Thế nào đc gọi là một em cu chéo cánh ???????

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi tiachantrang, 21/8/12.

1. tiachantrang

tiachantrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Được các bác nói cu chéo cánh là hay. Nhưng em không biết chéo thế nào là ok? ví dụ một em hai cánh chéo nhau ở chóp cuối khoảng 1-2 cm đã được gọi là chéo cánh chưa ạ. em biết có một em ở hàng như vậy, chân to và ngắn nhưng lại đỏ lòm. Cườm ok, mong các Bác chỉ giáo sớm không em nó lại về nhà khác thì tiếc lắm ợ. Thanks

lananhngk and PHIOMON like this.
  2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    bác post lên thử cho ae xem chứ mô tả khó lắm, chéo cánh nhìn cũng đẹp lắm nó siêng gáy nhưng hay thúc sa cầu cần co bộ hình chuẩn mới hay

lananhngk and Thu HY like this.
  3. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Chim gáy có chéo cánh là 1 trong những điểm cần có của 1 chú gáy bền bỉ đó,con chim chéo cánh thân mình rất dài cánh dài quá phao câu và bắt chéo nhau chéo càng nhiều càng tốt đó bạn à !Con chim gáy hay cần thêm nhiều yếu tố ..nữa mới được gọi là chim hay :x!

4. thanhtuhepc

thanhtuhepc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Tánh Linh or Phan Thiết or Ma Lâm - Bình Thuận
    mình cũng nuôi nhiều em mồi từ bổi lên rồi. theo mình chéo cánh là nuôi nhanh lên lắm đó. chân đỏ lòm chắc là tuổi còn trẻ.

5. yeuchuatron

yeuchuatron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,083
    đặc điểm cánh dài quá phao câu là đúng , nhưng mình dài thì chưa hẳn đâu bác ạ . mình có một con chéo cánh nhưng cấp mình ngắn lắm