Thế nào là con chào mào đẹp

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi ban luan, 28/8/08.

1. ban luan

ban luan Member

Thích đã nhận:
    7
    Trong các loài chim cảnh nuôi hót,ta thấy chào mào là 1 loài chim vườn có giọng hót mang đặc trưng chốn thôn quê.Ở VN ta có rất rất nhiều người yêu thích chim chào mào.Nhất là ở HN và số tỉnh thành khác.Số lượng người chơi rất đông nhưng tớ chưa nghe thấy nói có hội chào mào ở đâu cả,hay là tớ ko biết.Từ đó muốn tìm hiểu xem thực tế thế nào là con chào mào đẹp về hình dáng,hay về giọng hót cũng ko biết tham khảo ở đâu.Nếu có ai hiểu biết về loài chim này chỉ giúp mình nhé.Nhất là các anh đang chơi chào mào lão luyện ở HP.Nếu anh em nào có con chào mào như trên cho tớ xin địa chỉ nhé.Hội chào mào HP ở đâu đấy các anh ơi.

nguyenhoangloc thích bài này.
  2. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Thế nào là con chào mào đẹp? rất đơn giản thôi bạn bạn cứ vào xem tất cả các top về chim chào mào đẹp ở những top này có post rất nhiều hình chào mào đẹp, của nhiều thành viên, về tướng tá, về màu sắc, về mũ... là bạn sẻ biết ngay thế nào là con chào mào đẹp, còn về giọng hót thế nào là hay thì còn đang tranh cãi mổi người thích một kiểu, mình thì thích gọng đổ kiểu chào mào Quãng Nam,còn bạn hãy vào đây www.aquabird-file.tk tuy ko đầy đủ nhưng cũng tạm, hãy nghe thử tất cả và chọn kiểu bạn thích

3. ban luan

ban luan Member

Thích đã nhận:
    7
    Thành thật xin cảm ơn bạn.Nếu có thông tin hay về chim chào mào thì bạn truyền đạt lại cho tớ nhé.

4. dang sen

dang sen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Ôi chào mào !... Theo mình nghĩ về chào mào đẹp...Đòn ( thân ) dài, mắt sâu, cổ cao, mào đứng, lưng gù, đuôi dài và xếp gọn. Song, để hội tụ nhiều ưu điểm quá e là khó đấy !

5. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Chào mào đẹp thì tùy nhiều người, mổi người thích mổi kiểu.Theo mình con chim đẹp là đòn to dài, màu sắc tươi, mũ phải cong như mũ lân.giọng hot phải to rỏ từng tiếng 1.nhưng phải kéo thật dài bạn à.Như thế củng đủ để gọi là đẹp rồi.hiiiiii