Thế nào là cu hay?

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi Cu*non, 26/6/08.

1. Cu*non

Cu*non New Member

Thích đã nhận:
    2
    Em mới lên diễn đàn thấy các bác bàn về thế nào là một con cu hay sôi nổi quá. Em đã xem rất kỹ và có mang cho ông anh xem. Ông này sành cu lắm nhưng đã nói về cu gáy thường không thích nói nhiều và nói khó nghe lắm. Ông ấy bảo em "Cu hay như các bác ấy nói thế là đúng đấy nhưng mày biết họ còn thiếu tính chất rất quan trọng nào nữa của giọng gáy chim cu không? Cái này mấy ông già ở Hải Phòng biết cách đây cả trăm năm rồi". Em nghe choáng quá chả hiểu gì cả. Hỏi mãi ông ấy không nói mồm cứ tợp bia thành ra em chịu. Ông ấy bảo mày cứ đưa tao đi uống bia hết tháng này tao nói cho. [-(
    Ông này chơi cu thuộc loại "củ chuối" rồi. Chỗ nào ông ấy chả biết. Tỉnh nào ông ấy cũng mò mẫm giao lưu cu gáy mỗi khi có điều kiện. Đã thế lại chơi toàn với các cu già chơi cu mấy đời. Ông ấy mà đi chơi cu gáy thì có mà trời tìm.
    Em choáng quá=)). Các bác giúp em với chứ không em chết tiền bia với lão.:crying:

cugayliencuompt and ancugay like this.
  2. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    cha này đòi "học phí" mắc quá bạn nhỉ, thôi bạn cứ nghiên cứu kỹ các thông tin trên diễn đàn này, kiếm vài con cu gáy nuôi và tự đào tạo vậy!

ancugay and babeo like this.
  3. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    to cunon, em nghĩ là bác ko cần phải làm như thế đâu, trên diễn đàn có rất nhiều cao thủ đấy ko hiểu gì bác cứ mạnh dạn mà hỏi, có ai đòi hỏi gì đâu. Chứ theo kiểu bác ko biết có học hỏi được gì thì không trong khi " tán gia bại sản rồi " thì đã nắm chắc rồi. Hehe. Bác cứ lên diễn đàn mà học hỏi và tích lũy kinh nghiệm, với kinh nghiệm của các cao thủ trên diễn đàn em tin là mai mốt ổng lại mua bia cho bác uống thôi mà. Chào bác,

4. cucucucucucu

cucucucucucu Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    593
    kinh nghiệm nuôi cu gáy theo tôi có gì mà phải giấu giếm, giao lưu là để học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau, có phải võ vẽ gì đâu mà sợ làm phản, bạn tìm được chim hay tôi phải chúc mừng, mang bí quyết trong người cả đời chắc gì đã gặp được chim hay, cần phải có duyên nữa đấy,bạn chỉ cần học hỏi kinh nghiệm các bác trên diễn dàn này cũng đủ trang bị cho mình kiến thức để có được con chim hay rồi, lúc đó mang chim ra mà giao lưu với bác ấy, con nào hay dở như thế nào bác ấy tự nói ra ngay mà! bạn biết chiêu '' dụ hổ về đồng bằng'' không? làm sao giấu mình được nữa! hihi.....