Thêm 1 chú thuộc chuẩn bị vào mùa !

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi dongthap, 28/11/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Chú mồi 6 năm lồng, chủ bảo nó ngu, bổi phất, về tàng là cắm đầu bo, không biết gì hết, chơi thì bổi xung chơi theo xung, xìu chơi theo xìu, em mới bắt về thì tóm được 1 con, ngồi hơi xa xa, hình như nghe kèm bo, kèm 3, chưa rõ, và nó thuộc quá, gặp ai bún tay cũng bo, nhờ anh em xem và đánh giá nhiệt tình giúp, và nó thuần người quá em nên thế nào! Chân thành cảm ơn quí anh em!
    Ảnh
    [​IMG][​IMG]
    Clip
    cu gáy đồng tháp mồi kb:
    [video=youtube;Gc6ZLgtHoB0]https://www.youtube.com/watch?v=Gc6ZLgtHoB0&feature=youtu.be[/video]

Last edited by a moderator: 28/11/14
  2. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Đã 6 năm lồng thì hầu hết đều gù người cả bác ạ. Em có con mồi đất hơn chục năm lồng, thấy người lạ là gù chẳng khác gì cu khách. Nhiều người bảo cu mồi gù người thì thế này thế nọ nhưng con của em đi có sao đâu. Đi gác, bổi về là nó chơi khi nào bổi chịu rớt hoặc bỏ đi mới thôi. Con cu của bác như vậy còn đòi cái giống gì nữa, em chỉ không ưng cặp mắt và giọng đồng kim thôi.

Last edited: 28/11/14
  3. chupchupo

chupchupo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    Đủng.rồi,mình.thấy.mặt.em.nó.vẫn.còn.thiếu.lửa..................

4. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Cảm ơn anh văn linh, anh chupchupo lắm, cu cò đúng là muôn màu muôn vẻ, thôi thì cứ chơi và chiêm nghiệm vậy, những ý kiến anh em , rất quí báo và xin nhận nơi em, lòng biết ơn!!!!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:50 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:37 PM ----------

Anh văn Linh ơi, có phải màu mắt nó kém, hay hiền...gì không anh, xin anh nói tí để em út rút kinh nghiệm ạ, nếu màu mắt thò ở ngoài thấy có lí lắm ạ, đỏ, hung, về ảnh thì do em lấy toàn cảnh nên bù sáng, mắt trắng dả, ảnh gần cuối thì đở hơn, còn về giọng, sao cũng nhiều ae không thích, lại có nhiều ae lão làng thích, ....em út còn mới nên khó khăn để rõ, mong anh em cứ ý kiến và rút kinh nghiệm đứa em, có thể ngại thò inbox cũng được, thú thật em rất muôn nhìn điển yếu của nó, chân thành cảm ơn!!!!

5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim tốt tiếng và đằm...chân chim còn dính phân con cu nó ở sạch lắm...anh cho khay hứng phân sâu sâu tý và vệ sinh thường là em ní hết ị bậy bị wet dơ, là chim khôn chim có ý liền,thân

dongthap thích bài này.