thêm em mái rặc về chuồng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi minhquynhln, 5/5/13.

1. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    hôm nay mình lại mới bắt thêm em mái này, các bác đánh giá giúp. vậy là số tiền mình đầu tư vào thú chơi này cũng không nhỏ. không biết có nên cơm cháo gì không
    - hôm nay đi bắt thấy trong đàn gà nhà họ có con mái lai tầm f8 thế là máu nổi lên lại bắt luôn, về nhà nhốt cùng em trống rặc, nó mổ cho em mái lai nhảy loạn xạ, lại phải bắt em nó ra nhốt riêng, lat nữa các bác đánh giá giúp em mái lai này ít nữa cho lai với trống rặc thì có ổn không? nhân tiện mình chụp luôn con trống cha của nó tầm f5. hì. tất cả nhờ các bác đánh gí động viên em nhé. em mới chơi, máu quá, suốt ngày chỉ nghĩ đến gà...gà...gà
    1. đây là con mái rặc mới bắt
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]è. em mái lai không biết là f mấy, chác f8?
    [​IMG][​IMG]3. đây là cha của con mái lai tầm f8 trên
    [​IMG][​IMG]

chienke, loc ct, catphien and 4 others like this.
  2. Khổng Lồ

Khổng Lồ Member

Thích đã nhận:
    3
    gà đẹp quá bạn ơi. mà sao con gà mái mình không thấy tích trắng đâu hết vậy. Gà còn tơ ah

chienke and minhquynhln like this.
  3. ilovebirds

ilovebirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    con mái ở trên thì khỏi chê ... còn con mái ở dưới k có chút nào gọi là gà rừng hết bác ơi

chienke and minhquynhln like this.
  4. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Em có mấy con mái lai khá đẹp nặng 0,5 kg. Các bác có nhu cầu em chia lại. Em cũng đang tìm 1 trống rừng rặt biết gáy và đạp mái. các bác có chia lại cho em. Số đt của em 0968 659 063. nhà em ở Q9, Tp HCM

chienke thích bài này.
  5. hồng nhung

hồng nhung Guest

Gà mái rặc thuần chủng hầu như không có mào mắt đỏ và lồi hẳn ra ngoài.

6. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Thôi ..thôi.... thôi ai cũng biết rồi, tự nhiên nhận xét câu lãng nhách. Gà mái rặc đâu có tích mà sao con mái tích trắng thế, gà lai chắc luôn.

7. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    con mái rặc trên đã nhường cho một người bạn rồi. chơi thân với nhau nể quá thế là sang tên cho thằng bạn. hôm qua vừa tậu được 1 em này. em này không có mào chắc là rặc 100%? nhờ bác namquoc nên mới mua được. cảm ơn bác nhiều lắm
    con này lông lá không được đẹp, bị mất một cụm lông ở lưng, cánh hơi sệ, không biết có sống không. cho thóc vào chưa thấy ăn, cho mối vào thì ăn vài con...chắc mình phải đặt máy quay để theo dõi xem nó ăn không, nếu không ăn thì bắt ra nhét vào. không thể để chết được. các bác đánh giá giúp và có cách nào khong?
    [​IMG][/URL][/IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:49 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:48 AM ----------

[​IMG][/URL][/IMG]

chienke, dong_pham and loc ct like this.
  8. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Con mái đẹp quá, ráng giữ đi bác chết thì uổng lắm.

9. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Gà mái đẹp quá, không mồng, không tích là chuẩn gà rặt rồi. Bác bỏ mồi tươi vào tự động nó sẽ ăn thôi, a/e đã có hướng dẫn bác nhiều lần rồi mà, không nên rình nó suốt ngày làm gì, yên tỉnh tự động đói là xơi thôi. Không được nữa thì bác gửi cho mình, khi nào e nó đẻ rồi gửi trả lại hehehehe.

10. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    bạn mua còn này bao nhiêu vậy mình cũng muốn nuôi thử mái rặc tai đỏ con mái của bạn đẹp quá

chienke thích bài này.
  11. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    u. mấy hôm nay thấy nó gầy gầy. chắc tại stress, nhưng đã ăn gạo lức rồi. gà mái nhát thật, để gạo vào hôm sau mới dám ra xem thấy gạo vơi đi, chắc là nó ăn. có mặt mình ở đấy chưa thấy nó ăm bao giờ kể cả mồi tươi. không giống như gà trống dễ thuần hơn

12. chienke

chienke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    gà rừng

gà rừng rặc nha anh em,đá hay lắm đó nha cho lai với trống mỹ thì hay lắm đó nha anh