THÊM EM NÀY NÈ.......

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi suonglong, 21/2/10.

1. suonglong

suonglong Active Member

Thích đã nhận:
    19
    Thấy anh em nuôi mấy chú sóc ngộ quá hôm nay mình cũng rước về thêm một em sóc chưa biết đực hay cái ra sao nhưng em nó nhát quá nên đành phải tại thời cho em nó vào chuồng vài hôm cho quen người đã. anh em nào biết thuần cách nào cho em nó bớt nhát người thì bày mình với nha. thằng bearded dragon nhà em không chịu thua nhảy cả lên chuồng để tự sướng luôn..........mà hình như hai nhóc không thân thiện với nhau cho lắm cứ đứng nhìn nhau hoài, tiện đây cho mình hỏi sao em nó hơi hôi vậy nhỉ có cách nào không ta chứ hôi thế này thì hẻm dám bỏ trong nhà đâu
    anh em tham khảo dùm mình nhé........

2. AChauLong

AChauLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    chưa nuôi sóc bao giờ, nhưng mình thấy đa số những người bạn nuôi sóc toàn để chuồng ngoài sân ko à :D

3. suonglong

suonglong Active Member

Thích đã nhận:
    19
    anh em nào có cách thuần em nó không sao nó nhát quá.......vậy mà hôm qua dám cắn mình một nhát đau thấu trời

4. Conmamen

Conmamen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    219
    Thuần cái tụi khó lắm chắc vào xong thì nó mới không chạy được ! Bác cứ ngâm nó vào nước ấm cho đỡ hôi em thấy nó cũng ko chết đâu

5. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Híc!Bác đã chơi sóc thì mua con non về nuôi lên chứ ai mua con bự trưởng thành thế kia???Sóc đã trưởng thành như thế thì các bản năng rừng của nó ko phai mờ được trong não nên nó luôn như thế!Chỉ có thể bớt dạng nhưng ko bao giờ thả ra được cũng như chơi với nó!

6. suonglong

suonglong Active Member

Thích đã nhận:
    19
    thì giờ lỡ rồi đành nuôi em nó vài bữa thả về rừng cho rồi........bữa nay mở chuồng cả ngày cũng không thèm chạy ra luôn lì kinh

7. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    muốn sóc ko hôi cũng dễ , bạn nên nuôi nó vào lồng loại lồng sắt có mâm hứng phân , trong mâm hứng nên rãi 1 lớp mùn cưa dày vào , mùn cưa sẽ hút hết nước tiểu của em nó và làm phân nó khô đi , ngoài ra mùn cưa còn có tác dụng phát tán hết mùi khai của nước tiểu . như vậy là chú nhóc của bạn đã sạch sẽ rồi .
    Ngoài ra bạn nên chọn 1 ngày thời tiết nóng nực và nắng tốt mang em nó ra mà tắm cho nó . nhớ đừng làm ướt mùn cưa trong lồng . chú sóc bay nhà mình cũng đang hưởng chế độ đó . vẩn thơm tho sạch đẹp . Thân

8. suonglong

suonglong Active Member

Thích đã nhận:
    19
    nuôi nhốt thấy tội quá bữa đi khu sinh thái chơi mang theo thả về rừng rồi......

trantrungtv thích bài này.