Thêm một bài về cách post ảnh

Thảo luận trong 'Tin học với aqua' bắt đầu bởi tienbm, 22/5/05.

1. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Chào các bạn,

Chúng tôi nhận thấy gần đây có khá nhiều bạn gặp khó khăn trong việc muốn chia xẻ các hình ảnh của mình với mọi người trên AQUAVN. Hiện tại Aquariumvn không nhận ảnh "upload" trực tiếp lên máy chủ của mình nhưng bạn hoàn toàn có thể sử dụng dịch vụ miễn phí của một FREE HOSTING khác như www.photobucket.com chẳng hạn...

Bạn làm theo chỉ dẫn sau:

1. Vào site http://www.photobucket.com

2. Bấm vào "-Sign Up Free-" để làm đăng ký. Bạn có thể chọn tên sử dụng "Username" và mật khẩu "Password" theo ý mình. Điền địa chỉ e-mail thật rồi bám vào "Register" để hoàn tất thủ tục đăng ký.

3. Khi bạn đã vào được trong "Account" của mình rồi thì việc còn lại là tạo các "Album" theo ý muốn bằng cách điền tên album vào trong ô "Add Album" rồi bấm "Create"...Trong từng album ấy bạn làm "upload" ảnh bằng "Add Picture", để tìm ảnh có trong máy tính của mình thì bạn bấm vào "Parcourir"....rồi bấm vào "Submit" để tải ảnh lên "Server".

Trong "Account Options" bạn có thể lựa chọn ở "Make public" là "Yes" hay "No" để toàn bộ các albums ảnh của bạn sẽ được tất cả mọi người xem được hay chỉ có bạn mới xem được bằng mật khẩu thôi. Việc chọn "No" không làm ảnh hưởng gì tới đường dẫn ảnh của bạn tới HNC.

4. Sau khi bạn đã upload ảnh lên photobucket rồi thì phía dưới mỗi ảnh sẽ có 3 dòng chữ theo trật tự: Url/Tag/Img. Để có thể post ảnh lên HNC thì bạn cần làm "copy" toàn bộ dòng chữ bên cạnh "Img" có chứa "link" rồi "paste" vào bài viết của bạn trong HNC.

Chúc bạn thành công và diễn đàn cùng đợi xem ảnh mới của bạn

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Photobucket đã có nhiều lúc không lấy được hình về 4rum, sau đây là một site free upload nữa đây. Up được các định dạng:
    . Upload Video, Flash, and Images
    . jpg .gif .png - 2mb
    . wmv .avi .mpg .mov .asf .swf - 10mb
    http://www.putfile.com/

tienvuong thích bài này.
  3. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Thêm một site up ảnh free
    Service Free
    Storage Space 50 Meg
    Bandwidth 1500 Meg/Mo.
    Upload Images up to 500k in size
    Upload 10 Images at once
    Clipboard Tools (IE Users only)
    Non-Expiring Images
    Premium Bandwidth
    Member Forums
    http://www.myonlineimages.com/newSignup.aspx?t=2
    Hì hì cái site này nó làm sao ấy, vừa post xong và kịp đăng ký acount up một cái ảnh thì nó down

khanglun thích bài này.
  4. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    THêm một site nữa cho phép upload ảnh free với dung lượng 250Mb, xin giới thiệu để thành viên tham khảo và sử dụng làm nơi gửi ảnh của mình
    You will get 250MB (256000KB) of file storage FREE with each one of your free hosting accounts. In addition, you will be hosted on a fast and reliable Linux dedicated server. You can upload all your images, documents, video, zip, rar, music, flash files, and more!
    http://www.thefilehut.com/

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Thêm một site để album ảnh tốt:
    Flickr - chia sẻ ảnh
    Dịch vụ cung cấp hosting các album ảnh trên Internet đã xuất hiện từ lâu nhưng người sử dụng vẫn băn khoăn trong việc lựa chọn một nhà cung cấp. Lướt web thường xuyên chúng tôi bắt gặp nhà cung cấp dịch Flickr. Đây có thể là một lựa chọn hoàn hảo với bạn?

Đặc điểm đầu tiên đáng chú ý nhất ở nhà cung cấp dịch vụ Flickr chính là việc cho phép người sử dụng có thể đăng ký lập tài khoản album trực tuyến hoàn toàn miễn phí. Đây có thể nói là điểm khác biệt rõ ràng giữ Flickr với các nhà cung cấp dịch vụ tương tự khác. Bạn có biết Flickr là dịch vụ đã được tờ báo chuyên về CNTT uy tín là PC WORLD bình chọn và tài trợ.

Nhưng thế vẫn chưa chứng tỏ được Flickr hơn hẳn các nhà cung cấp dịch vụ khác. Vậy hãy chú ý đến các đặc điểm khác của Flickr.
    Sử dụng dịch vụ của Flickr bạn được cấp một trang chủ album riêng của bạn. Mỗi bức ảnh của bạn có thể được hiển thị với nhiều kích cỡ khác nhau chỉ bằng một nút bấm không hề tốn thời gian của bạn hoặc bạn có thể xoay bức ảnh của mình... Hơn thế người xem các bức ảnh của bạn còn có thể để lại lời nhắn hay lời bình về mỗi bức ảnh của bạn. Hay bạn có những bức ảnh riêng tư không muốn người khác xem thì bạn có thể tự mình thiết lập các chính sách riêng tư của mình - ai có xem bức anh ai không thể xem bức ảnh đó... Tính năng cuối cùng chúng tôi đề cập đến đây chính là việc bạn có thể chia sẻ hay gửi những bức ảnh này lên các diễn đàn, blog... rất dễ dàng. Flickr còn có cả dịch vụ tin nhắn email riêng của mình nữa. Và Flickr còn rất nhiều các tính năng khác nữa bạn hãy tự mình khám phá nhé.

Cuối cùng là Flickr hiện vẫn đang là phiên bản thử nghiệm nhưng thế lại là điều hay với chúng ta. Một khi phiên bản chính thức ra thì chúng ta có thể sẽ có nhiều tính năng hơn nữa.

Điều ngạc nhiêu cuối cùng mà Flickr mang lại cho chúng ta chính là việc Flickr là một phần của Yahoo. Bạn chỉ cần có một tài khoản của Yahoo là bạn hoàn toàn có thể sử dụng dịch vụ này rất dễ dàng.
    http://www.flickr.com/
    Nguồn trích dẫn: XHTT & vnmedia.vn

tienvuong and phuongta like this.
  6. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    [​IMG] [/IMG]
    Bác tien_bm ơi, cái máy này là của ai đấy ạ? Bác mới thửa à? khao đê, khao đê và khao đê :D.

7. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Hoà thượng sành điệu quá ta, thày Hổ phen này chạy dài dài hi hi

8. sat_thu_hongkong

sat_thu_hongkong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Thấy tờ báo dưới cái máy toàn quy hoạch với giải toả thì chắc cái này lại của một trong hai bác giấu vợ mua về nghịch đây mà. Status của cái này gọi là "chết tiền" =))

9. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Đang post thử nghiệm.

Url
    Tag
    Img

10. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Thử thêm lần nữa he.

11. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Tôi không biết tại sao tôi không thể vào địa chỉ photobucket.com
    khi vào thì máy báo socket error
    Xin chỉ giáo
    cám ơn!

12. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Thế bạn vào imageshack.us nhé!! trong này có nhiều bài về cách post hình rồi, sao bạn không đọc kỹ nhỉ!

13. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Cám ơn bạn nhé! Trang imageshack.us thì tôi đọc được. Nhưng mấy bạn post rất nhiều hình từ photobucket.com mà tôi lại không xem được nên tức mà buồn nữa.

14. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Bạn có thể dùng cách này để xem được ảnh up trên photobucket. Copy đường link và paste sau đoạn link này http://anonymouse.org/cgi-bin/anon-www.cgi/ rồi copy vào ô địa chỉ của IE

15. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Đường này cũng không ổn rồi bác coi77 ơi! Chắc là bít đường rồi quá?

16. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Đâu có bít bùng gì, mình dùng vẫn OK lám, chắc bạn dùng chưa đúng cách thôi

Đây nhé, phần bôi đen là địa chỉ ảnh hoặc trang web có ảnh up trên photobucket được copy vào sau cái đoạn mã kia

Last edited: 22/11/05
  17. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
  18. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Bạn đã thử với nhiều bức ảnh post trên photobucket chưa?? Có thể bức ảnh này bị lỗi rồi

19. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Thử nhiều lần rôi.
    Sau khi thực hiện, câu lệnh trở thành như vậy nè:
    http://anonymouse.org/cgi-bin/anon-www.cgi/http://photobucket.com/tags/?error=404

Và xuất hiện trang photobucket có những dòng chữ như vậy nè:

Photobucket.com image hosting and online photo albums

Join Now! New Features | Upgrade | HTML Practice | Recent | Search | Log In

*The page you are requesting cannot be found

20. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Vô lý nhỉ?? Mình vẫn dùng tốt với các bức ảnh photobucket khác, duy nhất cái ảnh của bạn thì mình cũng ko xem được