Thêm một em nhỏ đang thay lông nè

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi thanhnguyenaa, 24/7/08.

1. thanhnguyenaa

thanhnguyenaa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em này nó mà thay lông rồi thí rất là đẹp luôn các bạn àh
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    chưa thay lông xong nhìn đã thấy đẹp rùi huống gì là thay xong.
    bạn mới tuyển được em này hả?nhìn nghiền quá.
    khuôn mặt rất dữ tợn,phải chi nó ở ngoài bắc này nhỉ

3. jin

jin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    tương lai quá chúc mừng bác con này đẹp nặng bao nhiêu thế a??

4. hot_hot

hot_hot Moderators

Thích đã nhận:
    2,884
    Mình rất thích e này, tiếc quá...Lại chậm chân mất rồi. Nhất định thời gian sau, a e ngoài HN sẽ có được giống gà này.

5. PHUONG_GATRE

PHUONG_GATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Con này cũng tạm đc nè Nguyên,thấy vẫn kô xuất sắc.Mình nghĩ đuôi nó có ra đầy đủ đi nữa chắc cũng kô thể dài.

6. Me_ Gatre

Me_ Gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    221
    Con này sao giống một trong số mấy chú gà Tân Châu của Phong_Gatre vậy ta ??? Chắc cùng giống đó !!!

7. vinh_xo

vinh_xo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    gà đựoc lắm bạn ơi:D......................................

8. nguoidensau

nguoidensau Active Member

Thích đã nhận:
    2
    gà này chân lùn cánh xệ đuôi sau này ra đủ là phụng vỹ luôn còn gì để bàn nửa,

9. thanhnguyenaa

thanhnguyenaa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình bảo đảm với bạn là khi ra lông đầy đủ thì sẽ như con gà chuối trắng mà bạn lấy làm avatar. Còn con bướm mình đưa bạn nhìn rất là lạ đấy bảo đảm kô đụng hàng luôn

10. dhuy

dhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    chơi trong hôi với nhau mà chê thế, nếu ai cũng co kiểu thích nhú bạn thì bạn làm sao sở hựu được nhũng chú gà bạn đang có, còn gả nào cũng đêp tùy theo người nhìn,
    nêu chơi mà cứ thích chê như thế chắc phải chơi với gà thiệt rôi

11. longnguyendj

longnguyendj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ông này là ai mà sao cứ thích khích bác ae thế nhỉ? ông Phương ổng đánh giá thật tình con gà thì có sao đâu mà ông cứ hay nói này nói nọ làm gì vậy? chứ cứ cái kiểu con gà có điểm xấu mà ai cũng khen lấy khen để thì bao giờ mới có người công tâm để nhận xét? Nếu ông dhuy nói ổng nói sai thì cứ phản bác lại sao đó mà mọi người nghe thấy hợp lý thì ông cứ nói.
    Mà tui hỏi thật nhé,ông nói PHONG_GATRE không có gà đẹp thì ông có những con nào đẹp hơn thì post lên cho mọi người đánh giá thử xem.... :applause:

12. dhuy

dhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    ủa mình đâu nói mỉnh có gà đẹp, bạn cũng nên đọc rõ nhũng gì mỉnh viết nhé không nên vuôt theo chiều gió như thế thì không hay, tui nơi một đàng bắc lại viêt đi môt neo, ua vậy gà lam sao mới là gà đẹp nếu theo bạn ? minh cũng chưa biết nũa,cho nên hiên giò minh thấy chư gà nào cũng đẹp hết, bạn có tiêu chuẩn của gà tân châu phải ra sao khổng, hay là chỉ theo cái sơ thích và nhận đinh riêng của bạn ? nêu bạn đánh gia theo nhận định riêng của bạn thi bạn cho con gà bạn di nhiên là đep, nhưng nêu ai đó lại nói thiếu này nọ theo ý họ thì bạn nghĩ sao ?
    chơi cưng phải nhin ngươi này ngươi kia, mình đâu phải sống trên rùng 1 mỉnh đau,
    thời buổi 2008 ròi còn cái suy nghĩ bao cập vây thì thua

13. dhuy

dhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    thêm chút vi dụ cho dễ hiểu nha: chủ gà người ta nhường lại anh con gà bao nhiêu người goi không bạn mà anh vừa bắt mà lại phê bình , thì ho nghĩ sao ?
    có thàng khùng mua con gà của tao mà nó không thích, nêu vậy thì cũng đúng, vì không ai mua cai gì mà mình không thích ca
    2. nêu anh la chủ gà thì anh có buôn hay không ?
    3.như vây nếu họ nghĩ anh mua đi bán lại thì có đúng hay sai ?
    4.choi phai biết tôn trọng va động viên nhau đẻ mà chơi, giờ tôi mơi chơi đưa con gà lên rồi bị phê bình ai còng húng thú mà chơi
    ủa mà biết đâu gà cha no' xấu nhưng gà con nó đẹp ,bảo tôn giông gà kiểu nhú bạn thì hơi bị thất sách
    ban phải nên nhớ là phải hanh diên vì con gà vn, bởi vì nó là của vn, cho nên con nào cũng đẹp
    thang Thai phải đi ăn cắp gà về chơi kìa còn nhiều nước nữa!
    cho cái tôi xuống chút nhà bà con! tôi tập làm trước ;)
    sory chu phuong nhe, con them ban longdj nua, anh em vui vẻ tiếp đi

14. lykimluan

lykimluan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    697
    mấy con gà đẹp quá chừng, nhà em cũng có nuôi 1 con râu ria cũng nhiều lắm, mà mấy anh ui sao nuôi hoài mà nó ko biết gáy, lâu lâu chỉ biết phun nước miếng thôi, chẳng biết tại sao nữa.... hic hic :D

con chuối này có cùng dáng với con điều này nè, nó không phụng vĩ nhưng cũng ko thể chê vào đâu được các bác ạ

15. dhuy

dhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    ủa con này không gáy mà phun nước miếng hả Luân ? kỳ vậy ta ? biết đâu thông minh nhú người vậy, kiêu này nuôi gà côn tốt hơn nuôi người quá hehehe

16. longnguyendj

longnguyendj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Trước tiên mình nói cho bạn hiểu là kô ai chê con chuối này xấu hết,nó là con gà Tân Châu thuần chủng,nó đang thay lông nhưng có thể nhìn cọng lông chúa còn lại mà đoán biết được độ dài của bộ đuôi,chắc chắn đuôi kô wá dài so với thân người,điều này chắc kô ai có thể phủ nhận được hết.Còn về bạn nói mỗi người một cách nhìn thì xin thưa con gà Tân Châu có một chuẩn gà riêng mà ai cũng phải công nhận bao lâu nay vì nếu kô đạt chuẩn thì kô còn là gà Tân Châu nữa và khi con nào đạt chuẩn đó thì gọi là THUẦN CHỦNG,chứ kô phải đẹp xấu là theo quan điểm của từng người được bạn nhé.

Còn một điều nữa là trên diễn đàn mình thiếu những ý kiến chân thành,thường ai cũng thích gà mình post lên được khen còn bị chê thì TỰ ÁI.Gà mình cũng thường thôi nhưng mình thấy có nhiều con gà kô được đẹp chút nào mà bao nhiêu người nhảy vô khen lấy khen để,thử hỏi nếu cứ như vậy thì con gà nào mà kô đẹp đúng kô? cả chủ nhân của nó cũng lầm tưởng là gà mình đẹp thì đến bao giờ người Việt Nam mới có một giống gà riêng để chơi hay để so sánh với các nước khác đây? sự thật thường mất lòng bạn à nhưng sau này bạn nhận ra người ta nói đúng thì bạn sẽ cám ơn người chỉ mình cái khuyết điểm đó đó.Nói nhiều vậy chắc bạn hiểu,mình chẳng có ác ý jì hết chỉ muốn diễn đàn phát triển lên thôi.

17. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Hi All , mình nghĩ gà tre nào cũng có khuyết và ưu điểm , vấn đề là khen chê đúng chỗ thôi ,nếu đẹp thì khen ,xấu thì chê , thế thì chủ nhân con gà mới nhận ra được, bất cứ loại nào từ chó chim tới gà nòi ... đều phải thiết lập 1 tiêu chuẩn để xác định, Mình hi vọng đối với gà tre nói chung và gà TC nói riêng cũng sẽ được như vậy (sau khi hội gà Sài gòn được lập)
    Vài ngu kiến mong AE phê bình

18. dhuy

dhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    hehehe tại sao mình lại đoán được người kế tiếp tra lời là bạn nghĩa nhỉ ?
    bạn ơi con gà trên đó có đêp không ?
    cẩn thân coi chừng mà gà phun nươc miêng vô mặt là mệt đấy
    mình cũng nghĩ không thể nào biến cục đá thành cục vàng đươc.

khoa sổ nhé

19. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Em ko hiểu sao Anh biết được người kế tiếp là Em ??!!??? Em mới tham gia forum ko được bao lâu lại ít post bài nhưng ko biết tại sao Anh biết rõ thế:applause:, Còn về gà Tre , em chỉ sao nói vậy thôi , ko có ý định sốc ai hết , mà em ko hiểu ý Anh viết là ji, có thể giải thích thêm ko Anh Huy ???

20. vicky

vicky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    dù ai nói ngã nói nghiên ....lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân hè hè !!!
    trên đời thiết nghĩ hơn thua nhau là cái con mắt tinh đời nhìn thấy tương lai í !!!! nhiều khi ngọc trước mắt mà ko thấy , chỉ lo túm hòn đá cuội ....

**** mình thấy nhiều người cứ nói gà tân châu ..chuẩn này chuẩn nọ mà cứ nhằm gà thái lai mà túm la liệt .... con nào con nấy đuôi cao ngất ngưởn trời mây ..........!!!!!!!!! buồn cho số phận....