Thêm một kinh nghiệm nuôi khoen nè

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi honsoi1980, 15/8/08.

1. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Số là hôm trước lên diễn đàn thấy mọi người bày cho khuyên ăn cà chua sẽ giữ lông mượt và đẹp. E cũng bắt chước cho khuyên nhà e ăn. Kết quả là sáng mai nằm ngửa luôn. Ôi buồn thật! Anh em chớ có dại cho khuyên ăn cà chua vào buổi tối nhé.:crying:

2. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    anh nói sao đó , chết hết bầy không anh , vì em bỏ 1 trái cà chua lớn vào lồng tập thể tui nó ăn 2 ngày hết luôn chỉ còn cái vỏ mỏng tanh - mà 4 em có em nào bị gì đâu .

Anh xem lại nhé - tui cho ăn 2 ngày liên tục đó bất kể ngày đêm .

3. chim khuyên

chim khuyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Theo tôi đc biết thì cho ăn cà chua thối thì xuống lông nhanh lắm, anh em đã có ai thử chưa vậy

4. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chết có 1 em à. Bực quá trưa đi vác e này về nè. Các bác xem tướng tá e này thế nào dùm e nhé. Không biết e này thế nào nhưng e nghe giọng nó hơi lạ(có lẽ chưa kinh nghiệm). Giọng nó thanh thanh, ko biết phải diển tả sao nửa. Nói chung nghe có vẻ như tiếng chuông chùa ngân vậy, lạ tai lắm.

Last edited by a moderator: 15/8/08
  5. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    ac có cao thủ nào vào xác minh cái vụ này đi đang tình cho con Khuyên nhà em an cà chua mà nghe nói vậy thấy ớn ớn

6. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Mình thấy chả vấn đề j đâu.hôm trước đọc trên diễn đàn Về cũng cho em nó ăn luôn thấy nó rất thích (ăn hết chỉ còn lại vỏ).đấy là cà chua mua ở chợ còn chả biết có thuốc sâu ko nữa,nhưng thấy nó ăn ngon lành quá,cứ thế phát huy.giờ mình cho ăn xen kẽ với chuối .Mà mọi loai quả cho khuyên tốt nhất là chín tới thôi(cho ăn 1 lần thôi ko có bảo quản j hết.nhất là tủ lạnh!!!)