Thi Khoen ?

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi vành khuyên, 4/4/11.

1. Năm nay mình thấy các CLB HN (miền bắc) hay HP NĐ hay các tỉnh bạn lân cận ko thấy tổ chức thi Khuyên nữa nhỉ, đang phong trào rộ chơi chim CM hay sao mà bỏ bê Chim Vành Khuyên vậy ?
    Theo cá nhân mình Khuyên có thú riêng của K, nhớ những ngày nắng ấm vào tầm giữa trưa. Treo chim K lên cao rồi nghe chim líu, tiếng K lúc đó vắt vẻo lúc to lúc nhỏ thánh thót mới thấy cái thú chơi chim K. Mọi năm vào mùa nắng mới mình thấy các CLB hay tổ chức thi khoen rầm rộ, có lúc các CLB thi chồng chéo(cùng ngày) lên nhau, hay tại CM rộ lên theo phong trào đẩy lui chim K ?
    CM cũng có cái hay của CM, nói chung cái thú vui tao nhã chơi chim. Đã yêu thích chơi chim thì chim nào cũng có cái hay của nó.
    Anh em nào ủng hộ khuyên thì đóng góp ý kiến nhé để vực lại tinh thần chơi chim Khoen nhé...thân
    TB : Mong các nhà tổ chức và các nhà tài chợ của CLB chim Vành Khuyên (khu vực miền bắc và các tỉnh bạn lân cận) sớm có các cuộc thi hoành tráng và rầm rộ như các năm trước

2. dinhcoc

dinhcoc Member

Thích đã nhận:
    28
    bây giờ các CLB và HCVK đã tổi chức thi liên tục rồi bạn ạ

3. dinhhaind

dinhhaind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Bạn thật tinh ý.Không biết hải phòng thế nào chứ.Ở Nam Định mình thấy các bác chơi khuyên dạ này chuyển sang chơi cây hết rồi.Toàn gặp các bác ấy ở Nam Điền thôi.Co khi mấy nữa sẽ có hội thi cây đấy bạn.

4. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Thì năm nay đã nắng đâu bác,trời vẫn đang âm u rét mướt đấy chứ,thế nên từ 17 mới có cuộc thi,keke

5. choekhuyen

choekhuyen Active Member

Thích đã nhận:
    33
  6. BT mình Thấy tổ chức thi rầm rộ, Đăng dán khắp nơi sang năm nay thì thi chim khuyên có vẻ đi xuống + thi cũng giảm

7. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Thì phong trào nào cũng có lúc thăng khi giảm! Hơn nữa năm nay thời tiết không mấy ủng hộ! Bạn cứ chờ thêm một thời gian nữa thôi các cuộc thi lại được tổ chức rầm rộ như các năm trước mà! thân!