Thi khuyên cây đa 23-4-2006

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi dhongphuc, 19/4/06.

1. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Sáng chủ nhật tới Hội chim vành khuyên Hà Nội lại tổ chức 1 cuộc thi - ngày hội cho những người nuôi khuyên Hà Nội. Anh em nhà mình ai rảnh ra nhé. Cuộc thi lần này tàn khốc đấy ạ. Các cục cưng của chúng ta phải đứng ngoài trời (không biêt nắng mưa thế nào) gân cổ đấu với nhau qua 4 vòng thi cơ ạ chứ không phải 3 nữa đâu. Vì khả năng chăm sóc các bé khuyên của mọi người càng ngày càng tốt nên ban tổ chức đưa ra quyết định trên. Trình độ của các chú chim vào giải bây giờ là rất sát nhau nhất là nhằm mùa chim căng. Chứ không còn giống các cuộc thi khác chim vào vong 3 ko líu nữa.
    Vòng 3 bây giờ ban giám khảo lấy ra trên 10 chim, vòng 4 giữ lại 10 con ưu tú nhất tranh đấu. Đãi cát tìm vàng 4 lần thế này em nghĩ khó khăn lắm lắm .... nhưng người xem sẽ mãn nhãn chỉ khổ chủ chim là hơi vất vả thôi..........

2. QuanDang

QuanDang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    oh sáng chủ nhật này thi khuyên cây đa em ko đến được rồi buồn quá:crying: thi xong các bác đưa tin nóng hổi luôn nhé.

3. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Tôi mới được người bạn tăng 01 chú vành khuyên (nói là đầu bảng trong dàn khuyên của bạn) tướng tá trông cũng bắt mắt . Mấy ngày nay thấy chú ta liếu và truyện cả ngày (nhiều giọng chuyện ) vì mới chơi khuyên thấy mê quá mà ko có kinh nghiệm nghe,xem , không biết ngày 23/4/2006 có mang ra chầu rìa được ko các bác ( Không thi )

4. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Bạn ko thi vẫn có thể mang chim đi chơi bình thường mà.Hôm đó mọi người ra đó tham gia cho vui.