Thia Thia quen chậu!...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi CONGVINH, 14/3/06.

1. CONGVINH

CONGVINH New Member

Thích đã nhận:
    23
    Mình có một con Khỉ đỏ khoảng 3 ngón tay, màu sắc rất đẹp, rất sung đang ở hồ lớn 80x40x40, hôm qua đổi qua hồ nhỏ hơn một tí 60x40x40 chú ta "giận" nằm trốn trong 1 xó suốt buổi chiều, không chịu ra chơi zỡn như mọi khi, màu tái nhạt (mặc dù hai hồ đều có cùng nguồn nước và được xử lý như nhau). Sáng nay bắt trả lại hồ cũ chú ta sung lại liền bơi lội tung tăng, đùa zỡn và màu sắc đâu lại vào đấy. Thế mới biết không chỉ có Thia thia quen chậu... nay mình thấy La Hán cũng quen...hô (hồ, thơ bút tre!:x )

2. thapbat

thapbat New Member

Thích đã nhận:
    93
    sao con khỉ đỏ của bạn giống con của mình thế lúc trước của em. em để no' trong hồ 8 tấc mà lúc kia lại chuyển wa hồ 6 tấc cung i chanh con của bạn nằm im 1 chỗ ko à

3. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Keke... bây giờ các bác mới biết là cá LH thích ở nhả rộng à? Chúng không chỉ thích ở nhà rộng hơn mà còn thích ở nhà đẹp hơn nữa mới ghê chứ. Bác nào không tin đang nuôi nó ở hồ trang trí đẹp thử chuyển qua hồ xấu hơn, không trang trí gì thử xem sẽ biết ngay thế nào là sự "xuống cấp trầm trọng"!

4. hoa020032

hoa020032 New Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nuôi cá la hán, nhất là khỉ đỏ, nếu mầ sắc nó đẹp và xung thì bạn đừng đụng đến nó là tốt nhất, bất cứ một tác động nhỏ nào cũng làm anh hưởng đến no liền ha!! nói chung nuôi khỉ đỏ nhức đầu lắm hihihih......

5. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng như tên khỉ , cứ lí la lí lắc cả chuyên gia cũng ko hiểu nỗi nữa hihi ....

6. bongbongca

bongbongca New Member

Thích đã nhận:
    1
    khỉ thì mình hông dám bàn . Nhưng mình có trường hợp ngược lại với chú khỉ của các pác...:( số là mình nuôi 1 em Hoàng Kim trong hồ 25x30x40. Nuôi từ hồi xí xi ah....khỏi cần nói thì các pác cũng biết cá nuôi ngày 1 to xác ra rồi...thế nhưng, vấn đề nảy sinh là em HK này rất thích "căn nhà" nhỏ nhỏ xinh xinh này...nó ko chấp nhận lòng tốt của em :( mỗi lần em chuyển nó qua hồ lớn hơn , cho nó sung sướng hơn, rộng rãi thoáng mát hơn thì nó hỏng chịu :O. Nó bỏ ăn, vây kỳ gì cụp xuống hết, lờ đờ như mấy tên nghiện ah...Thế là em phải chiụ thua nó các pác ah, em phải chìu ý nó, cho nó về nhà cũ khỏi cần thuốc men gi hết...tự động tung tăng, đòi ăn khí thế luôn...Thế có nực cười ko các pác nhễ... :-?Chắc nó thích làm anh KHổng lồ trong căn nhà "xì-tin" ah...

7. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Vậy chắc cá bạn ko được thông minh rồi , cá ai cũng thĩ ở chỗ rộng mà cá bạn thì .... ( nói giỡn thôi đừng giận nha bạn )