Thích khuyên quá trời luôn

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi longcun, 14/3/10.

1. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    thưa các anh em trong diễn đàn. tôi lính mới tập chơi khuyên. nên muốn nhờ anh em trong diễn đàn tư vấn giúp đỡ. chả là bây giờ tôi muốn có chiếc lồng khuyên bình thường thôi, 1 bộ cóng và 1 chú khuyên cũng hơi dạn người 1 chút rồi. chừng ấy thì có tốn nhiều tiền không. và xin anh em địa chỉ chỗ mua tốt
    xin cảm ơn anh em

2. Lynk_TG

Lynk_TG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    lồng bình thường thì khoảng 100k, 1 bộ cóng khoảng 30k, 1 cóng nước 10k, 1 áo lồng 15k, 1 cầu 10k (chưa có xiên chuối và rọ chấu). Chỗ mua tốt thì có thể ra Hoàng Hoa Thám, Phùng Hưng, Kim Ngưu, Hà Đông, Lý Nam Đế, ...
    Còn khuyên thì vô cùng giá nhưng rơi vào tầm 300k đến 500k. Tốt nhất mua lại của anh em. Còn ko thì ra ngoài hàng tay bo với chủ hàng. Thích con nào, thấy con nào hót chuyện hay líu thì hỏi giá và mặc cả. Được thì mua.

longcun thích bài này.
  3. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    keke bác nào có chú nào dạn người roài ko để lại cho em 1 chú với ạ

4. Mi Thanh Xuân

Mi Thanh Xuân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    nếu cần mua khuyên mộc dở dạn người thì bạn đến 154 nguyễn trãi (gần pico) nhà có mấy em khuyên mộc dở đẹp luôn giá cả thì để sau nhé

longcun thích bài này.
  5. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    keke mai em được 1 bác trên thụy khuê để cho 1 chú líu giá cả phải chăng rùi,bác ý thấy sv thik thú chơi chim với chú này chắc là chú chán nhất trong đống líu của bác ý nên bác ý để em giá khá rẻ,hjhj,em đi bắt về còn xèng thì qua bác làm chú mộc dở

longcun thích bài này.
  6. amduongcachbiet

amduongcachbiet New Member

Thích đã nhận:
    0
    minh cũng choi khuyên và chào mào bạn thích minh nhượng lai 1 chú cho nè mình nuôi nhiều quá do không chăm đuợc dy làm suốt .chú liu tôt lắm mang hale dai suốt,2 năm rùi bạn a.mình mua nha chiên mơ 500.Giá ca có j dến thảo luộn sau....co j alo minh 39264469...anh tùng nhé:blushing: