Thiết bị trộn CO2

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi kidsnhoc, 11/10/06.

1. kidsnhoc

kidsnhoc Member

Thích đã nhận:
    1
    Thiết bị trộn CO2
    dụng cụ hòa tan "hình chữ nhật có mấy thanh trượt" để những bọt Co2 từ dưới nổi lên trên trong thời gian dài nhất và có thời gian hòa tan trong nước. Vừa naturel vừa đẹp vì kích thước những bọt Co2 từ dưới lên trên sẽ nhỏ từ từ.
    http://www.aquabird.com.vn/home/?ns=News&dialoose=View&id=376&cat=19
    Kid thấy cái đó hay hay,cái đó nhiu tiền vậy các pác?hiện giờ kid chưa có Co2 nên chưa dám chơi thủy sinh...monh các pác giúp đở kid...ai ko xài hay dư bán cho kid(giá hữu nghị nha vì ko xài nửa)kid cám ơn nhìu...

2. mummy

mummy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cái này có giá 180k,mà nghe nói lắm lúc phải đăng ký trước mới có hàng.Kidsnhoc@ chờ ai share lại chắc...hơi lâu vì nó tiện dụng và hiệu quả lắm !

3. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    @kidsnhoc: cái mà kid hỏi đó là thang CO2, hiện có bán tại APT, giá là 180k. Cái thang này hòa tan CO2 rất hiệu quả (vì mình cũng đang dùng cho hồ ở nhà).

4. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    @Kidsnhoc: Cao quí cũng có thang CO2 bằng thuỷ tinh, hình như hàng TQ, giá 200k, nguyên tắc hòa tan CO2 tương tự như thang CO2 bên APT, nhưng hình như nó không thể tháo rời làm vệ sinh, lại có nguy cơ...thay cái khác(vì bị bể) cao hơn hàng Nhật chính hiệu mà HK giới thiệu...

5. deepest

deepest Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình mới lấy 1 cái ở Cao Quý giá 70k là hàng TQ, thấy trộn CO2 cũng tạm được bọt CO2 tan ra rất nhuyễn trong nước, 1 phần nhỏ khí bị hao hụt khi nổi lên mặt nước. Mình đặt phễu này ở gần đáy và thẳng hàng với ống nước vào hồ của máy lọc nên dòng chảy của nước thổi bọt khí khuếch tán vào nước và hạn chế CO2 thất thoát lên mặt nước.
    Mình có cảm giác là khi gắn CO2 trực tiếp vào máy lọc thì lượng CO2 sẽ được trộn với nước đựoc bơm trở lại hồ hiệu quả hơn, ít thất thoát. Vì mình nhìn ở đầu ống xả thấy bọt rất mịn và nhuyễn.
    Các bác nào có kinh nghiệm cho mình 1 vài nhận xét

6. pyramid

Thích đã nhận:
    3,004
    @deepest: cái bạn thấy là cốc trộn CO2 chứ không phải cái thang mà HK và Py nói.
    Cốc CO2 sẽ thổi ra bọt khí mịn, còn thang thì nếu điều chỉnh đúng, bạn sẽ thấy từng giọt CO2 nhỏ dần, xem như hoà tan vào nước hoàn toàn. Py khoái ngồi ngắm nó lắm...

7. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Cái thang CO2 nhà Blue ngộ lém...nó lên bọt ngon lành vài ngày là bị đóng cặn bên trong khiến cho bong bóng CO2 bị dồn lại, to đùng...phi 1 phát thẳng lên mặt nước...Blue lười không tháo ra rửa...1 vài hôm cặn bị bong bóng đẩy ra ngoài và thang lại hoạt động ngon lành...
    Py rảnh wá ha...thời gian đó đi thay nước và cho cá ăn có hay hơn không...:D

Last edited: 11/10/06
  8. pyramid

Thích đã nhận:
    3,004
    @Blue: hồ Py chưa ổn nên chưa thả em cá nào, đành phải ngồi đếm giọt CO2 thui...

9. ikeni

ikeni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cháu thấy cái 180k của APT hình như được hơn cái 200k của CQ. Mua cái 200k cho ông chú xài, thấy bọt chẳng tan là bao ... Cháu hơi thét mét vì cái đó chỉ có 2 đầu : 1 đầu dành cho CO2, dzậy chỉ còn 1 đầu, nước ra vô làm sao ???

10. Lionhead

Lionhead Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái thang nhà mình cũng có hiện tượng như của Blue Dolphin. Nhưng mình thấy nguyên nhân do 2 miếng cao su không cố định được chân thang nên không thể giữ thang trong tình trạng tốt lâu được (khoảng 2 ngày).
    Các sư huynh có cách gì chỉ dùm mình với. Thank.

11. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Py ơi, Cái thang Co2 bằng thủy tinh mà Py đề cặp đến đó là hàng nhái ADA, chức năng của nó Chỉ dùng để đếm BỌT Co2. Nhức đầu wá :confused:

12. oanhvq

oanhvq Member

Thích đã nhận:
    0
    chao moi nguoi

mình là người mới bắt đầu chơi bể thủy sinh. Minh đang trong giai đoạn mua các thứ đồ để bắt tay vao làm nhưng đến bình CO2 thi chưa biết mua ở đâu ở Hà Nội loai bình như các bạn nói trên đây có bán ở Hà Nội Ko và co thì ở đâu? giá bao nhiêu được không?

13. oanhvq

oanhvq Member

Thích đã nhận:
    0
    Chao cả nhà tôi là lính mới toe trong ngành này bây giờ mới bắt đầu mua dụng cụ mua gần đầy dủ hết rồi còn mỗi khoản CO2 này nữa thôi. Cái thang như mọi người nói tôi thấy tiện quá.Làm ơn cho toi biết tôi ở Hà Nội thì mua cai thang này o đâu được không ?

14. ikeni

ikeni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Ủa, dzậy cái ở CQ chỉ dùng để đếm bọt sao bác Fahsailam ? Cháu cũng thấy kì kì vì o có đường cho nước chạy ra chạy dzô, CO2 ít thấy tan ... cái chổ CQ này , tức wá ... nhưng may mà ko phải mua cho mình

15. pyramid

Thích đã nhận:
    3,004
    @fah sư huynh: vậy hả anh? vậy mà người bán giới thiệu hăng say lun, em thì chỉ xài cái thang made in Japan nên chưa bít, để em hỏi lại thằng bạn xài nó coi sao...hihi...hắn xài mấy tháng rùi, không bít có được không mà im re hà...

16. Lionhead

Lionhead Member

Thích đã nhận:
    0
    Chết tui, chết tui. Chiều nay thấy cái thang (mua của anh FSL) dơ quá, tháo ra định vệ sinh nhưng đẩy ra khoảng 1cm thì kẹt cứng, không dám đẩy mạnh rủi ro bể thì ra đi 180 ngàn. Đành ngậm ngùi lắp lại như cũ và dùng tiếp. Các sư huynh có cách nào mở cái thang ra xin chỉ dùm với, xin cám ơn trước nha.

17. pyramid

Thích đã nhận:
    3,004
    @lionhead: xách lên apt gặp Cúm gà là xong ngay, bạn chưa hỏi hướng dẫn xử dụng trước khi dùng rồi...

18. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Bộ đếm giọt:

Các loại thang CO2

19. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    thật cảm ơn anh Mig quá, nếu có nhiều hình ảnh như vầy thì em sẽ thử chế cho mình 1 cái thang Co2 xem sao, nếu ko phiền anh có thể cho em cái link của các hình ảnh này đc ko ạ, hoặc anh zoom to lên cũng được ạ, để em còn làm theo ạ...Cảm ơn anh.

20. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764