Thiết kế ống???????????Help!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi huy820810, 6/9/07.

1. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Các bác nào biết làm ống dẫn nước lên hộp lọc = nhựa PVC chỉ em với. Ống như thế nào đường kính bao nhiêu?(gọi là phi hả, dốt kĩ thậut quá), khớp nối bao nhiêu? Dán keo gì.....v...v... Ai biết chỉ dùm chân thành cám ơn...

2. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Bạn có thể mua ống bắt điện loại màu trắng tốt hơn, nối thẳng (măng xông), nối góc (co), không cần dán keo. Phi bi nhiêu mình cũng không rành nhưng mua ngoài tiệm điện là có 2 màu, xanh như ống bình minh thường(PVC), loại cứng và tốt hơn màu trắng đục. Hy vọng chút thông tin giúp được bạn. Thân

3. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn mua ống phi 21 rồi nối vào phía dưới máy sục dài cở 2 tấc ,lọc sạch và hiệu quả lắm mình đang sài nè

4. lahaaan

lahaaan Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên mua ống điện màu trắng ấy!Nếu lắp ống không vừa thì nhớ hơ lửa cho mềm là được.

5. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhà mình cũng làm giống vậy ,đục thêm mấy cái lỗ nhỏ cho nước chảy xuống hồ cũng được lắm

6. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Mình đo cái ống ruột gà hay bán chung với máy lọc đường kính là 17-18mm, ko biết có ống nước cỡ đó ko nữa vì thấy nó bé quá. Còn ống dẫn diện mình hỏi mấy tiệm điện gần nhà thì chỉ có loại 11mm. Khu vực q5,q10 chỗ nào bán ống nước nhiều vậy?Hic.. ko đụng tay đụng chân bao giờ nên chả biết kiếm ở đâu

7. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Các bạn ra mua ống phi 16 là đúng với cở máy bơm chìm luôn, có sẵn các co, ống nối, T luôn.

8. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ống phi 16 là vừa chuẩn đấy bạn ahj, tối qua mình vừa thiết kế xong 1 dàn ống đây, bạn mua ống điêhn trắng loại tốt, 9000dd/3m về làm là ok rồi, ngoài ra nếu cần phải lựon hoặc gấp khúc thì mua thêm mấy cái cút nhựa có bán kèm khoảng 1-2k /1 cái để nối, không cần keo dán, chỉ cần gắn vào là xài ok luôn

9. eric99

eric99 Black list

Thích đã nhận:
    0
    lưu xuân tín có bán đó anh,đầy đủ luôn 4k/1m ống(loại ống nước màu xám bằng nhựa pvc nha)co thì 2k 1 cái
    gắn vừa y với máy lọc luôn đó

10. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Cám ơn tất cả các bạn mình là xong rồi , nhìn gọn gàng chắc chắn hơn cái ống ruột gà nhiều

11. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _Mấy tiệm bán Cá có bán loại ống nhựa Phi 16 vừa với máy lọc,kô cần dán keo.Giá hình như 4 hay 5k/met,,,co nối thì 2k/cái.đừng sài ống ruột gà,thức ăn dư thừa và cặn bã hay đọng lại trong ống.

12. dammecacanh

dammecacanh Member

Thích đã nhận:
    0
    ra tiệm mua ống 16 là ngườii ta bán cho cũng có 1 số tiệm ko co bán . ống 16 có 2 loai màu trắng và xanh

13. vanlahan_05

vanlahan_05 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác muốn nước lên máy lọc nhiều thì có thể dùng ống phi 21 cũng được mình chỉ cần mua 1 co nhựa dùng để dẫn điện nối 1 đầu vào máy bơm một đầu vào ống phi 21PVC các co còn lại sử dụng co 21. đảm bảo rẻ hơn dùng ống phi 16 (dùng làm ống dẫn điện) hơn nữa chắc chắn vô cùng.