thiệt là đau lòng.......

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi duongtrungquoc, 25/9/11.

1. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    chỉ trong 1 buổi sáng mất hết 5 baby gà cưng.:crying::crying::crying::crying::crying:
    Vấn đề là mình có đc 1 em gà mái góc do 1 sư kê ở bến tre tặng đã đc 3 mùa,tuyển thêm đc 2 em gà mái nối.Đem 3 em qua cồn Phụng bỏ nọc.Kết quả 3 em đều đc 11 trứng,gà con cho ăn thức ăn của heo con mạnh cùi cụi.Sau 2 tháng to bằng cùm giò rất lanh lẹ.Niềm vui kéo dài đc ko lâu vào ngày 24/09/2011 sáng thả gà như thường lệ,trưa cho ăn thấy mất 4 em bầy 1 và 1 em bầy 2,bầy 3 còn nhỏ nên chưa thả còn đủ quân số.
    bầy 1:(hình lúc 10 ngày tuổi)
    bầy 2:(hình chụp lúc đang ấp hình con bỏ quên máy chụp hình dưới quê nên bưa sau bổ sung)
    bầy 3:(lúc đang ấp)
    Điên máu điều tra hung thủ,cuối cùng phát hiện trong chuồn cặp ô nọc,có 1 cái hốc trong đó có 3 cái đầu gà con-------> chuột cống(ko phải 1 con mà 1 đàn).Tức tốc đặt bẫy,nhưng có chuyện gấp phải lên tp sớm,bỏ lại cho ng nhà xem,tới giờ chưa thấy em nào xụp bẫy.Anh em nào trong diễn đàn có kinh nghiệm về chuyện này xin chỉ giáo giúp em với.Thanks all........

huaquoctoan and TranMinhSon like this.
  2. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    hohoho,tội nghiệp quá à,kệ chó các em tí ăn đi rùi bắt mấy em tí đó ăn lại....ngon à nhe,làm việc đi ông kẹ,tối ngày gà hoài.

3. duongtrungquoc

Thích đã nhận:
    1,201
    cuối tuần về quê ôm gà tí cũng ko cho nữa,bây giờ bắt đầu làm việc nè chiều nay xong cho anh ok chưa.....................

Last edited: 26/9/11
  4. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    2 thằng cha nội này làm chung cty nè
    :)

duongtrungquoc thích bài này.
  5. duy_mt

duy_mt Active Member

Thích đã nhận:
    18
    chia buồn cùng anh , theo em nghĩ a nên xài bẩy đập mới dc , mà sử dụng 1 lúc nhiều cái , tại vì mấy con chuột này tinh ranh lắm 1_2 con bị dính bẫy 2_3 ngày liên tục là nó bít và ko vào bẫy nữa ,a đặt bẫy khu vực hang là dính àh , 5_6 cái trở lên mới dc, chứ bẫy thường tụi nó ko vào đâu, vài ngày mới đặt bẫy 1 lần diệt 1 lúc vài em :laughing: , nhất là khi trời mưa tụi nó đói lắm,,,

6. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    chia buồn cùng bạn,
    khoảng 1/2 tháng trước mình đi chợ thấy có mấy tay bán hàng dạo bán sáp xua đuổi chuột, thằn lằn.....nghe quảng cáo thì sướng lỗ tai luôn...hi...hi , không biết kết quả như thế nào nhưng mua đại 2 viên (15000đ) vì nhà kho đựng đồ linh tinh chuột hoành hành quá, mình đã dùng nhiều pp rồi mà không đạt hiệu quả, sau khi mua sáp về treo trong nhà kho thì khoảng 2 ngày sau không thấy con chuột nào nữa , về lâu dài không biết sao nhưng hiện tại thấy cũng tạm ổn.

7. duongtrungquoc

Thích đã nhận:
    1,201
    ok thanks bạn,mình sẽ thử cách của bạn,hiện giờ mình đang dùng những cái bẫy chồn bỏ 1 em gà con vào đó nhưng vẫn ko hiệu quả.Để mua bẫy sập xem sao.
    Thanks bạn,sáp đó có tác hại j với gà và chó không vậy bạn,nhà mình nuôi chó nhiều lắm sợ mấy em nó nghịch rồi toi cả đám thì khổ.

8. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    5p mật niệm cho mấy e xấu số :-$ và chia buồn cùng a nhe :( chút a sớm tiêu diệt được lũ chuột, nhớ chụp hình hung thủ lại post lên ae xem nhe :laughing:

9. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    hiện tại thì mình thấy việc xua chuột rất hiệu quả, vì treo trên cao nên chó mèo gà không đụng vào được, vì sợ chuột ăn gà nên mình có treo trong chuồng gà, hiện giờ thì mình chưa thấy gà có biểu hiện gì lạ , nhưng có một điều lạ là trong chuồng gà không thấy muỗi và mạt trên gà cũng ít thấy rõ.

10. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    ở tiệm tạp hóa có bán mấy viên kẹo màu xanh trông giống hạt đào trung quốc. Mình dùng thử thấy hiệu quả chuột ăn ko chết liền nhưng về hang mới chết... Dùng thử xem sao nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:46 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:44 PM ----------

mình cũng ko hiểu , chuồng như vầy sao mà nó vào duoc, quấc hết 11 con gà , botay luôn

cocbc and duongtrungquoc like this.
  11. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Thành thật chia buồn cùng bạn..................Bạn có em mái số 3 nhìn khuôn mặt Sắc Bén quá. Chúc mừng bạn!

12. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    mấy anh chuột kè này khôn lắm, đặt bẫy nó ko vô đâu !!!!! nếu anh đã tìm dc hang thì có cách rồi nak!!! anh mua thuốc chuột về trộn vào chừng 1 xị nhớt đổ vô hang + ngách hang. chuột chui ra chui vào dính lông, xong liếm lông => chết !!! e thử rồi có hiệu quả đó
    . thân

duongtrungquoc and mangxa_ke like this.
  13. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    mấy lỗ lưới này nó thò mỏ kéo gà dc hết nghĩa ơi mình bị kiểu này cũng nhiều lắm rùi đó.........

14. duongtrungquoc

Thích đã nhận:
    1,201
    Thanks anh,em sẽ dùng thử.
    Chuồng như anh Nghĩa em cũng bị rồi,chuột ko vào đc nhưng rút từ từ,chuồng kiểu anh phải cho cây vào cho gà ngủ,nếu gà nhỏ quá cho 1 tấm ván vào gà lên ngủ là an toàn (kinh nghiệm bản thân).Mấy con chuột nhà em nó ko vào chuồng đc đợi sáng gà đi ăn nó xơi luôn pó tay.

Chính xác nó keo xong cuối cùng chỉ còn lại 1 cái đầu,con nào may mắn thoát nạn thì bị cụt chân nhìn thảm lắm.

15. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    sáng mai em chụp hình hộp kẹo chuột.post lên cho mấy anh xem.chỉ 15ngan chết hết cả đàn luôn.chó gà vịt ăn ko xao hết

16. huy_cr_cantho

huy_cr_cantho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    nhà e cũng bị nạn chuột hoành hành dữ lắm nè . T.T . từ tết tới h e k đỗ đc 1 bầy gà con nào hết . hồi tết chỉ trong 1 đêm nó ăn hết bầy gà con gần 30 con . vịt con n cũng k tha lun . chơi thuốc thì sợ gà n ăn . mấy bữa nay xin đc 2 con mèo con hi vọng lớn n bắt chuột giúp mình . h chỉ có cách là đóng lồng nhốt gà con thôi . mà cái giống chuột này n ác lắm . n cắn chết rồi n tha vô hang ăn từ từ . có khi n đem giấu cho mình hửi thúi chơi chứ k thèm ăn

17. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    đứng đầu trong 12con giáp mà phải có tài chứ. Mình dùng bã chuột mua ngoài tiệm thui nhưng hơn tháng nó lại xuất hiện nữa, chuột giờ nhiều như mấy thằng sâu dân mọt nước, tham ô tham nhũng, ăn chặn tiền dân vậy...không diệt hết dc

GaRung_TraVinh thích bài này.
  18. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    mấy con chuột cống này thì ai cũng ngán nó , ko ăn gà thì ăn lúa.... tìm cách đập hoài mà ko dc

19. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    bạn so sánh rất hay .................. rất chính xác!!!

GaRung_TraVinh and cocbc like this.
  20. gatrevn

gatrevn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    Nghe đâu nhân gian truyền rằng : bắt 1 con chuột còn sống lấy keo dán sắt bịt cái lỗ đít nó lại, thả nó về cùng với đồng bọn, nó ăn no ỉa không được đâm ra quạu cắn đuổi đồng bọn đi hết, cuối cùng nó cũng sình bụng nghẻo luôn. Đùa tí thôi :D
    Nhà mình nuôi gà con làm chuồng = lưới ô 2 phân dày 2 ly, nên ít bị anh tí nó phá, gà nuôi cứng cáp vừa trổ lông mã mình mới dám đem thả rong. Thân