Thỉnh giáo các lão làng ...

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi luat-rung, 26/1/06.

1. luat-rung

luat-rung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  2. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Con này mình nghĩ là con chân trâu đời xưa( như bạn nói:nuôi 2 năm lận mà lị).Mình thấy tướng cá cũng rất đẹp.NẾu bạn có hồ khác,Hay có khả năng đặt thêm hồ khác ,mình nghĩ bạn nên mua thêm vào chứ đừng bán con này đi.

3. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    con này giống rồng đỏ quá ,nhưng sao mà nền của nó đen thế,nếu bạn đã nuôi nó 2 năm rồi thì bạn đừng nên bán nó đi chứ ,cá cũng có tình cảm mà.

4. cakieng

cakieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác luat-rung đẹp thật và cũng dễ thương nữa làm sao bác để tay vô hồ cá đựơc vậy bác không sợ nó cắn sao bác chỉ cho em cách làm cho cá dễ thương như vậy đi.Thanks bác nhiều

5. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Mình không phải lão làng có được góp ý không vậy? Nhìn hơi giống rồng xanh. Bạn nuôi 2 năm cũng khá lâu rồi, bán để kiếm em khác cũng được. Nhưng cá bạn hiện tại màu sắc hơi yếu, bán sẽ mất giá. Bạn chăm cho lên màu thì ok.

6. quangvudaf

quangvudaf Member

Thích đã nhận:
    0
    HÌnh bạn chụp không rõ nhưng đầu có vẻ hơi yếu. Hồ nhà bạn nuôi 1 hay 2 con vậy. Nếu chỉ mới 1 con mà hồ rộng thì ngăn đôi ra tuyển thêm 1 em nữa.

7. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em thi nó là giống rồng xanh đó. Bác nuôi được 2 năm rồi thì không nên bán đi. Bác Phamhoang nói đúng đó, cá cũng có tình cảm vậy.

8. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Mình nghĩ cá nuôi lâu cũng có tình cảm, nhưng chỉ là tình cảm mình dành cho cá thôi. Mình nuôi 6 em cũng lâu rồi, cưng tụi nó hơn cưng vợ, vậy mà cứ cho tay vảo hồ đi rồi biết thế nào là cú đớp chí mạng!

9. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    con LA Hán của bạn là trân châu đời trước đầu xương, cá như vậy thì cũng đẹp rồi .bạn cho cá ăn tép & cá lóc.còn thức ăn khô có loại cho lên Đầu ,châu & màu nữa thì cá sẽ đẹp lên.bán làm gì cho uổn mua cá giống mới chưa chắc đẹp hơn đâu.nếu đẹp thì túi tiền xẹp đáy mà chưa chắc mản nguyện lại có them giống mới nữa

10. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Anh luat-rung đừng bán nó, em thấy con này đẹp đấy chứ. Em thấy, cá mới bây giờ mua khó quá, thật giả lẫn lộn. Em cũng có con Hoàng Kim nuôi được 1 năm rưỡi rồi. Nó dễ thương lắm, nhưng em không thò tay vào vuốt nó được như anh.....có khi thò vào bàn tay có đủ 5 ngón...rút tay ra đếm lại thì chỉ còn 4 ngón thôi anh ạ.

11. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    cá của bạn tướng tá là OK rồi. còn việc bán hay ko thì bạn xem về mặt tình cảm một tí. bạn ko nên chạy theo giống mới làm chi, mấy giống mới chưa chắc tướng tá đã ngon như con này đâu.

12. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác Chau la han nói vậy cũng không đúng đâu, quan trọng là các bác phải biết huấn luyện nó chứ. Em có con tai tượng thường hơn 3 kg lận nhưng mà nó thân thiện với em lắm vì em cho nó ăn hàng ngày mà, gặp người khác là cắn liền.

13. luat-rung

Thích đã nhận:
    0
    Lúc đầu mìng nuôi hai con chung một hồ, ngăn đôi bởi một tấm kiếng, cho ăn cá chép con
    nó dữ lắm, mỗi lần làm vệ sinh phải một tay cầm vợt cản nó, một tay lau kiếng.
    Sau này chết một con, còn một con, mình chuyển cho ăn thức ăn viên & tép sông, mỗi lần cho ăn xong
    mình rờ đầu nó một cách nhẹ nhàng, lâu dần nó quen chủ, mình có thể ẵm nó lên khỏi mặt nước luôn. Hôm nay mình mới bắt về một con nữa khỏang 25 Cm; Hai con sùng bố nhau, mình vọc tay vô tụi nó xơi mình liền....eo ôi sợ góa chừn.....
    Kết luận: Cho ăn cá chép con, nó phải rượt bắt, kích thích tính hiếu chiến bản năng của nó mà.
    Nuôi chung một hồ với con khác, tức là lúc nào nó cũng gặp đối thủ mà không làm gì được tất nhiên nó phải điên lên rồi...phải không bạn. Vậy hãy cho nó ăn thức ăn tĩnh và thường xuyên vuốt ve với nhiều cử chỉ yêu thương...chắc chắn nó sẽ cho bạn mơn trớn nó...Thân...

14. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Mấy hôm nữa cho con mới nó lại sức rồi bác post lên cho anh em bình loạn nhá! ah bác mới mua con giống gì vậy?

15. luat-rung

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn, mình sẽ hổng bán nữa, và mua thêm một em đời cũ nuôi chung, cho nó thành "2 room" chứ sợ nó thấy anh em mình "4 room" zui gúa ...nò buồn...Thank.

16. luat-rung

Thích đã nhận:
    0
    Chào Đồng hương - Biên Hòa

Này bạn Chaulahan...
    Bạn ở Biên Hòa Tại sao hôm Offline ở Sài thành bạn không tham gia ?
    Thật tiếc cho bạn, hôm đó ở BH có mỗi mình mình đi buồn như con chuồn chuồn.
    Bù lại ,lần đầu tiên biết mặt các nghệ nhân, được trực tiếp đàm đạo, ăn uống, chia sẻ
    kể ra cũng xứng đáng, xứng đáng...
    Bạn ở BH là ở chỗ nào ?
    MÌnh ở đối diện quán Hủ tíu nam vang "Ông Hai Bầu" đây.(shop Vi-Anh 210/39 Q.Lộ 15)
    Hp :0913.851.323...Thân...Hẹn tái ngộ tại quố lộ....