Thĩnh giáo mấy pác

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi simba, 3/2/06.

1. simba

simba New Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu mình đễ san hô dưới hồ thì làm sao cho sạch phân được đây,máy loc ko thễ hút được,đã vậy san hô còn giữ phân lại chứ ,nếu muốn sạch fãi thay nước hết cả hồ(wa' mệt) .Pác nảo biết thì chĩ giúp em cái.Em hõi thêm là nếu cho ca' la hán ăn ca' trâm với tép thì cái nào tốt hơn.Em cho nó ăn cá trâm ko à vì ăn tép làm dơ nước wá.Thanks mấy pác trước

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,985
    Không cần thay nước cả hồ đâu bạn, vì như vậy cá hay bị sốc. cứ cho máy lọc chạy bình thường, khoảng 3 ngày bạn phải cho tay vào khoắng nhẹ lớp san hô trong khi bật máy lọc liên tục khoảng 2h, nước sẽ lại trong ngay mà. Theo mình cho ăn tép tốt hơn, nhưng bạn phải cho ăn ít một, nếu cá không ăn nữa thì dừng lại, bật máy lọc để hút hết thức ăn thừa ra.
    thân,

3. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    bác nên dùng cách hút thủ công nha,bác dùng ống xi phông để hút phân ra,bác hoc nó ăn tép thì cá sẽ có màu nổi hơn và bác nên dùng tay cho nó ăn nha vì như thế sẽ dúp cho cá xung hơn không bị nhát hoặc là bác cho nó ăn JBL thì có đủ chất hơn

4. cakieng

cakieng New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi JBL là gì vậy em không hiểu tại vì em mới chơi cá mà.Thanks mấy bác nha.

5. Billykid

Billykid New Member

Thích đã nhận:
    4
    JBL là thức ăn dạng viên. Bác có thể thay nc 3 ngày 1 lần như vậy đỡ dơ , mấy con la han ăn no ị lớn đống lăm. Mình thì khi thay nc dùng 1 ống hút nhỏ hút phân lẫn trong san hô (Cách này ko bít dc ko :D). Cá nhỏ thì sẽ sợ trốn mất gặp cá lớn thì liệu hồn với nó

6. cuongphat

cuongphat New Member

Thích đã nhận:
    57
    nếu muốn máy lọc hút sạch thì mua cái lưới nhựa để dưới hồ có bán tại cao Quý & lưu Xuân tính.để dưới hồ rồi đổ san ho bên trên.bụi dơ sẽ bị hút xuốn dưới đáy thì sẽ sạch hết .hiện có bán loại máy sử dụng 2 bin 3v rất tiện lợi . hút nước cũng được & hút phân cá cũng được mà ko cần thay nước.mình đang dùng loại trên thấy rất hay vì nước hồ luôn sạch sẽ.

7. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    bác cường bác có thể cho biết bác mua laọi máy bơm đó ở đâu không

8. toan

toan New Member

Thích đã nhận:
    1
    chào bác Cường và toàn thể các bác. Loại lọc nước của bác Cườhg nghe hay quá! bác có thể chỉ rõ chổ mua và giá cả ra sao( xin cảm ơn bác trước).vì mình đang định đổi hồ 100 x 40 và muốn hạn chế việc thay nước hằng ngày (rất mệt và mất thời gian).À mà mình củng nghe nói thay nước hằng ngày sẽ ảnh hưởng đến sự fát triển của đầu cá, có đúng không mấy bác ?

Last edited: 12/2/06
  9. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    chà chà bạn ơi bạn thay nưốc hằng ngày sao ,bạn chăm cá kĩ quá bạn chỉ cần thay 2 ngày 1 lần thôi cá la hán mà có phải là cá dĩa đâu,

10. toan

toan New Member

Thích đã nhận:
    1
    chào pham hoang ! vì hồ cá của mình hiện giờ chỉ có 50 x 30, mà cá thì được 4 ngón tay rồi nên mỗi lần nhìn vào hồ mình thấy rất khủng khiếp vì phân cá. Hoang có cách nào hay không chỉ giáo mình với.

11. cuongphat

cuongphat New Member

Thích đã nhận:
    57
    thân chào tất cả. máy lọc là loại máy đặt dưới nươc vừa thỏi ô xi vừa hút bình thường. còn lưới đặt dưới hồ thì bán tại Cao quý & Lưu xuân tính, Lý chính thắng,lưới đó có lổ vừa với chổ hút của máy lóc, san hô nằm ở trên lưới máy lọc phun nên bụi sẽ bị thỏi xuống dưới đáy hồ chổ hút của máy thì ở dưới tấm lưới nên sẽ hút xạch hết tất cả những bụi bẩn mà ko phải bận tâm phải thay hết nước trong Hồ vì bụi bẩn & san hô