Thịt bò cho cá la hán !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi MrBi, 29/10/08.

1. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình biết ai nuôi cá la hán ít gì một lần cũng cho nó ăn thịt bò. Có phải các bạn để tủ đông rồi mỗi lần cho cá ăn thì cho rã đông, right?. Theo mình thấy thì các bạn ai cho cá ăn theo kiểu thịt bò rã đông, thì chỉ nên cho ăn trong 4 ngày 1 đợt. Cao nhất là 1 tuần. Sau đó đổi thịt khác. Vì chỉ sau 5 ngày thì chất dinh dưỡng từ thịt bò chuyển thành dạng nước, các bạn có để ý khi rã đông có nước màu đỏ chảy ra không??. Đó chính là vitamin và chất đạm từ thịt bò đó. Và khi đó phần thịt bò còn lại sẽ không còn chất gì hết. Hi hi đó là ý kiến của mình, ai có ý kiên gì thì cứ góp ý nhé ^^

2. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Vấn đề này được nói rất nhiều trong diễn đàn. Nếu o có thời gian hoặc đồ tươi sống thì bạn nên cho em nó ăn thức ăn viên + tép đông lạnh . Thịt bò cho ăn ít thôi. Tối đa là 1 tuần 2 lần bạn nhé.

3. angelinlove

angelinlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vậy hỡ? mình mới biết đó...không biết đúng không nhưng mình nghĩ là đúng đó ( theo mình nghĩ)

4. minhdiec

minhdiec Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Thịt bò nhiều vitamin nhưng dễ bị đầy bụng. Nhất là không lọc sạch gân. 1 tuần 2 lần là đủ.