thịt bò

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi bi113, 11/5/07.

1. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác, níu cá khoảng 2 ngón tay, thì co nên cho ăn thịt bò hong. Nge một số tiệm bán cá nói, cho ăn thịt bò để lên đầu và mau bự. Nhưng em thấy cho ăn thịt bò thì zễ sình bụng zới lại đen mình. Các bác co ai bít la nên cho ăn mấy lần vào một tuần hong ( cá 2 ngón tay). Zùi mấy lần một ngày? Ăn seo để không bị đen mình!

2. thaicodon

thaicodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc chắn với tụi LH, thịt bò sẽ khó tiêu hoá vì mình từng thử rồi nhưng tụi nó khoái món thịt bò tươi lắm (nghĩa là chưa qua ướp lạnh). Sau khi ăn tụi nó bị đen (con PLT mình nuôi thấy như vậy).

3. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thịt bò thì bổ lắm nó cung cấp nhiều đạm nhưng lưu ý thịt bò dễ làm sình bụng nên mình 1 ngày cho cá ăn 1 lần vào buổi trưa vì lúc đó cơ quan tiêu hóa của cá mới tốt như vậy mới tiêu hóa được thịt như vậy thôi

4. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì cho ăn thị bò cũng tốt,có nhiều chất dinh dưỡng,nhưng cho cá ăn nhìu thì sẽ bị sình bụng đấy,mình nghĩ 1 tuần nên cho ăn 2 hoặc 3 lần thui

5. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình lúc trước cho cá ăn toàn là tôm tươi lột vỏ (mất công , tiền cũng nhiều) , sau này mình cũng thử cho ăn thịt bò được 1 tháng rồi và cá vẫn phát triển tốt , màu cũng không tệ . Mình cho cá ăn thịt bò 1 ngày 3 lần đó nhưng cũng sợ sình bụng nên cho ăn vừa phải .
    Nói chung là cho ăn thịt bò cũng khá tốt , rẽ hơn tôm , đỡ tốn công , nhưng nên cho ăn vừa thôi .

6. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn đừng có cho cá ăn thịt bò ,cho cá ăn thịt bò dễ béo phệ và mau dơ nước đấy !Chưa kể dễ sình bụngvà đen cá...!

7. NHATHUY

NHATHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình vẫn cho LH ăn thịt bò, chúng khoái lắm, nhưng 2,3 ngày chúng mới được xơi 1 lần.

8. Kinh Kamalau

Kinh Kamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thịt bò mình còn không có để mà ăn lại cho tụi la hán này ăn thì uổng quá. Nhưng thương thì đành bấm bụng thôi. Tuần 1-2 lần (vào buổi sáng đến trưa) không nên cho ăn buổi tối

9. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ăn thịt bò tốtnhưngcá dễ bị sình bụng.1 tuần nên cho ăn 1-2 lần

10. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chuyện này thì dễ thôi các bác ạ,nếu bác nào muốn cho ăn thịt bò cũng được còn kô cho ăn tim bò cũng được,hai cái đều bổ dưỡng như nhau,ăn hai loại này cũng tốt vì đạm cao lắm,cá sẽ khỏe kô bị ốm, nhưng nhớ một điều là hai thứ này sẽ làm cho cá bạn khó tiêu và nước hồ rất dễ dơ,mặt nước sẽ bị đóng màn mỡ. tốt nhất bạn đợi khi nào nước chuẩn bị dơ thì cho cá ăn rồi sau đó thay nước luôn cho sạch sẽ là xong.tốt nhất 1 tuần cho ăn 1 lần thôi là ok rồi hoặc 2 lần cũng được.chúc mấy bạn thành công qua chút kinh nghiệm nhỏ nhoi của mình.

11. nguyentruonghan

nguyentruonghan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bạn, cá của mình cho ăn toàn thịt bò và tôm tươi ăn hoài có sao đâu...
    nghe mấy bác nói thế tui cũng rùng mình...

12. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Muốn cho ăn không bị sình bụng,thịt bò ban phải bâm nhuyễn hoặc xoay nhuyễn,không nên cắt nhỏ nhỏ vì như vậy cá ăn khó tiêu lắm,một tuần hai lần là đủ rùi.

13. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá mình cho ăn thịt bò tuần 7 ngày có sao đâu, thịt bò mua về không rữa lấy khăn lau khô cắt nhỏ khoảng đầu chiếc đũa cho vào tủ lạnh (không phải ngăn đá).
    Sáng : thịt bò - cá vừa trong bụng
    Trưa : Sumo - 65K
    Chiều, tối : JBL

14. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    BUZZ BUZZ, bà con cẩn thận nghen, ăn thịt bò mất màu đó, chỉ cho ăn tim bò thôi, ăn thịt bò sinh bụng đen mình nữa.có hại

15. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thì nói rồi à ! Mình cho ăn thịt bò ngày 3 lần , cho ăn cả tháng cá đau có bị gì đâu , vấn đề phải cho ăn vừa phải .

16. nguyentruonghan

nguyentruonghan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình thì 7 ngày, trưa nào cũng có thịt bò mà xơi hết
    nó khoái lắm, sáng ăn tôm lột vỏ , trưa thịt bò , chiều tôm
    ăn thế có sao không, cho ý kiến với nha