ThỊt BÒ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguyentruonghan, 17/5/07.

1. nguyentruonghan

nguyentruonghan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho ăn nhiều thịt bò có tốt không, tui cho cá ăn sáng tôm trưa thịt bò chiều tôm ( có lúc cho ăn có 7 màu,chân châu....) cá 2 ngón tay
    khẩu phần ăn như thế cá có bị sao không , nhờ anh em 4rum chỉ tui với nha...
    Cảm Ơn~X( ~X( ~X( ~X( ~X( ~X(

2. lythong

lythong Member

Thích đã nhận:
    0
    Bồ sang quá, nhung đừng cho cá ăn no quá bồ ơi! Mình chỉ cho ăn tép thôi.

3. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    sao thì ko sao rồi đó nhưng tiền túi thì có sao,nếu cá bạn đẹp thì cho ăn như thế thì tốt,nhưng nhớ là nếu đã cho ăn như dậy thì fải cho ăn hoài,ko thì nó sẽ xuống mã đó,lưu ý nữa là thức ăn này nên cắt nhỏ(hạt lựu) và khi cho ăn fải cho ít,ko dc cho nhìu vì rất dễ gây sình bụng,cá ko ăn hết thì hút ra ngay vì dễ làm nước dơ,tanh

4. antony

antony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên phối hợp cùng thức ăn khô và tươi để cá được cung cấp đủ chất xơ ( cần thiết cho quá trình tiêu hóa ) với lại thức ăn đóng hộp có cả vitamin tổng hợp nữa. Theo như cách bạn cho ăn mình thấy hàm lượng đạm nhiều quá rất dễ gây béo phì ( cá không đẹp ), dễ bị chứng bệnh ăn không tiêu ( sình bụng ), tốn tiền..hii. Mình vẫn cho cá ăn như thế này: mình cho ăn đồ khô, 1 tuần chỉ 2 lần cho ăn đồ tươi. Và bạn nhớ đừng cho ăn quá no nhé.

5. dânnam

dânnam Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng cho cá ăn thức ăn khô, 1 ngày trong tuần cho ăn tép hay cá lóc con. Thịt bò có lẽ không tiện bằng.

6. chim_canh

chim_canh Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có nghe nói là thịt bò chỉ cho ăn 2 lần/tuần thôi. Vì thịt bò khó tiêu hóa, cá dễ bị sình bụng và bẩn nước nếu cho ăn quá liều lượng.????

7. antony

antony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng đấy bạn, vả lại nước mau dơ lắm ! Tốt nhất là cần phối hợp thôi bạn ơi, chúng ta cũng thế mà, ăn 1 thứ cũng ngán chứ ! Thân