Thổ vs Kim

Thảo luận trong 'Thẩm giọng chim cu gáy' bắt đầu bởi Hoàng ĐL, 25/4/13.

1. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Hồi chiều thấy 2 con nó câu nhau, lấy điện thoại chộp được một khúc - mời ACE xem, phang chém cho vui. Các bác thông cảm cho chất lượng clip chộp bằng điện thoại nên không rõ.

[video=youtube;5eRdYfnZY_c]http://www.youtube.com/watch?v=5eRdYfnZY_c&list=UUGuJrpuaTO2cWMsa7qxTSaQ&index=1[/video]

Last edited: 25/4/13
  2. thuongnguyet

thuongnguyet Banned

Thích đã nhận:
    101
    Bác Hoàng ĐL bận làm sếp bên ORG tưởng đâu bỏ anh em rồi chứ! WC bác trở lại với anh em ABV. Em rất phục bác, phần lớn anh em bên mình có ai sang "làm thơ và chém gió" bên ấy đâu, chỉ có bác là thích nghi với vai trò lãnh tụ 2 phía. Rãnh rỗi chỉ cho em vài chiêu cu cò nhé bác, em còn kém lắm, em mới chơi thì nói mới chơi chứ không như ai kia nổ là chơi từ xưa rồi đâu!

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:38 PM ----------

Thêm một ý nữa (bác HoangDL cũng là thành viên BQT, có ghét mà bannick em thì em chịu thôi), ai cũng biết đã lên in tẹc nét để tìm hiểu về cu cò thì sẽ xem hết diễn đàn này sẽ xem đến diễn đàn kia (trừ những bác có lý do đặc biệt). Vậy thì 1 bài viết đăng ở diễn đàn này là đủ rồi, việc gì phải đăng nhiều diễn đàn như mod HoangDL vậy, vừa mắc công, vừa vô ích. Có chăng là cố tạo danh tiếng vì 1 lí do nào đó? Bán chim chẳng hạn? Có con mười mấy triệu kìa!

3. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Bác này là ai mà phán lung tung vậy? Bác xem clip thì xem, sao phán xét này nọ?.......................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:08 PM ----------

Con thổ này trong đó gọi là Sấm Rền phải không bác Hoàng?

4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    thổ pha rền con này biết ồi, con te te kia là son pha kim gáy eo éo như gà tre mà oánh trời gió thì khóc thôi, con thổ pha rền ấy sát chim lém.

5. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    bác nói vậy cũng không đúng .anh em mê cu cò thì rất nhiều nhưng mà biết hết những diễn đàn nào có đề cập đến những vấn đề về cu gáy .thậm chí có những phương pháp nuôi chăm sóc,kinh nghiệm cá nhân của mỗi người,mà bên diễn đàn này có nhưng bên kia lại không.thành thử ra bác ấy vừa đăng bên này vừa đăng bên kia chủ yếu là giúp anh em mới tập chơi trao dồi kinh nghiệm.nếu mà bác nói bác ấy muốn tạo danh tiếng mà để bán chim thì chẳng khác nào bác nói anh em di mua cu gáy giống như "thầy bói xem cu" chắc.bác thử nghỉ đi có những người có phương pháp nuôi và tập luyện thì họ cứ nghĩ "sống để bụng chết mang theo" chẳng muốn chỉ ai hoặc có những người có nhiều bổi hay nhưng chẳng thèm bán nói gì đến cho anh em cùng chơi.như tôi đây chỉ mua những con bổi đánh lưới chơi thôi chứ có ai chịu bán lại những con bổi hay đâu .đâm ra thấy cũng nản nhưng do lên diễn đàn học hỏi kinh nghiệm của anh em nên biết chọn lựa nhưng con nào nên nuôi con nào loại nhưng cũng chỉ là cu đánh lưới mà thôi .nếu như ai cũng ích kỉ chẳng muốn chia sẽ thì chắc mấy cái diễn đàn này cũng như thú vui này sẽ không tồn tại lâu dài đâu .có gì không đúng xin bác bỏ qua cho

6. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294

Cảm ơn bác nhé. Chẳng biết bác ghét hay ghen tị gì với tôi mà tôi thấy là mãnh liệt lắm ... nhưng ghen ghét đến thế mà vẫn ôn tồn được như vậy là giỏi lắm đấy. Việc tôi có làm mót ở vài nơi, vài chục nơi gì đó thì là do khả năng của tôi - tôi có thể làm được, người khác vẫn cứ dung túng cho tôi làm đấy thôi - nếu việc đó mà có ảnh hưởng gì đến cảm giác của bác thì ... bác phải chịu khó vậy nhé, là tại vì do bác cảm thấy thế.
    Việc tôi post clip nhiều nơi để gạ bán chim thì có ảnh hưởng gì không nhỉ ?! Nếu tôi bán được nhiều chim, giàu lên nhờ đó thì bác có mừng cho tôi không - hay là lại sôi máu lên vì ...
    Thường thì tôi không không để tâm đến những việc vớ vẩn như thế này, nhưng thấy ca này hay hay nên có vài lời.
    Thế nhé bác!

Wao, tài tình thế Thiện! Con này mềnh mới bắt vài tháng nay mà Thiện đã kịp biết ồi àh !??

Last edited: 26/4/13
    kduyen, scsh, thanhnga_qc and 10 others like this.
  7. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    gớm sáng sáng mà nghe kụ hoàng nhà ta mà chửi thì có ngủ trong chăn cũng phải ngoi đầu dậy trốn thôi, nghe đồn kụ mới sắm con đồng gù ác liệt lắm, hôm bữa lên đà lạt đám ma mà vội quá không ghé cụ 8 được. hẹn dịp khác vậy, em mới sắm mấy con mồi lởm chơi cho đỡ ghiền dạo này biển thủ ngân sách của chính phủ để mua cu đó kụ. hôm rùi kiểm tra tài chính thấy thâm hụt con vợ nó nhảy híp hóp hờ hờ.

8. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294
    Dạo này thấy Thiện chuyên tâm gà qué quá nên ít hỏi thăm. Chơi cu đê cho nó lành, gà qué ít thôi Thiện ơi.

9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Dạ cảm ơn bác nhiều nhé, em cũng đang sưu tầm mồi về chơi lại chơi gà chán phèo chẳng có gì vui, nhưng lúc rảnh thì có vài con đi sút kiếm mồi nhậu " nhất là thịt gà" ngon hơn ra tiệm vào quán gà ta. Chốt lại câu cuối chơi cu cho nó lành và có anh có em.

thanhnga_qc, ancugay, Thu HY and 4 others like this.
  10. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    Tuyệt quá...Cám ơn bác Hoàng ĐL đã chia sẻ, tuy chất lượng clip quay không được chuẩn lắm nhưng cũng thể hiện hết được cái hay, cái quý và độc đáo về chất giọng của cặp chim, tôi đã nghe không dưới 5 lần.
    Ôi , Giá như...

11. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294
    Thêm clip khác cho các bác phang tiếp. Con trong chuồng khung gỗ em định dợt cho đi đánh đất - kệ chứ, cứ đua đòi thử xem thế nào.

[video=youtube;klUXedJjwQI]http://www.youtube.com/watch?v=klUXedJjwQI&feature=youtu.be[/video]

12. hoangan

hoangan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,244
    Không hiểu sao mà em lại không xem được clip của các bác!

ancugay and ngưuca thíchcu like this.
  13. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Cụ dùng máy tính để truy cập vào xem là thấy ngay thôi chứ xài đồ của Apple ko thấy gì đâu cụ.

14. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Bác Hoang DL có thể giúp giùm cách nhận biết thổ rền ko ? Muốn tìm 1 con bổi để nghe gáy nhưng ko biết nhìn cườm quy măt mũi ra sao, cám ơn bác nhiều .

15. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294
    Tôi nghe kỹ còn nhận biết sơ sơ được. Chứ nhìn đặc điểm để phán chính xác giọng chim thì tôi chịu.

16. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Vâng, cám ơn bác nhiều, vừa rồi có 1 ae vừa đưa lên tấm ảnh 1 chú thổ rền ( ae trên d/đ bảo vậy),rất mong ae đưa nhiều hình ảnh như vậy thì tốt quá.

ancugay thích bài này.
  17. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294
    Bác Chuột cống nay đã bắt đầu nổi căng. Mời ACE nghe giọng cho vui tai.

Chuột chiêu
    [video=youtube;ixM0xG-OoM8]http://www.youtube.com/watch?v=ixM0xG-OoM8&feature=youtu.be[/video]
    http://www.youtube.com/watch?v=ixM0xG-OoM8&feature=youtu.be

Chuột thúc
    [video=youtube;YBrkN9H536Q]http://www.youtube.com/watch?v=YBrkN9H536Q&feature=youtu.be[/video]
    http://www.youtube.com/watch?v=YBrkN9H536Q&feature=youtu.be

Chuột gù
    [video=youtube;02KZ8fiG6Pc]http://www.youtube.com/watch?v=02KZ8fiG6Pc&feature=youtu.be[/video]
    http://www.youtube.com/watch?v=02KZ8fiG6Pc&feature=youtu.be

Có một con chim cu không biết ở đâu mà ngày nào nó cũng mò đến nhà tôi nhặt mót lúa bắp vãi ở sân. Lắm khi rảnh rỗi, nó còn nằm xõa cánh phơi nắng trên ... cầu tử của mấy cái lụp tôi treo quanh nhà ... Con này giọng thổ pha, hụt hậu lỡ. Có một điều hơi lạ là con gáy này không sợ con mèo ở nhà tôi, mà con mèo cũng không rình săn nó. Nó đến đây nhởi từ khi còn mới lúm chúm cườm, nay thì bắt đầu trổ mã rồi này.

[video=youtube;m7NZIBzwt4U]http://www.youtube.com/watch?v=m7NZIBzwt4U&feature=youtu.be[/video]
    http://www.youtube.com/watch?v=m7NZIBzwt4U&feature=youtu.be

Chúc mọi người luôn vui./.

BigBird, scsh, tapchoicu and 11 others like this.
  18. Lâu nay không thấy bác mod HoangDL xuất hiện nhỉ! Mong bác bớt chút thời gian chia sẻ trên ABV, biết rằng bác đang bận xây dựng trang ORG nhưng em vẫn mong mỏi như thế!

19. Một Cành Mai

Một Cành Mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    842
    lâu nay bên Oeg không thấy cụ Bình nguyên xuất hiện,có lẽ dạo này cụ bận thành ra ít lai vãng tới. bữa nào có dịp ghé Cao nguyên chơi thì em với kụ phải chém tới 2 ngày 2 đêm đấy.

Last edited: 18/2/14
    ancugay and tapchoicu like this.
  20. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294
    Cảm ơn cụ Bình Nguyên quan tâm.
    Thực ra thì từ lâu nay tôi chẳng có đóng góp được gì cả bên ORG hay ở ABV đây. Thời gian này tôi chưa dành nhiều thời gian chơi nên không có nhiều điều để giao lưu. Chim cò thì chỉ có bấy nhiêu, nuôi hoài, chẳng có gì mới mẻ. Đánh bắt thì phọt phẹt số lượng ít, chất lượng kém - chẳng có gì đáng kể. Cu lạ kiếm được thì vẫn đang ngơ ngơ như cái thằng thiểu năng - chẳng đáng khoe ... Tôi vẫn thường vào diễn đàn chỉ để đọc bài như một thói quen khó bỏ (ấy vậy mà thỉnh thoảng bị thành viên lạ hoắc nhắn tin châm chọt lăng nhăng - chẳng hiểu do làm sao).
    Tiện đây tôi cũng xin đề nghị hội đồng SMOD ABV rà soát lại danh sách MOD, SMOD ABV, xem ai không còn phù hợp (điển hình là tôi) thì cho nghỉ hoan hỷ, làm thành viên bình thường. Xem xét những thành viên mới để cất nhắc. Đề nghị này là trên tinh thần xây dựng, vì cái chung. Tôi nghĩ là diễn đàn ta muốn có nội dung mới mẻ, khí thế mới mẻ thì trước hết cần phải có con người mới để thổi luồng gió mới vào.
    Thanks!

tuancuha, PHIOMON, scsh and 7 others like this.