Thời ăn biểu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi new fish, 26/4/06.

1. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mời mọi người hãy vào đây để cung câp những thông tin liên quan đến bữa ăn của cá để giúp chú cá của mình có bữa ăn hợp lí ( sẵn tiện giúp em luôn:D :D :D )

2. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nói bữa ăn cho cá nhưng cá nào thì anh em trên diễn đàng mới giúp được chứ .:confused:

3. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    Em thì khi nào em ăn thì cho nó ăn,trừ buổi sáng cho nó ăn rùi mới đi học ăn sáng sau nó, ngày 3 bữa...bắt từng con tôm vào cho nó đớp đến khi bụng nó hơi "lồi lồi" 1 tí là okie nhất...
    Cho ăn như 1 hình thức giải trí của mình vậy mà

4. tamdoan

tamdoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình cho nó ăn ngày 3 buổi như em vậy...sáng cho ăn tép,tôm chiều chiều thì cá lóc con,đôi khi cho ăn tép luôn....còn buổi tối cho ăn AZOO cho chắc bụng..thế thui ạ,các bác thấy có hợp lý kô,sai cho nào các bác chỉ dạy dùm em cái ạ..............

5. naminh71

naminh71 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ai giúp em với:

1) cho nó ăn thức ăn khô thì nó ko thèm để mắt đến
    2) Cho ăn tép thì 1/2 ngày là nước đục do tép chết, còn như bác nào nói là cầm từng con cho nó ăn thì .... ôi thôi.....
    con của em nó đuổi con tép 20' chưa bắt được, giờ cầm từng con cho nó ăn chắc phát điên còn hơn cho bón cơm cho con ăn nữa
    3) Cuối cùng em chọn cho con la hán của em ăn cá trâm, 1 lần thả 10-15 con cá trâm, chả biết có gì sai ko nữa

Last edited: 28/4/06
  6. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Vậy là bác ddhuans giống em, em cũng rất hay mớm cho nó từng con 1
    À mà bác có lột vỏ khi cho ăn o ??

7. nhat19

nhat19 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tui thì ngày cho ăn 1 bữa tép con,vừa bỏ vô là nó chén sạch không cho bọn tép lấy một cơ hội sống sót,nên nước hồ tui không bị dơ vì tép chết

8. tamdoan

tamdoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    @naminh:bạn cứ bò đói chú em 2/3 ngày..sau đó bỏ thử 1 hạt AZOO nếu nó củng tình trạng như thế bác lại tiếp tục bỏ đói nó thêm 1 ngày hay 2 ngày nữa,em bảo dãm nó sẽ ăn thui....con em chi nhịn đói gần 1 tuần nó mới chịu ăn.đừng nên cưng chiều nó ..nên luyện cho nó ăn thức ăn khô,thứ 1 AZOO,JBL chứa đầy đủ dưỡng chất cho cá mau lớn.thứ 2 sẽ tiện lợi cho chúng ta..nếu bận việc chưa mua dc cá mồi thì đã có thức ăn khô..chúc bác tập dc cho cá của mình

9. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi em đang cho cá ăn thức ăn hiệu J.C.food
    Đây là thức ăn gì và có tốt cho cá em o ??

10. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mà sao tép của bác naminh 71 chết nhanh thế?em cũng bỏ cả đống tép vô cho cá ăn,mà đến ngày hôm sau tép cũng có chết đâu.hay tại hồ bác thiếu oxy nên tép ko sống lâu được!nên tập cho cá ăn nhiều loại thức ăn,phòng trường hợp ko có cái này thì có cái khác cho cá ăn.em tập cho cá của em ăn đủ thứ:chép,tép,lóc,hạt khô....cái gì nó cũng khoái cả!!!!

11. lahannhatrang

lahannhatrang New Member

Thích đã nhận:
    0
    sao em bỏ tôm vào hồ mà cá kô chịu ăn , có ăn thì cũng ăn chút xíu rùi bỏ àh? vậy các bác nói em nên cho nó ăn như thế nào là hợp lý

12. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bạn muốn nó ăn thì cho nó đói 3 ngày xem. Còn sau 3 ngày mà nó vẫn kg ăn thì lại cho nhịn thêm 3 ngày nữa .... lúc đấy sủe với bạn nó sẽ ăn nhá.....????

13. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác đã ai thử cho cá của mình ăn sâu gạo chưa.Em đọc trên tạp chí cá cảnh thấy người ta nói cho cá ăn sâu gạo thì sẽ lên màu,sâu gạo mua về sẽ cho ăn cà rốt và rau xanh(chủ yếu là cho ăn nhiều cà rốt) khoảng 5-7 ngày để cho sâu hấp thu được sắc đỏ và chất dinh dưỡng của cà rốt,lúc đó cho cá ăn thì cá sẽ hấp thụ hết được các chất dinh dưỡng và cả sắc đỏ của cà rốt.
    Không bít ý kiến của các bác thế nào chứ em đã mua 1 k sâu về rùi,mới có 5 ngày mà tụi nó ăn gần hết 2 củ cà rốt và vài lát rau của em rùi....Hồi trưa em đa thử bỏ vài con sâu vào rùi(em ngâm mấy con sâu bằng nước muối cho sạch rùi mới quăng vào hồ cá) ban đầu chú cá của em có vẻ ngại ngần nhưng sau đó chú ta bay vào xực liền:D :D

14. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời vậy là ngoài nuôi cá ra mình lại thêm việc nuôi sâu nũa hả bạn,hihi.Đùa thôi chứ bạn mua sâu gạo ở đâu để mình mua về làm thử nhé.

15. yetkieu

yetkieu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sáng ăn Top trưa ăn cá con chiều Sakura ... cá khỏe tốt đẹp

16. mr.vagabond

mr.vagabond Member

Thích đã nhận:
    0
    có lần đọc trên diển đàn thấy anh nào nói cho ăn cá lóc con cá la hán bị đen, chuyện đó có thật không mấy anh, mình mới tập nuôi cho cá ăn buổi sáng và trưa cho ăn cá lóc con, buổi tối cho ăn Azoo ( không biết sao hột thức ăn nhỏ quá, có ai xài cùng loại không vậy ta) vậy thì đả đủ dinh dưỡng cho cá đẹp chưa

17. vuminh

vuminh Member

Thích đã nhận:
    0
    Không có chuyện ăn cá lóc con cá LH bị đen đâu bác ơi,theo em thấy cá ở nhà em ăn cá lóc con nó còn xung hơn ăn tép con nữa là.Theo em biết thì cá LH chỉ bị nổi sọc đen khi nó sợ hoặc nó bệnh thui bác ạ.Bác cho cá ăn như dzậy là tốt lém rùi(nếu có đk thì theo em lâu lâu bác cũng nên đổi món vd như cho ăn thêm cá châm hoặc tép con cho em nó đỡ ngán bác ạ)

18. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy nên cho ăn JBL là tốt nhất nhiều dinh dưỡng và có đầy đủ vitamin nữa,bạn mua loại trong gói đó,mình mua ở Nguyễn Thông 100g giá 60k chứ đừng mua loại trong hủ cao loại nhỏ nha bạn,loại đó chỉ dành cho cá nhỏ khoảng 1 ngón thôi chứ 2 ngón trở lên bạn cho ăn loại mình nói đó

19. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ac vậy là hủ JBL của em bỏ sao? em mua cá bột 2 con ăn cả tháng quá trời mà chỉ chưa dc 1/5 hủ

20. mr.vagabond

mr.vagabond Member

Thích đã nhận:
    0
    trên Nguyễn Thông nó chiếc ra gói 100g vậy lỡ nó pha đồ dỏm vô thì sao, bửa trước mua 1 hủ TOP giá 40k loại cao khoảng 1 tấc nhưng thấy vỏ nó xấu quá, mở hộp ra thì thấy không có lớp thiếc như của mấy loại khác, sợ đồ giả nên không dám cho cá ăn, mình mới chơi cá nên ra tiệm người ta hỏi một chút là biết mình dân nghiệp dư liền nên dể bị dụ
    nếu ai mua được hủ JBL loại tốt chia lại cho mình một ít được không ( mua con cá gần hết money rùi )