thông báo có Xích !!

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi vulong_91, 1/7/07.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    hôm nay mình thấy trên TK có 1 em Xích giá 750k chưa trả giá !! anh em nào có hứng thú ra đó thử xem !!

2. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    [-( cho mình hỏi tí :tk là ở đâu...??? còn xích là gì vậy...........??? mình nốp quá

3. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    TK là ở Thuận Kiều Plaza đó bạn à! Sít là loại vẹt lớn. Bạn có thể tìm lại bài viết về nó!

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    hình như thuận kiều ko phải ở thuận kiều plaza,mà ở trên đường thuận kiều,mình toàn thấy ở đó bán chim ko à,còn thuận kiều plaza có chỗ bán chim ko thì ko bít,que matrix bít chỗ đó hả
    @vulong 91:xit 750k là con lớn bít nói chưa mà sao giá ác vậy,chắc bít rồi mà nó nói dữ ko

5. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    vulong 91 : mình ko cố ý để biểu tượng ở trên đâu nha(ko biết sao,mình chỉ bấm dấu" : " tự nhiên nó ra cái smlies đó),đừng hiểu lầm(nói cho chắc hé ấy mà

6. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    hihihih ko sao cả phamvuthien vulong co gril friend rùi :D :D !! theo vulong thấy thì con đó còn nhát nói chắc cũng chưa được đâu !! thấy cái chân nó có 1 cọng xích !!
    vulong thấy nó cũng đâu có to hơn con vẹt ngực đỏ nhiều đâu (mặc dù lông lá cũng khá đầy đủ rùi) với lại nhìn mắt nó thì thấy tròng đen nhỏ, tròng trắng nhiều-> chim già nhưng lại chưa có vòng cổ dáng người lại nhỏ-> chim trẻ và cuối cùng thì vulong không thể kết luận được nó già hay trẻ :D chỉ biết cái giá đó là thua ko mua nổi !!

7. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    chưa biết nói mà hét giá đó là quá ác,hồi xưa gần nhà mình có tiệm chim cũng có một con nhồng biết nói rồi hét giá 1 triệu(mua thì trả giá),chẳng thà bỏ thêm tiền mà có con này biết nói hay hơn(nói dữ à nha)

8. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Này các bạn, một các đoán vẹt già hay trẻ là nhìn vào mắt nó. Vẹt non mắt toàn tròng đen càng già thì tròng đen ít lại nhường chỗ cho tròng trắng. Chiêu này chị GC dạy!
    Đường TK kế bên TK Plaza đó phamvuthien......................
    Vulong mấy tuổi đời mà đã có chủ vậy? Kekeke. Spam tí ti......

9. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    vulong nhìn vẹt ngực đỏ, keo đầu xám, đầu hồng thì biết già trẻ chứ xích thì chiệu thua !! có anh em nào lên TK chơi thì xác định con xích đó rùi cho vulong kinh nghiệm nhá !!
    ah mà matrix ơi chuyen của vulong là bí mật riêng mà !! đâu quan trọng đâu :D

10. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    chim vẹt già hay tơ ngoài nhìn vào mắt còn phải xem dáng, lông lá, chân nữa các bác ơi^^. Thường vẹt non sau khi nuôi 3 tháng trở lên có lông đầy đủ thì mắt đã có nhiều tròng trắng hơn tròng đen rồi.
    Con Xít ngoài thuận kiều nhiều khả năng là con non bán không được nên người bán nuôi thêm 1 thời gian và bán giá gấp đôi(SB mua con non chỉ 350k thôi), còn hai là chim rừng vừa bắt về, chưa hoàn toàn trưởng thành.

11. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    về chuyện nó được nuôi từ nhỏ lên hay không thì vulong rõ nhưng thấy chân có đeo 1 cọng xích, tuy nhát nhưng cũng không phải là quá nhát và 1 vài hành động cọ mỏ lên cầu đứng, song chuồng, đi qua đi lại bên trong chuồng thì có thể đó là 1 con được nuôi từ nhỏ lên !! nhưng khả năng con đó lá mái cao lắm ah !!

12. phchuongdiscus

phchuongdiscus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Xích chỉ có chim con nuôi lên, không có xích bổi đâu bạn. Thường thì có con hiền con dữ. Ăn thua là lúc nhỏ mình tập cho chim. Chim càng non càng dễ tập và thân thiện với chủ. Bạn mua chim già (chim đã trưởng thành)của người khác về nuôi chắc chắn chim sẽ cắn bạn thôi vì chim không nhận ra chủ nuôi mới. Phải rất lâu chim mới quen với bạn được. Tốt nhất là nuôi chim non lên, chim vừa hiền mà mình muốn dạy chim nói theo ý mình cũng hay hơn. Thân !

13. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Xích bổi có chứ bạn ,nhưng nó dử lắm phiải xiềng chân nó ,cẩn thận nếu bị nó cắn thì máu ra nhiều lắm đấy

14. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Toàn lôi tpic từ 3 năm ra. Nản quá!!!!!!!!!!!!!!!!!