Thông báo: Hội thi chim Chích chòe lửa.

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi lethanhanbd, 18/1/11.

1. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    =))Thông báo hi thi chim chích chòe la
    Mừng Đảng, Mừng Xuân năm 2011. Xin trân trọng thông báo các Anh/ em Nghệ nhân các tỉnh gần xa, ngày hội thi chim chích chè lửa Huyện Thuận An tỉnh Bình Dương tổ chức hàng năm vào mùng 7 Tết nhằm 09/02/2011
    Địa điểm: Nhà Văn Hoá huyện Thuận An
    Tổng cộng 16 giải; Lệ phí : 30.000đ/lồng
    *Cơ cấu giải thưởng: Cờ, bằng khen, giải thưởng
    - Giải I
    - Giải II
    - Giải III: 2 giải
    - Giải IV: 2 giải
    - Giải Khuyến khích: 10 giải
    (Giá trị giải thưởng tùy vào số Nghệ nhân tham gia )
    Trân trọng thông báo
    Kính chào!

:laughing:

hathach thích bài này.
  2. duong-tam

duong-tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    mình ở sài gòn xa quá mang chim ra tới bình dương chim hót không nổi rồi , thôi thì chúc anh em ở hội thi vui vẽ nhé .

3. lethanhanbd

Thích đã nhận:
    14
    Kg xa đâu bạn , có nghệ nhân Bình Phước xuống BD hơn 80km dẫn tới tham gia mà .

Last edited: 21/1/11
  4. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    cảm ơn bạn thông báo cho mình hỏi thử lửa ở thuận an nhiều nghệ nhân nuôi lửa không. biết xuống thuận an thi cũng được nếu nhiều người chơi lửa hay thì mình kiếm chỗ khác thi

5. nttlove

nttlove Member

Thích đã nhận:
    12
    Bình dương phong trào chơi chòe lửa mạnh lắm đó bạn, bằng chứng là giá của nó lên ào ào luôn
    Theo mình nghĩ là nếu bạn sợ như vậy thì cho dù thi ở đâu cũng ko có kết quả tốt hết đó, keke, chưa thi mà sợ
    Giỡn thui, chứ chơi chim và thi chim chẵng qua để giao lưu mà bạn, có kết quả thì vui nhưng ko có cũng chẳng sao, chủ yếu là vui thôi, hjhj

6. lethanhanbd

Thích đã nhận:
    14
    Kg nhiều lắm, các nghệ nhân trong và ngoài tỉnh BD đã biết nhiều về hội thi mùng 7 Tết hằng năm được tổ chức theo truyền thống, bạn ơi rãnh tham gia cho vui đảm bảo với bạn số lồng tham gia kg dưới 150 lồng và cơ cấu giải rất thơm bạn đừng lo. Hẹn gặp lại .Chào!

7. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    bom xin tham gia cái du này nè,nhưng mà ban tổ chức,tổ chức thi chim không có địa chỉ cụ thể,nếu những a em từng đi thì còn biết,còn những a em mới coi như bótrym,và ban tổ chức nà cũng không thông báo giờ thi là mấy giờ để a em còn chuẩn bị,cái này ban quản trị nên coi lại dùm và ban tổ chức nên thông báo rỏ ràng cho a em cùng tham gia
    mình cũng xin ban tổ chức nhắn dùm mình cái tin về giờ giấc thi được không,vì những ngày tết mình bị chết chìm trong cái hủ hèm rùi híc híc số của mình 0937000588 thanks!

Last edited: 30/1/11
  8. nttlove

nttlove Member

Thích đã nhận:
    12
    Anh em và mấy bác ban giám khảo cùng trọng tài đi ăn nhậu chưa về hay sao mà ko ai post hình lên hết vậy ta
    Hội thi hơn 200 lồng mà ko ai post hình thì uổng lắm nha
    Nhất là con 061 của anh gì trên TDM được hạng nhất thì đúng là CỌP

9. lethanhanbd

Thích đã nhận:
    14
    Do mình xem say quá kg có thời gian quay Video lại cho các bạn xem , thật là ngày hội tuyệt vời và giải thưởng hấp dẩn, số lồng tham gia 230 lồng, tổng cộng 22 giải thưởng, các nghệ Nhân kg tham gia thật tiếc vô cùng. Hẹn năm 2012

10. nttlove

nttlove Member

Thích đã nhận:
    12
    Em cũng công nhận bữa đó xem đã thiệt, có điều mấy vòng đầu do nhiều lồng quá nên hơi chán, bắt đầu từ vòng 9 trở đi thì thật là OK, keke
    Nhất là khi còn có 8 lồng thì xem đã ghê, rất tiếc là mấy chú của em một là vừa xong lông hai là mới đem về nên ko dám đem đi thi, chắc phải chờ dịp khác
    Ah, mà anh ở thị xã TDM hay ở đâu vậy? em ở thị xã nè, có dịp anh em mình giao lưu nha