Thông báo thành lập Hội Choè Than - Hà Đông

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi hoamirung, 21/2/10.

1. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    THÔNG BÁO THÀNH LẬP HỘI CHOÈ THAN HÀ ĐÔNG

CHÀO TOÀN THỂ ANH EM TRÊN DIỄN ĐÀN ABV CÙNG TOÀN THỂ ANH EM CÓ NIỀM ĐAM MÊ TIẾNG HÓT CHÍCH CHOÈ THAN.

NỐI TIẾP NHỮNG THÀNH CÔNG CỦA HỘI HOẠ MI HÀ ĐÔNG. ANH EM TIẾP TỤC THÀNH LẬP HỘI CHOÈ THAN HÀ ĐÔNG VỚI CÁC THÀNH PHẦN VÀ NỘI DUNG CHÍNH NHƯ SAU:

HỘI TRƯỞNG: BÁC HẢI (NICK: Haihadong)
    HỘI PHÓ: BÁC NAM (NICK: NAMHADONG)

- ĐỊA ĐIỂM DƯỢT: VƯỜN HOA KHU ĐÔ THỊ VĂN QUÁN (CẠNH VƯỜN HOA DƯỢT HOẠ MI)
    - THỜI GIAN DƯỢT: SÁNG CHỦ NHẬT HÀNG TUẦN (MÙA ĐÔNG TỪ 8 GIỜ SÁNG, MÙA HÈ TỪ 7 GIỜ SÁNG)
    - THÀNH PHẦN THAM DỰ: TẤT CẢ ANH EM CÓ NIỀM ĐAM MÊ CHIM CHÍCH CHOÈ THAN

VẬY HOAMIRUNG XIN THÔNG BÁO TỚI TOÀN THỂ ANH EM GẦN XA, MỜI CÁC BÁC CÓ CHIM MANG TỚI CỘI DƯỢT ĐỂ GIAO LƯU. HỘI HÀ ĐÔNG ĐÃ CÓ BUỔI DƯỢT CHOÈ THAN KHAI XUÂN THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP. HOAMIRUNG SẼ POST PHÓNG SỰ ẢNH ĐỂ ANH EM XEM VÀ GÓP Ý.

HẸN GẶP LẠI TOÀN THỂ ANH EM.

HOAMIRUNG
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

2. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    hic mình hok dc chân cẳng j ở đây roài đả đảo :))

cafeda'' thích bài này.
  3. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Kiểu này ôm nhiều quá là chết đó anh. Nhưng dù sao chơi mi cùng chòe cũng ko hay lắm anh ơi. theo em anh em mình nhập hai làm một đi. Khuyến khích ai có chòe và mi mang đi

cafeda'' and hoamirung like this.
  4. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Ơ ông bỉm này copy paste nhá ai chơi thế phạt thẻ đỏ bi giờ =))

cafeda'', KtsBim and hoamirung like this.
  5. donphuong_docma

donphuong_docma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,449
    AE hà đông đâu rồi vào chém gió đi thôi
    Mà bác hoamirung hôm nay chụp ảnh ,bác pot mở hàng đi.

6. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Bác Bình chắc bận cháu nhỏ nên đêm mới làm việc + xoi webcam mấy em chân dài chú Ngựa cứ phải bình tõm chứ :D

7. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Các chú đợi anh, clip nặng lắm nên mất thời gian up.
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Lại thích nghỉ mát hay sao mà cứ chọc ngoáy loạn lên thế???

Last edited: 21/2/10
    cafeda'', KtsBim and bachmivuong like this.
  8. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Hic bác sỏ em hay sao ý chứ lạnh thế này bác cho em đi nghỉ mát quá ngang bằng giết em đi thì hơn phải nói là em đi tránh rét ước j dc vào sài gòn sống :D quanh năm ấm áp sướng hơn là ở HN cái thời tiết lạnh chết người này chán ngấy đến tận cổ rồi 24 năm bị đầy đọa chán lắm rồi bác Binh ơi :D

cafeda'' and KtsBim like this.
  9. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Chào toàn thể anh em, mình xin post mấy tấm hình dượt choè than khai xuân sáng nay nhé. Trời mưa phùn cũng ko ngăn được lòng nhiệt tình của anh em đối với thú chơi tao nhã "chim cảnh" này.

Chiến binh của chú Hiếu, con này hót thì cứ gọi là thôi rồi Lượm ơi.

Chiến binh của bác Tahien, chim chưa được 1 mùa mà căng đét, hót hét ầm ĩ, tự vặt lông đuôi và cắn chân. Bác Tahien phải cho thử vài mỏ để em nó bớt căng. Clip sẽ up sau.

Chiến binh của Donphuongdocma

Chiến binh cụt đuôi của Kts Bim, võ sỹ này nhảy san tô thì thôi rồi

Chiến binh của Tahien (bên trái), chiến binh của Cậu Nam Hà Đông bên phải.

Các bác nhà ta hôm nay có vẻ hào hứng với món mới đầu xuân nên quên hết cả món cũ

[​IMG]<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

dungseven, cafeda'' and TAHIEN like this.
  10. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    chú yên tâm khoản này vì than và mi dợt cùng lúc,cùng địa điểm,ai muốn mang loại nào đi cũng được mà mang cả hai loại đi thì cang hay.

11. Mi Non

Mi Non Active Member

Thích đã nhận:
    34
    em ủng hộ nhiệt tình lun,cho em xin 1 slot nhóe :D

12. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    than của Mi non thuộc hàng khủng nên chịu khó vác đi cho mấy con khác họ hỏi nhé.Chim vừa đẹp vừa hót hay như thế kg phí công chăm sóc nó nhỉ!

giapvanlam, cafeda'' and KtsBim like this.
  13. donphuong_docma

donphuong_docma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,449
    Em chòe của bác tahien có kém j đâu
    Bác chờ con của em rồi AE thử vài mỏ nhá

14. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    các chú nhanh tay quá!anh pót cái clip hoamirung quay để anh em đánh giá chú chim của mình(chém)
    [YT]1CE21MiXakw[/YT]

cafeda'' and hoamirung like this.
  15. Khỉ Vàng

Khỉ Vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,109
    Mời các pác thưởng thức món mới của hội đó là Chòe chọi

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/A-V7OGiSt3E&hl=de_DE&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/A-V7OGiSt3E&hl=de_DE&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/b_XqoKayX-o&hl=de_DE&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/b_XqoKayX-o&hl=de_DE&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

16. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    </P>con chòe nhà em phải tiếp 1 lúc cả 2 con chòe khủng nên sau trận chiến lông lá xơ xác nhìn mà sót ruột.lần sau chắc kg dám cho ghép lông nữa

cafeda'' thích bài này.
  17. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Anh em Hà Đông chơi chòe cũng khá đông nhỉ. Mình chúc anh em hội HD ngày càng phát triển hơn về lĩnh vực chòe nhé. Có khi hè em ra HN em lại mang 1 chú ra chơi cho vui thì tuyệt. :D:D:D

Mình có ý kiến này, có gì không phải mong anh em bỏ qua cho nhé. Đối với chim Than, nếu muốn sổ chim hay đánh thì các bác nên cho đánh thông lồng, không nên cho đánh qua vanh như vậy vì sẽ rất hại chim. Thứ 1, con Than nó rất hung nên sẽ phá hư hết lông của đối phương. Thứ 2, rất dễ sút móng, vì hầu như con Than nào cũng thích bám vanh chặt cứng treo đầu mà đánh, như vậy móng sẽ rất mỏng ở gấu, chỉ cần con kia đánh 1 phát vào đầu ngón là rớt móng ngay. Thứ 3, con Than khác con Mi, vì quá hung hãn nên nó ít nhớ đến thua trận như thế nào và chả thèm nhớ đối thủ hạ nó như Mi. Hôm nay đánh thua, tuần sau có thể sẽ hạ đối thủ trong vòng 5s. Chính điều này mà anh em đừng ngại việc hỏng chim như Mi khi đánh thông lồng.
    Nếu chơi hót thì các bác đừng cho chim tập bám vanh đánh, vì chim hót mà chụp lồng là thua rồi, không đẹp.

@Tahien: Anh Mạnh, em thấy chú chim anh căng quá, nên khi đi dượt, anh nên cắt 1 miếng xốp hay 1 miếng cao su đen mun, kích thước 2 ngón tay chập lại, còn hình dạng thì hình hộp chữ nhật. Bỏ vào lồng, khi căng con chim sẽ ôm cục đó mà đánh, không tự sát hại bản thân vì quá cuồng. Thứ 2, anh không nên cho nó quen cái nết này vì nó sẽ phá lông như "samurai" mà dẫn đến mất giá trị con chim. Ở em gọi mấy em tự cắn đuôi thế này là "múa lân" vì có con cắn lộn tùng phèo dưới đáy lồng nhìn ngu lắm :D:D:D

18. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    cámo7n những goóp ý rất bổ ích của HUYanh sẽ thử treo 1 con chim giả,bọc cao su cho nó dể coi.
    lần sau cho thông lồng,kg ghép nữa.

cafeda'' and ndnhuy like this.
  19. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Cám ơn những lời góp ý rất quí báu của Huy. Anh em Hà Đông mới chơi, cũng biết là chọi choè thường thông lồng chứ ko ghé lồng như Mi. Tuy nhiên anh em vẫn ngại hỏng chim nên mới thế.
    Một lần nữa cám ơn em về những kinh nghiệm quí báu đó, hy vọng em thỉnh thoảng ghé qua thớt này đóng góp ý kiến cho bọn anh.

20. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    @ anh Huy:
    Anh Huy kinh nghiệm về Than quá :D thế tình hình tuyển hàng cho em thía nào roài anh ơi. hic hic các bác ý giờ lại chơi thêm than nữa roài ~X(~X(~X(~X(
    hôm trc em có ý kiến óanh thông lồng nhưng các bác ý lại sợ hỏng chim đó anh Huy ah quả này tuần sau lại được chiêm ngưỡng Than thông lồng roài I-|I-|I-|I-|I-|I-|=P~=P~=P~=P~