Thông báo về việc họp mặt và triển lãm gà đẹp nhân dịp 30/4-1/5

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi Duc Long, 30/3/11.

1. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Sau một thời gian post bài để thu nhận ý kiến các thành viên về việc tổ chức off 30/4. BTC đã nhận được rất nhiều ý kiến trái nhiều. Hôm nay mình xin thông báo chính thức như sau:
    Ngày tổ chức: 30/4
    Địa điểm tổ chức: Thị xã Thủ Dầu Một Bình Dương. (Đoạn giửa Metro BD và đài truyền hình BD) Sơ đồ và địa chỉ cụ thể sẽ update sau.
    Do địa điểm nằm ngoài TP HCM nên việc kiểm dịch không cần thiết nửa.
    Để cho việc tổ chức được chu đáo. Bắt đầu từ hôm nay sẽ chính thức lập danh sách các thành viên đăng ký tham dự.
    -Việc đăng ký show gà, các thành viên vui lòng pm qua tin nhắn để có tính bảo mật. Không nhận gà không đăng ký trước.
    -Chỉ có các thành viên có đăng ký tham dự mới có phiếu bình chọn gà đẹp. Mong các anh em thông cảm.
    -Mổi vòng bình chọn 3 con gà bạn cho là đẹp nhất.
    -Số lần bình chọn tùy thuộc vào lượng gà đăng ký.(10%)
    -Có hai hệ thống giải cho gà trống và mái.
    -Gà nhận từ 8h đến 10h30 khóa sổ và tiến hành bình chọn.
    -Việc trả gà chỉ giải quyết sau khi công bố kết quả chung cuộc.
    -Tiệc trưa tại chổ cho các thành viên đăng ký là 200.000đ.

Last edited: 18/4/11
  2. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    trời phí xét nghiệm hơi cao dzậy em sợ lần này anh em ít show gà hơn đợt trước ák anh :(

chienbinh_ga and hoangtydo like this.
  3. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Móa... mức lương tối thiểu lên đươc 1T2 mà xét nghiệm 1 con 350k . công nhận mấy tay thu y là hay thiệt

chienbinh_ga, sanghati and hoangtydo like this.
  4. Vuhoi74

Vuhoi74 Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,021
    .

Anh_Em tiếc 1 số tiền nho nhỏ để kiểm dịch phục vụ cho việc show gà ra cho công chúng thưởng thức. Đặt trường hợp gà Anh_Em đáng giá vài triệu trở lên bị Đội kiểm dịch tịch thu thì ... Anh_Em chọn bên nào.??? Tùy vào nhu cầu của mổi cá nhân mà thôi Tú và Nghĩa ơi.

Vũ Hói

5. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    cái này không có nói được đâu, giờ người ta đưa ra qui định như vậy, anh em nào thấy thực hiện được thì tham gia chứ không ai ép mình đâu, thà ít người mà chắc còn đông mà không hợp pháp cũng như không, lúc đầu thực hiện cảm thấy khó khăn anh em ai cũng ngại, tuy nhiên theo mình nghĩ ở trên người ta đưa ra qui định như vậy là cũng hợp lý rồi, dù gì sức khỏe cộng đồng cũng trên hết. giờ chỉ mong sau này ở trên người ta sẽ tìm cách nào vừa an toàn vừa dễ thực hiện cho anh em mình chơi là quá tốt rồi. mình nghĩ giá 350k mà sử dụng được 6 tháng thì cũng xứng đáng cho thú chơi gà kiểng rồi(thú chơi nhạy cảm mà)

Last edited: 30/3/11
  6. lykimluan

lykimluan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    697
    theo mình ae nên đăng ký xét nghiệm, 1 mặt chúng ta sẽ có một buổi offline bình chọn hoàn toàn hợp pháp, công khai trước công chúng, phong trào sẽ vững hơn nhiều, 1 mặt có giấy xét nghiệm ae có thể nuôi gà 1 cách an tâm mà ko phập phồng lo sợ, ko biết mấy ảnh đập đầu lúc nào :D

cảm ơn anh long, các ae nòng cốt đã luôn luôn giữ vững phong trào

em xin hết ạ :D

7. trihuynh

trihuynh Guest

Ý kiến cá nhân: Các kỳ trước ban tổ chức thường tránh các ngày lễ lớn (vì thường anh em hay đi chơi cùng gia đình vào các dịp nghỉ dài ngày) mà thường tổ chức vào ngày chủ nhật trước hoặc sau đó. Sao kỳ này BTC lại chọn ngay ngày 30/4 vậy.

8. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    30/4 - 1/5 vào ngày thứ 7 và CN .
    Anh em tự cân nhắc thôi. Đi chơi ngày lể đông đúc lại đắt đỏ.

gatrehg, gahocmon, martinviet and 8 others like this.
  9. Phương_cún

Phương_cún Well-Known Member

Thích đã nhận:
    517
    Ông nghĩa i tờ này mới chút xíu mà đã không giữ được bình tĩnh rồi. Tui thấy thú chơi gà kiểng của anh em mình có lẽ sẽ ngày càng mang tính chuyên nghiệp hơn nếu thật sự tuân thủ các quy định về thú y và vệ sinh môi trường đó.

gatrehg, martinviet, gialong and 8 others like this.
  10. son_bui

son_bui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    tiêm một mũi vacin H5N1 có 5k 1 con xét nghiệm mất 350k cái này không hợp lí. Lấy giấy tiêm chủng bên thú y có lẻ tốt hơn là giấy xét nghiệm

11. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201
    xét nghiệm tìm bệnh khác với tiêm ngừa bạn ơi. bạn đến trạm thú y của bạn hỏi lấy mẫu SWAB giá bao nhiêu nhe, theo mình nghĩ nơi địa phương bạn ở không biết có dạng xét nghiệm này không, chứ ở thành phố thì cở cấp quận là không có chức năng này rồi, còn nói vacin H5N1 tiêm 1 mũi 5k là mắc rồi, ở thành phố mua về tự tiêm rẽ hơn nhiều

12. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Giấy tiêm chủng bên thú y của bạn chỉ có giá trị là chứng nhận Gà của bạn đã được chủng ngừa thôi, chứ không chứng minh được Gà của bạn hoàn toàn khỏe mạnh. Chỉ có khi xét nghiệm mới chứng minh được là Gà khỏe mạnh, đây là quy định của thú y. Do đó muốn khoe Gà ra trước bàn dân thiên hạ thì phải tuân thủ quy định thôi.

Last edited: 31/3/11
    martinviet, maihac, thaituqd and 6 others like this.
  13. meomun

meomun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,835
    VẬY LÀ CHÍNH THỨC VÀO NGÀY NÀO ĐÂY A LONG ƠI !!!!!!!!!!!!!!!!

14. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Ngày chính thức có trên bài đầu rồi mà .

gahocmon, hoacuc and thanhlaithieu like this.
  15. Vuhoi74

Vuhoi74 Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,021
    Chào Các bạn,.

Để tránh quá tải và nhiều gà tụ lại trong ngày 09/04 dễ xảy ra những vấn đề không hay. Các Bạn cố gắng đăng ký kiểm dịch sớm để anh Long rút danh sách. Cứ gom lại từ 5 -> 10 con là sẽ mang đi làm kiểm dich ngay, không nhất thiết phải đợi đến 09/04/2011. Gà các Bạn mang đến cứ để nguyên trong thùng để mang lên nơi kiểm dịch.

Thân,.
    Vũ Hói

gatrehg, gahocmon, jeambone and 6 others like this.
  16. gialong

gialong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    581
    Theo mình nghĩ để có một sân chơi lành mạnh và phô diển vẻ đẹp của những chú gà cưng của mình và cũng là việc khẳng định cho sự phát triển của CLB Gà Kiểng thì anh em mình nên tuân thủ theo qui định của nhà nước để có được 1 sân chơi lành mạnh. Tại sao mình có thẻ bỏ ra vài triệu đế vài chục triệu để có được 1 chú gà ưng ý thì tại sao mình không dám bỏ ra một số tiền ít ỏi đó để cho mọi người chiêm ngưỡng chú gà cưng của mình đúng không nè

gatrehg, gahocmon, Sakura_ and 5 others like this.
  17. tamrom

tamrom Member

Thích đã nhận:
    261
    xét nghiệm 1 con thì cũng đc, xét nghiệm hết đàn gà chắc nghèo luôn quá,

gahocmon, jeambone and quachnguyen like this.
  18. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201
    xét nghiệm con nào đại diện off thường xuyên thôi, giấy xét nghiệm có giá trị cho cả đàn hiện cư ngụ ngay địa chỉ đăng ký xét nghiệm(trừ TP nhe, tại TP có chỉ thị không cho nuôi trong nội thành).tuy nhiên con nào được đại diện đi xét nghiệm thì mới được đem đi chơi, bên thú y sợ mình lấy mẫu không trung thực(nên mới có tình trạng đem gà đi để thú y tự lấy mẫu, chứ không như trước đây để cho cá nhân lấy mẫu).
    anh em cái nào không biết thì có thể điện thoại trực tiếp để được hướng dẫn chứ không nên phát biểu linh tinh. Nên Nhớ là không ai ép mình nhé

gatrehg, gahocmon, jeambone and 4 others like this.
  19. GATRETCTRAVINH

GATRETCTRAVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,016
    35o ngin 1 em.kiểu này chắc làm giàu cho may tay thú y rồi,chắc để con gà ở nhà coi bộ sướng hơn,ko dể kiếm tiền

komono thích bài này.
  20. quocmap

quocmap Member

Thích đã nhận:
    76
    Anh Long ơi, em không thấy số DT để liên lạc hỏi thêm vài chi tiết.