Thông báo về việc tham gia Festival sinh vật cảnh TPHCM lần thứ 1.

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi lamvn, 6/8/06.

1. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Thưa các thành viên ABV thân mến !

Festival sinh vật cảnh thành phố HCM lần thứ nhất sẽ diễn ra tại công viên Tao Đàn từ ngày 01-04/09/2006. Theo dự kiến đây sẽ là một sự kiện về cây cả cảnh quy mô nhất từ trước đến nay, được nhiều người yêu cây cá cảnh Việt Nam quan tâm, trong đó có các thành viên ABV của chúng ta. Festival lần này gồm nhiều nội dung, nhằm tôn vinh vẽ đẹp của những chú cá yêu và mở ra một hướng nhìn mới về nghề nuôi cá cảnh ở nước ta. Trong vai trò khách mời của CLB cá cảnh TPHCM, diễn đàn ABV của chúng ta cũng vinh dự góp phần cho sự kiện trọng đại này.

Vì sự phát triển của nghề chơi với cộng đồng, vì uy tín và sự lớn mạnh của ABV. Ban quản trị diễn đàn ABV kêu gọi các thành viên tham gia Festival lần này. Nội dung gồm trưng bày và dự thi cá dĩa, cá la hán, cá lia thia, và cá bảy màu.

Các thành viên có cá đẹp trong các nội dung trên xin gửi đăng ký tham gia về ban tổ chức trước ngày 15/8/2006 qua PM cho GC, duongnguyen, chaulahan và lamvn, hoặc đăng ký tại đây.

Theo dự kiến khu trưng bày tập trung gồm 500 hồ cá các lọai. Chúng ta có thể xin được một số lượng từ 20-50 hồ trong khu trưng bày để phục vụ trưng bày cá của thành viên ABV.

Ngoài ra còn có khu mua bán (phải đóng phí) gồm nhiều dãy kiot xung quanh khu trưng bày. Chúng ta có thể xem xét đến khả năng tham gia tại khu này để tổ chức các họat động giao lưu, mua bán và trao đổi cá giữa các thành viên với nhau. Ban quản trị ABV mong muốn nhận được nhiều ý kiến đóng góp của các thành viên cũng như sự tài trợ của các mạnh thường quân để tổ chức tốt sân chơi này.

BQT diễn đàn.

2. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Cho đến thời điểm này số lượng đăng ký vẫn còn rất ít, xin các bạn khẩn trương lên vì thời hạn đăng ký cũng đã sắp hết rồi. BQT diễn đàn sẽ chốt lại số lượng vào cuối ngày 15/08/2006 để báo cho ban tổ chức.

Mỗi hồ cá trưng bày sẽ được hỗ trợ 70.000đ kinh phí vận chuyển, số tiền không nhiều nhưng qua đó ta cũng thấy được sự cố gắng của ban tổ chức tạo mọi điều kiện cho chúng ta tham gia trong điều kiện khó khăn thiếu thốn về vật chất cũng như kinh phí.

3. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    em đăng ký

em xin đăng ký con này,
    Các bác ơi mình là thành viên của diễn đàn mình hãy tham gia đi mấy bác,bác nào bán cá thì có thể đăng ký lên bán cho vui đi,còn bác nào triễn lãm thì cũng đăng ký đi,Mấy bác đi xem triễn lãm mà thấy cá của người ta ko thì cũng buồn,diễn đàn mình cũng có cá nhiều mà,mấy bác đăng ký đi,với lại em đi 1 mình em cũng buồn lắm,mấy bác đi chung cho vui,hehehehheh
    1............2...................3..................cố lên cố lên

4. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    cho em đăng ký triển lãm con này (em chưa biết tên gì).
    con này hơi lớn vận chuyển hơi khó khăn nên bác để em tính lại.
    liệu có thể vừa tham gia triển lãm vừa đăng bán luôn được ko ko bác?

5. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Mấy em của Haohao đẹp mà hiếm nữa, tham gia cả hai con đi haohao, BLue xin bỏ phiếu cho bạn...

6. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    cảm ơn bác đã ủng hộ, chắc em phải cố thôi..................

7. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    @haohao: Mình không biết tí gì về La hán, nhưng chắc chắn sẽ tìm cho bằng được cá của bạn để ngắm, hi vọng được 8 với chủ nhân nữa...biết đâu đâm ra mê La hán lun thì sao nhỉ...
    Các bác nhà mình tham gia đi nào, vì mê cá rong mà Py xù cả chuyến du lịch do công ty tổ chức để ở lại Saigon đi tham quan đó...

8. meoconkitty

meoconkitty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá của bác haohao đúng là hàng hiếm rồi. Em không biết gì về LH nhưng thấy nó là OK rồi. Bác phải đi dự thi thôi :applause: :applause: :applause:

9. Haichuong

Haichuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Đúng rồi,các bạn trong diễn đàn nên mạnh dạn tham gia đi.Mình thèm lắm nhưng xa quá đành chịu.Hihi

10. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Chú lamvn cho anh hỏi nếu không phải cá dĩa, cá la hán, cá lia thia, và cá bảy màu thì không tham gia trưng bày được?

11. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    hihi, đem mấy con Plakat vào tham gia có được không vậy? mà em không biết cá em có đẹp không nưã? nó bơi lung tung không chụp hình được...

12. viethoang005

viethoang005 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Vì sự phát triển của nghề chơi với cộng đồng, vì uy tín và sự lớn mạnh của ABV. Ban quản trị diễn đàn ABV kêu gọi các thành viên tham gia Festival lần này. Nội dung gồm trưng bày và dự thi cá dĩa, cá la hán, cá lia thia, và cá bảy màu.

Phải đó, như thông báo của anh Lam thì ai cũng nghĩ là chỉ có 4 loại cá (dĩa hán thia màu) mới được phép trưng bày và dự thi. Vậy bầy cá tàu đẹp tuyệt của tui (và bầy cá lóc cá trê độc đáo của má bầy nhỏ) thì chắc đứng ngoài cổng?

13. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Anh fah ơi, không phải chỉ cá dĩa la hán betta và cá đá không đâu anh ơi. Chúng ta có thể tham gia ở các thể loại khác như cá lạ, cá ăn mồi.vv.. Ngoài ra còn có bể thủy sinh và bể cá biển nữa. Tuy nhiên đặc thù riêng của bể thủy sinh và cá biển nên không được hỗ trợ hồ và kệ, nghĩa là thành viên phải chuẩn bị hồ và kệ mang tới. Chúng ta có thể tham gia một số hồ trong khu vực riêng dành cho bể thủy sinh. Anh sớm nghiên cứu đăng ký nhé anh.

Theo em hiểu đây là 4 nội dung cá dự thi, còn trưng bày thì nếu phong phú sẽ càng hay, nên anh viethoang005 cứ đăng ký nhé. Xin cảm ơn thắc mắc của anh.

14. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Được chứ anh Muggle, cá đá cũng tương đối đơn giản mà, qui cách hồ 25x25x10cm, anh đăng ký bao nhiêu con cho em biết số lượng luôn nhé, nếu có hình gửi kèm càng tốt.

15. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình không có cá đẹp để trưng bày nhưng sẽ cố gắng tham dự Festival để ủng hộ cá của các thành viên diễn đàn mình. Chúc các bạn thành công!

16. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    hiện giờ mình có 7 con: 1 con Plakat Melano, 1 con Copper (có chút hơi hám Mustard Gas), 1 con Pattern (Marble) đỏ/trắng (3 con này là Halfmoon Plakat); 2 con kia không biết nói sao luôn: 1 con Silver/đỏ (mình ánh bạc, vây đỏ), 1 con mình xanh???/vây xanh đỏ....hồ 25x25x10 có lớn quá không? Nhưng không sao ủng hộ diễn đàn là chủ yếu...hehehe, Anh Lâm có rãnh ghé qua em xem đi muốn chọn con nào tuỳ ý, nếu xấu quá không chọn cũng không sao hehehe (trùi ui làm gì kêu em bằng anh sợ thế, tổn thọ mất hehehe)...hình chụp không thể hiện hết vì tụi nó bơi lung tung... cuối tuần này em mới có ở nhà (CNhật), không thôi cứ kêu KKK (lại gọi tới lão này rùi hihihi) dẫn qua coi ...còn mấy con nưã mà khó chụp hình quá
    Con Copper thì i chang con này:
    Con Plakat Melano cuả em giống>85% con này (tia đuôi màu xanh bạc cuả nó ít hơn một chút), nhưng Melano nếu trưng bày sáng quá sẽ mất đi màu đen cuả nó đấy vì ánh sáng sẽ đi xuyên qua bộ vây cuả nó thể hiện rõ màu xanh đen đậm, trong điều kiện không có ánh sáng mạnh thì nó cứ như cục than vậy...

Last edited: 11/8/06
  17. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Hehe,tên Muggle này,có cá đẹp thì cứ tham gia,ko lấy giải thì lấy khí thế chứ,hehe,già này chỉ biết xúi giục người khác,ok,nếu anh Lamvn cần người dẫn đường vào hang ổ nhà Muggle thì hú lão 1 cái,hiện hình liền.

18. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Các bạn cứ đăng kí tham gia trưng bày,ghi rõ những gì mà bạn muốn trưng bày:
    - cá gì
    - số lượng bao nhiêu
    - kích thước thế nào
    - mục đích tham gia: để trưng bày, để dự thi... sau đó sẽ mang về hay có nhu cầu bán...

Để ABV nghiên cứu các phương án hỗ trợ tối đa trong khả năng ABV cho việc tham gia của mọi người được thuận lợi.

Thi cá thì chỉ có 4 loại đã kể, nhưng trưng bày thì cho phép tất cả các loại, càng đẹp, càng độc đáo càng tốt.

Giải thưởng các cuộc thi không nhỏ, vì vậy nếu các bạn có cá La hán đẹp, Cá đĩa, cá đá, Bảy màu đẹp thì cứ mạnh dạn tham gia thi.

Có thi thố, trưng bày thì mới có dịp so sánh, mới biết được cá nhà mình tốt - hay - đẹp đến mức nào chứ!

19. kingmax1987

kingmax1987 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em đang kí nha

hehe em xin 2 hồ nha.em chi? xin bày cá la hán thui muốn tham gia thi:p tuy cá cũng ko xuất sác mấy nhung chu? yếu là tấm lòng "ham giai? thuong?":laughing: :laughing:=P~ <em đùa đấy mấy bác đùng hiê?u lầm nha>.em cũng hoi so. ko bít điều kiên. trung bày nhu thế nào.bác nào nám rõ thông tin thì cho anh em bít luôn nha.thanks
    con thu nhất to = 3 ngón tay
    đây là hình cũ lúc 2 ngón
    con thú 2 bighead<short body>

20. MQ-MK

MQ-MK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Đăng trưng bày cá đĩa bồ câu

Thấy mấy bác chuẩn bị xôm tụ quá, MQ tôi cũng sẵn có mấy con cá dĩa chắc để trưng bày cá thành viên cho vui.
    Dự kiến xin một hồ trưng bày không dám thi.
    Cá dĩa bồ câu.
    Số lượng 6->9 con bồ câu 12-13cm
    Kích thước hồ 60->80cm
    Mục đích tham gia trưng bày. Sau đó đem về nếu ai thích mua thì bán giá cao.
    Hình ảnh đại diện