Thông báo với toàn thể anh em yêu cu gáy

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi thienfe, 14/3/11.

1. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Tình hình là chiều chủ nhật vừa rồi có thể là trộm,có thể là một ai đó quá yêu cu gáy đã lấy mất 1 chú cu thổ rền bổ 2 của mình.Thật lòng thì mình rất buồn và mong được chuộc lại nhưng chắc là khó!Khi thú chơi bị đánh cắp thì anh em biết thế nào rồi không cần phải nói nhiều nữa!Mong mọi người hãy cảnh giác để không còn gặp phải cảnh như mình!

2. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Bác bị mất trong trường hợp nào , nếu bác treo ngoài đường bị nhấc thì bác thử lượn vài hàng chim quanh khu vực xem sao . Còn nếu bác để trong nhà cẩn thận mà bị mấy bác Chim tặc tấn công thì theo em là có chủ ý rồi - với trường hợp này có vẻ hơi khó . Mong bác tìm lại được chú chim yêu quý.

3. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    bac co the chup anh gui lên diễn đàn không?biết đâu chừng a e trong hội gặp được thì "cu"lại về với bác thì sao?chúc bác chóng tìm lại được cu của mình!thân!

tronggiap and thienfe like this.
  4. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Hixx, Hà Nội giờ gió to lắm, treo chim chô hớ hênh quay đi quay lại là thấy gió thổi mất tiêu rùi. Chia buồn cùng bác chủ thớt :(

thienfe thích bài này.
  5. thienfe

Thích đã nhận:
    547
    Nếu chủ quan mất thì thôi!Đằng này mình treo tận trên sân thượng nó lấy xong còn để lại cái lồng thế có đau không chứ!

6. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Thế thì bó tay thật, bạn thử đi ngó nghiêng mấy nhà hàng xóm xem có nghe tiếng gù quen quen không, trộm trên sân thượng thì nhất định không phải khách vãng lai rùi :(

thienfe thích bài này.
  7. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Chắc chắn là trộm quen rồi Đ/C ạ!!! Chứ treo trên sân thượng mà vẫn mất thì....Tên trộm này chắc chắn phải đến nhà bác vài lần xem chim rồi.

thienfe thích bài này.
  8. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Như bác Thiện nói thì em cũng có thể khẳng định đến 80% là vụ mất mát này là có chủ ý và được lên kế hoạch . Trước đây cậu bạn em đã từng bị trường hợp này , có người đế hỏi mua trả giá đủ kiểu nhưng không bán và rồi sau một đêm nhậu nhẹt say bẹt nhè về thì chim bay đằng chim lồng ở lại cùng móc . Bác thử ngẫm lại xem câu chuyện của bạn em có chỗ nào quen quen với bác không nhé . Mong bác sớm tìm lại được chú chim và chuộc được lại .

thienfe and Thiện Bảo Lộc like this.
  9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Đâu phải ở hà nội có gió to đâu bác, trong này lâu lâu cũng có vài trận gió lốc lùa từ cửa trứoc xuống cửa sau, bác ấy mới chỉ 1 con mất thôi, mấy ông bạn em tụi nó mang búa đập tưởng nhà lấy đúng 3 con chim, diện thoại đồ dùng gia đinh còn giá trị hơn chúng nó chả thềm lây. trước em cụng bị rồi, đi làm 2 thằng vô nhà một thằng lừa ông già xin sdt lấy bút ghi, một thằng bắt chim bỏ túi, về thấy mất. 3 tháng sau đi chơi tình cờ tạt ngang ngó té ngửa con chim mìn, hỏi nó nói mua, thấy nghi trở ông gia ra và chính nó. nên nó một trận lên bờ xuống ruộng hả hê.

Amateam, thienfe, loc ct and 3 others like this.
  10. thienfe

Thích đã nhận:
    547
    Thưa Các Bác mấy hôm nay tôi cũng đang nghe ngóng xem!Nhưng tôi nghĩ nó lôi em nó từ lồng ra như thế chắc phải mất hàng tuần em nó mới hoàn hồn được chứ chưa nói là gáy lại.Mong nó cũng yêu cu gáy như anh em mình

11. huaquoctoan

huaquoctoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    668
    xin chia buồn cùng bác chủ thớt..thời buổi này chim tặc nhìu lắm bác ah,hbua nhà em còn bị nó cắt lưới vào nhà bắt con mồi nữa đó,mà hên là khu em sống k đc to lắm nên tìm ra nó không khó lắm và thế là nó vừa tốn tiền thuốc vừa bị mang tiếng ăn trộm nữa đó...hi vọng bác sớm tìm đc chim của mình

nguoidaugio and thienfe like this.
  12. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    nếu bác vô tình gặp tên cu tặc ấy thì bác đừng đánh đấm mà tội nghiệp em nó nhé! bác chỉ cần làm em nó giống như nó làm cu của bác vậy đó.. nhổ vài sợi lông em nó như cu bác rớt lông vậy nhé! chúc bác sớm tìm ra cu tặc...hihi.

thienfe and nguoidaugio like this.
  13. chimrung_eh

chimrung_eh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    tình hình là ngày càng xuất hiện nhiều loại tặc. trộm chim gọi là chim tặc, phá rừng gọi là lâm tặc, cướp biển gọi là hải tặc, phá hoại internet gọi là tin tặc. trên chỗ tôi hiện nay bà con trồng cao su đã đến mùa thu hoạch mủ cao su rồi cũng bị trộm cắp thường xuyên. loại trộm mủ cao su này bà con trên tôi gọi là .....CAO TẶC.

thienfe, vanthaohotel and nguoidaugio like this.
  14. duccansportvn

duccansportvn Member

Thích đã nhận:
    13
    chia buồn cùng bác chủ. h xã hội phức tạp thật. mong bác sớm kiếm đc em khác thế chỗ

thienfe and nguoidaugio like this.
  15. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Chia buồn cùng bác, hồi trước tết em cũng bị mất 1 con mồi, để lồng chim trong nhà bếp mà chỉ 1 tích tắc em ra ngoài thôi, trong khi vợ còn ở nhà mà nó vào lấy lúc nào ko hay, lát về định xách lồng treo lên cây thì...hỡi ôi!!! Vừa buồn vừa giận vừa sốc cả tháng trời mới lấy lại thăng bằng đó bác. Giờ em rút kinh nghiệm mỗi cứ ở nhà thì thôi chứ nếu có việc ra khỏi nhà là cứ đem lồng vô nhà cất cho chắc.

Last edited: 17/3/11
  16. thienfe

Thích đã nhận:
    547
    Cảm ơn anh em đã động viên chia sẻ!Chỉ mong sẽ tìm lại được em nó thôi!Chán thật!Mọi người hãy cảnh giác với cái loại "chim tặc" à quên "Cu tặc" chứ!

17. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    xin chia buồn cùng bác. chúc bác sơm tìm được em cu yêu quý

thienfe thích bài này.
  18. thienfe

Thích đã nhận:
    547
    Hôm nay nhớ em nó quá tìm mọi cách post lên để anh em chia sẻ!Em nó ở trong cái lồng trắng đó ạ! http://youtu.be/GD0y6cyL_3g

19. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Up phụ bác lên luôn cho mọi người xem cho tiện
    [YT]GD0y6cyL_3g&feature=youtu.be[/YT]

thienfe and Thiện Bảo Lộc like this.