Thông tin người ngoài cuộc

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi gahocmon, 17/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gahocmon

gahocmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    Mình mới thu thập được thông tin khá thú vị, là toàn bộ anh em trong hội chim cảnh Bà Điểm nói riêng Hóc Môn nói chung ủng hộ mình rất nhiệt tình. vì vạch trần ra bộ mặt thật của kẻ lừa đảo. Mấy anh em trong hội chim kiểng ai cũng điều biết vụ việc này. chú tui là người bị hại còn người hại khỏi phải bàn cải anh em trong hội ai cũng biết. A/E nào có dịp cứ ghé hội chim cảnh Bà Điểm ai cũng trả lời được câu hỏi của anh em.

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Đề nghị gahocmon nêu ra bằng chứng cụ thể để tránh gây tranh cãi trên ABV. Nếu không có thì chủ đề sẽ bị đóng và gahocmon cũng bị xem là vu khống vô căn cứ và sẽ bị xử lý theo quy định của ABV.
    Mình không bênh vực ai cả, chỉ đứng giữa "thổi còi", bên nào đúng, bên nào sai thì phải có bằng chứng, không thể nói chung chung được.

truongsumo, dienti, hoacuc and 4 others like this.
  3. moitapchoiga

moitapchoiga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    464
    Hy vọng gahocmon đưa ra dẫn chứng cụ thể nhé , cứ nói vậy hoài làm anh em cũng mệt theo rồi phiền Mod cứ xóa bài , càng làm mọi người bức xúc .

Bạn có thể dùng điện thoại quay lại việc chú bạn nói phải không ???

Thân.

dienti, quachnguyen, hoacuc and 5 others like this.
  4. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Nếu gahocmon còn tiếp tục như vậy ( chuyện bên ngoài từ xa xưa và không có chứng) để diễn đàn phức tạp đề nghị Mod xóa bài và có hình thức sử lý nick gahocmon không nên để ảnh hưởng đến hoạt động, sinh hoạt của thành viên

5. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mình để chủ đề này 3 ngày, sau 3 ngày mà gahocmon không đưa ra được bằng chứng cụ thể thì sẽ bị xử lý theo quy định.

6. taxitaxi

taxitaxi Member

Thích đã nhận:
    85
    theo mình thấy gahocmon nên đưa ra nhân chứng cụ thể, thì anh em trên đây mới tâm fụt và khẩu fụt chứ... bạn cứ kêu anh em đi hỏi thì ai ở không đâu mà đi được. Bạn chiếu tập 2 hay quá mà lại thiếu vai chính rùi. Bạn nên mời ông chú của bạn vào trong này cung cấp thêm chứng cứ hay khẳng định việc bạn nói là đúng thì sẽ thiết fụt mọi người hơn. Có người thật đối chứng thì tốt hơn. Tại mình thấy maihac là người trong cuộc đã khẳng định trên này rùi, còn thông tin của bạn là nghe rồi nói lại có thể không chính xác, nhất là vụ cách trả tiền và trả có đủ chưa??? chỗ này bạn cần giải thích cho anh em rõ hơn.....còn chuyện con gà mất rồi thường tiền .... thì maihac chưa đúng mình công nhựn. còn bạn kêu đi hỏi mấy anh CLB chim thì....... anh em trên diển đàng này cũng như tui.....xin chào thua

truongsumo, dienti, gahocmon and 2 others like this.
  7. hongngocga

hongngocga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Bạn này nói đúng nè, quay phim đi!,sẳn dịp mời anh MH và chú của bạn ra đối chứng với anh em hội chim Hốc môn luôn ai đúng ai sai sẻ rỏ mà thôi (còn ai không ra mặt thì có nước thua chắc ) chúc bạn có thắng lợi, thân!

manthuy, gahocmon and khuongpham like this.
  8. GATRETCTRAVINH

GATRETCTRAVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,016
    câu chuyện này mình cũng đã từng gặp chú út cách đây 2 năm,và từng nghe chú ấy kể về con gà của chú,khi đó con gà ma ke đó cũng đã có nhiều hậu duệ ở nhà MH.VÌ mình cũng đã ghe cafe phù viên.nhưng thật sự mà nói lúc đó anh em trên diễn đàn này ít ai biết và thấy con gà này,ngoài anh em nhà hàng xóm MH đều biết mà cũng ko tài nào tiếp cận đc con gà này đâu.lúc đó mình có khuyên chú ấy thưa ra công an,nhưng xem ra thì hơi bị khó,chỉ vì mất con gà,thì lấy gì đi kiện tụng.còn anh LTDHONG kêu đem ra bằng chứng vậy bằng chứng là gi? anh nói cho mọi người nghe xem.giả sử trường hợp này là gà của anh nó đã bị mất cách đây vài năm như thế,vậy anh đem ra những gì ?hay là cái giấy khai sinh của nó?

9. khuongpham

khuongpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    565
    Vấn đề này nếu muốn đưa ra bằng chứng thì cũng khó cho gahocmon vì sự việc đã xảy ra lâu rồi, điều quan trọng ở đây là gahocmon ko muốn dành lại con gà đó cho chú mình mà chỉ muốn cảnh báo cho mọi người biết để sau này không ai gặp phải trường hợp như vậy thôi. Bây giờ cái quan trọng là tòa án lương tâm của mỗi người thôi , còn nếu người ta không có cái tòa án lương tâm đó thì cũng đành chịu thôi," có vay, có trả" anh ah. Bây giờ không còn câu " Đời cha ăn mặn , đời con khát nước" nữa đâu anh, mà" Đời cha ăn mặn, Đời cha khát nước " ngay đó anh. Bởi vậy em nghĩ anh đừng nên nói thêm vấn đề này nữa, vì vấn đề này anh em trong giới chơi gà kiểng ai cũng biết mà "né" rồi , để bị bank nick thì không đáng đâu . Còn nếu ltdhong muốn bằng chứng thì cảm phiền bạn xuống Hội chim cảnh Bà Điểm để xác minh sự việc là công tâm và chính xác nhất, và đây cũng là bằng chứng cụ thể mà gahocmon đưa ra. Còn ltdhong kêu gahocmon đưa bằng chứng lên đây thì tôi nghĩ không khả thi vì rất khó để làm được điều này. Hoặc ltdhong nói chính xác bằng chứng của bạn nói trên bao gồm những gì để gahocmon có thể tìm và đưa ra bằng chứng cụ thể. Thân!

10. moitapchoiga

moitapchoiga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    464
    Theo em nghĩ chuyện mượn gà xong mất rồi đền thì anh maihac đã thừa nhận nên không cần bàn gì thêm , vấn đề ở chỗ maihac nói con mất không phải là con đoạt giải kỳ vừa rồi , bạn gahocmon chỉ cần nhờ chú út ( nhớ quay phim lại ) nhìn hình con gà hoặc đến chỗ maihac chơi khẳng định con gà đoạt giải là con bị mất là mọi người ai cũng hiểu rồi .

Thân.

gahocmon, dienti, sonviet and 7 others like this.
  11. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    thôi thì ra ngoài gặp mặt giải quyết cho rùi. lúc đó nhớ quay video cho anh em xem . chủ nhật này gahocmon mời anh em làm chứng lại hoa viên trúc lâm . anh em thấy cách giải quyết này ổn ko. thay vì cứ ấm ức trong lòng. gahocmon nhớ mời lão maihac luôn nhé. cứ vào diễn đàn búc xúc hoài mà ko giải quyết được gi đâu.

gahocmon, hoacuc and hongngocga like this.
  12. gahocmon

gahocmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    anh ôm con gà trong ảnh cũng thừa nhận là con gà này không đàn hoàn.
    anh này trong giới gà kiểng cũng chẳng lạ gì.
    con gà thay lông 2 mùa sao mình nhận ra được đặc điểm. chỉ nhìn dáng qua hình ảnh thôi.
    gahocmon tom lại sự việc là chuyện nảy hoàn toàn đúng 100% kêu tôi đưa ra bằng chứng thật sự rất khó cho gahocmon này. tui lên topic này là để giao lưu trò chuyện học hỏi chia sẽ kinh nghiệm lẫn nhau. chứ không tự mình bêu xấu mình hay bêu xấu người khác. gahocmon nói người thật việc không sai 1 li bia nào hết.

13. GATRETCTRAVINH

Thích đã nhận:
    1,016
    khuongpham nói rất hay,rất chính xác,muốn có đc bằng chứng chính xác chỉ có cách là đi hỏi thông tin xung quanh anh em hội chim,chính xác hơn là nhữnh anh em hàng xóm ,đó mới là bằng chứng khách quan và chính xác.một số anh em lên đây chỉ bình luận vấn đề mà ko làm xúc phạm ai mà bị xóa nick đi thì mình thấy ko công bằng cho lắm,diễn đàn này là của chung,của tất cả anh em,mọi người điều có quyền tham gia,có quyền nói lên tiếng nói chính đáng của mình,các anh em xem lai.mình đợi anh ltdhong trả lời những bằng chứng cụ thể mà anh yêu cầu.thanks

sonviet and khuongpham like this.
  14. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Không hiểu ý gì đây? .

Duc Long, hoacuc, gahocmon and 2 others like this.
  15. GATRETCTRAVINH

Thích đã nhận:
    1,016
    mình viết bằng chữ việt,chứ ko phải tiếng tây tiếng tàu gì hết.

gahocmon, sonviet and khuongpham like this.
  16. khuongpham

khuongpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    565
    chịu khó đọc + suy nghĩ là hiểu thôi bác ah! chắc không khó hiểu đến vậy đâu nhỉ?

gahocmon and sonviet like this.
  17. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Đúng là viết chữ việt. Nhưng nếu không hiểu bằng chứng ở đây là những bằng chứng gì thì đừng nên viết.

hoacuc and gahocmon like this.
  18. GATRETCTRAVINH

Thích đã nhận:
    1,016
    mình xin lỗi anh ltdhong,vì anh khăn khăn đòi đưa ra bằng chứng cụ thể cho anh xem,mình ko hiểu anh muốn xem cái thứ gì? khi đó chỉ là con gà,nếu anh có ý tưởng hay thì anh nên đưa ra đây để anh em xem và còn học hỏi kinh nghiệm của anh.thanks

gahocmon and sonviet like this.
  19. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Ví dụ nhé:
    Nếu bạn nói người nào đó là người ăn cắp món đồ của bạn thì bạn cần bằng chứng gì để chứng minh là người đã ăn cắp món đồ đó của bạn để thuyết phục mọi người là mình đúng?

Last edited: 17/5/11
    gahocmon, huygv and hoacuc like this.
  20. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    anh đã nói thổi còi rồi thì mình nghĩ anh cũng biết xem đá banh rồi, anh có để ý thấy trọng tài trên sân không, đã thổi rồi thì đừng có hồng mà cải lại, mặc dù có những lúc trọng tài sai, nhưng trên sân người ta ví trọng tài như cha mẹ (nói không có quyền cải, nhiều lúc cầu thủ ấm ức có thể lúc đó văng tục hay sao không biết, mình chỉ thấy trọng tài chạy lại móc thẻ ra phạt ngay...mình đã áp đặt cuộc chơi thì ai thấy thích thì chơi chứ không có nghe ai hết, mặc dù những ý kiến lúc đó có thể là sai....chứ mấy anh chắc cũng rãnh lắm phải không, suốt ngày cứ lòng vòng cái vụ án này hoài mà chẳng đi tới đâu....mình nói thật chỉ qua vài bài đầu thôi là ai cũng biết người đúng, người nào sai rồi( mình rất đánh giá cao trình độ nhận thức của tất cả các anh em đã tham gia vào cuộc tranh luận mấy hôm nay). mình nghĩ nếu anh em tranh luận thêm 1 tháng nữa trên diễn đàn thì kết cuộc cũng không đi tới đâu, tại sao không hẹn nhau ở CLB sinh hoạt nào đó làm rõ sự việc đi rồi lấy kết quả báo lại cho anh em trên diễn đàn là xong rồi. chứ cứ để tình trạng này trên diễn đàn kéo dài thì anh em tham gia càng nhiều thì càng làm cho mod cực và lại có nhiều anh em mích lòng nhau.....các mod có thấy mấy anh cảnh sát giao thông không, không thổi thì thôi, đã thổi rồi thì chỉ có biết năn nỉ cho xin nọp phạt thôi....

truongsumo, dienti, Duc Long and 25 others like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.