thông tin về 1 ông lão chào mào

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi phuckrongno, 22/5/11.

1. phuckrongno

phuckrongno Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Chào các bạn ,hôm trước mình có viết 1 bài về chào mào 20 năm .cách đây 1 tháng mình có về nhà ,Dỗ Ba mình .ngày 19/3 AL mình cũng tính quay 1 đoạn video pót lên đay cho các bạn xem , nhưng anh trai mình đem con CM ra bè tôm nuôi rồi ,mà mình thi về TG rất ngắn nên ko ra bè tôm đươc ,nghe ông anh mình nói nó giờ hót soi gương vẩn con đá ác .trông diễn đàn này có chú phải gọi CM của mình bằng anh đấy nhé ,nay nó 21 tuổi rồi nhé , bạn nào 21tuoi thì gọi bạn chào mào , bạn nào nhỏ hơn thì gọi anh đấy ,có bạn nào hoài nghi hay cho là mình nói dối thi xin thưa bạn đó nhé ,Mình ko có tg mà nói dối đâu các bạn .hè náy có lẽ mình đưa các cháu về nội chơi , bạn nào muốn tận mắt thấy chim cm 21 năm thì gặp mình .sdt cua mình .0935443911 bảo phúc , nhf mình ở nha trang , 82/22 trân phú . và có nhà ngoài đảo ,nếu muốn bẩy chào mào thì cứ theo mình ,, bảo đảm sẽ ko làm các bạn thất vọng .. vì mình là người lớn ..nói là có , chào các bạn

2. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Bạn nên có hình ảnh video ngoài thông tin,post cho ae chiêm ngưỡng đánh giá nhé !

3. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    mong bác có dịp làm cái clip cho a e chiêm ngưỡng.

4. hunggl

hunggl Active Member

Thích đã nhận:
    17
    đây là chuyện bình thường.chim 20 tuổi ở mình cũng có

5. phuckrongno

Thích đã nhận:
    94
    bạn nói nơi bạn cũng có ,nhưng minh noi CM 20 năm ,mà có bạn cho mình nói dóc cơ đấy .thú thật với các bạn rằng .mình cũng chẳng có tg đâu mà bót hình hay video , vì mình rất bận vả lại cũng đi xa quê hương 12 năm rồi .. công việc nào vợ nào con ,nào tim cách làm ra tiền nuôi gd ,yêu chim thì cũng đứng hàng bét chứ cũng không cho lên hàng đầu được ,

6. HuangYue

HuangYue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    288
    toàn chém vu vơ, chả có cái hình, cái ảnh, cái clip nào chứng minh cả. cứ hô 20 năm chứ hô 30 nămc ũng được.

7. coduong

coduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    bác ý là người lớn
    nói dối chúng ta làm gì
    bác ý đã bảo ko tin thì pm sdt kia kìa
    Thân!

8. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    kể ra mà có clip thì hay quá, ae cũng mở mang được tầm nhìn và cũng dễ thuyết phục hơn

9. tranminhquang

tranminhquang Active Member

Thích đã nhận:
    32
    20 năm quả nhiên là con số KHỦNG với động vật (trừ rùa), quả thật là hiếm có. Khi nào rảnh Bác nói Anh của Bác post clip lên diễn đàn cho anh em chiêm ngưỡng CỤ CHÀO MÀO với! Để xem CỤ sẽ có giọng sổ như thế nào, hay già quá ko còn đủ hơi... khikhi đùa cho vui chứ em ngưỡng mộ Anh Em nhà Bác lắm!

10. phuckrongno

Thích đã nhận:
    94
    các bạn nói vậy hèn nào mấy bác nghệ nhân từ từ rời khỏi diễn đàn này hết là phải ,, xem câu trên người ta nói người ta đang ở đâu kìa , lam sao có hình hay có video được ,đôi luc nói thì sợ các bạn buồn , cái ji ko biết hay chưa biết để người khác nói cho mà nghe , rồi học hỏi rút kinh nghiệm ra từ đó ,cũng như mình có ji hay nói ra chúng ta cùng hoc hỏi với nhau ,toàn những lời chả ra làm sao .con kích bát nửa chứ .cách 270 km đẻ đâu ra có video hay hình , dọc mà chẳng hiểu ji cả .

11. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Bác 41 tuổi rồi mà cách viết bài của bác teen quá :D cái ji

12. nguyenvanhoa

nguyenvanhoa Member

Thích đã nhận:
    2
    nói chung là bác chém vừa thôi. còn nói a e kích bát. bác có giỏi thỳ post hình và clip cho a e xem thử nào. vòng vo mãi.

13. duongnhiet

duongnhiet Member

Thích đã nhận:
    5
    270km hay 2700...km thì có liên quan gì tới vụ video hay hình!!!

14. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    thông cảm với bác nhưng bác khoe hàng thế kia mà bảo anh em không nóng ruột thì tội quá chỉ được nghe thôi hichic......em thì chưa có pót lên đây toàn coi ké hihi

15. chimrung_eh

chimrung_eh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    bác này định cho anh em ăn mầm đá đây mà. cứ chờ đi, khoảng 01 đến hai năm nữa bác ấy đưa hình hoặc video lên ngay cho anh em tha hồ mà xem. hì