Thông tin về cuộc thi chim 5-03-2006

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi dhongphuc, 27/2/06.

1. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Chủ nhật ngày 5-03 tới CLB chim vành khuyên Hà Nội có tổ chức cuộc thi, giao lưu cho mọi người nuôi khuyên. Anh em ai có nhu cầu mang chim của mình dự thi thì đăng kí với anh Ngọc số 0983332274. Tiền đầu lồng là 30 nghìn. Mọi người tới tham gia giao lưu cổ vũ cho phong trào chơi chim khuyên của Hà Nội nên cao nhé.

2. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chủ nhật ngày 5/3/2006 diễn ra cuộc thi khuyên tại Vườn Bách Thảo.Mọi người hôm đó đến cổ vũ cho hội chim phát triển nhé.Không sau đợt H5N1 chìm quá.

3. meetu

meetu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    @Nam cua o: Cho mình hỏi, cuộc thi bắt đầu từ mấy giờ ? không biết có thành viên nào của 4rum ta tham gia đợt này không nhi? Hôm đó mình sẽ ra xem, cổ vũ!

4. dhongphuc

Thích đã nhận:
    41
    Khoảng 8h là bắt đầu cứ 7h30 bạn tới là vừa. anh em 4rum nên chơi cổ vũ cho vui. Trên 4rum cũng có vài em có chim thi đấy.

5. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Nếu mình muốn tham gia thì phải lên thừ 7h30 đăng kí,lấy số thứ tự.9h mới bắt đầu.CÓ ai trên diễn đàn mình tham gia ko nhỉ hay là đi cổ vũ cho vui.

6. dhongphuc

Thích đã nhận:
    41
    anh em nên đi càng đông càng tốt không lại dịch nữa thì không biết bao giờ mới được chơi

7. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    hì hì, ai tới được thì tới nhé, mình cùng gặp nhau cho vui, cổ vũ phong trào!, mới cả xem khuyên sau dịch thế nào, mình thấy khuyên căng vẫn nhiều lắm, nhưng cũng nhièu chú bị xuống phong độ quá!

8. hunterman812

hunterman812 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nào hôm đó có máy ảnh số và cả máy mp3 ghi âm thì càng tốt. Nhớ mang theo để post lại cho anh em cùng thưởng thức với nhé

9. dhongphuc

Thích đã nhận:
    41
    Ai có máy ảnh thì mang ra chụp về chia sẻ cho ai không ra được nhé. Để phong trào nó nên cao. Mà tôi nghĩ là kiểu gì trên cái 4rum này cũng sẽ có người có chim được giải. Ra để cổ vũ cho đội nhà nhé..........

10. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    @dhongphuc: em tính mang con khuyên của em đi nhưng lo ko đấu đc :D bác ko lo khoản máy ảnh!! Bác Tienbm chắc là Ban bánh khảo kiêm tay máy chuyên chụp góc hiểm :D ngoài ra em cũng có máy!! Hôm đấy bác cứ thấy thằng nào người bé tý mà vác máy to uỵch thì đúng là em đấy!! :D hẹn gặp bác hôm CN

11. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Cơ bản là ngay từ bài đầu thì thông báo là Chủ nhật ngày 5-03 tới CLB chim vành khuyên Hà Nội rồi sau đó nam cua o lạih thông báo tiếp Chủ nhật ngày 5/3/2006 diễn ra cuộc thi khuyên tại Vườn Bách Thảo rồi mọi người hẹn hò nhau đi thi và xem, vậy cho tớ hỏi chính xác là ở đâu??? Cây Đa cung văn hóa thiếu nhi hay là Bách thảo???? mọi người nên check rõ địa chỉ. Về bánh khảo thì mấy lần Hồng Kỳ gọi mời chén nhưng bận quá không ra được nữa nên thôi roài

12. dhongphuc

Thích đã nhận:
    41
    Địa chỉ chính xác là ở cafe Bách Thảo đấy chú Tiến ạ. Lần này chú rảnh thì ra nhé, mang máy ra chụp ảnh máy chú chim được giải nhé. Không biết chừng lần này lại làm phiền chú chụp cái ảnh cháu nên nhận giải nhất nữa thì ngại lắm. Lần trước được nhất bên Cung thiếu nhi, chú chụp rồi cuối cùng ảnh lại lỗi hay sao mà cháu không được nên (Ti Vi)hahaha. Chim đang căng không biết có được gì không nữa. Đùa vậy thôi hôm đấy ra hy vọng là chú tiến sẽ giới thiệu cho cháu mặt mấy anh trên 4 rum này. Sau này có gì chưa hiểu nhờ các anh chỉ bảo.

13. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hôm nay mới xác nhận được là hiện ở Cây Đa chưa tổ chức thi, Hồng Kỳ nới rằng vì chưa có lệnh tháo gỡ cấm vận chính thức nên vẫn cẩn thận và để đến tháng 4 này mới bắt đầu, còn chủ nhật này thì buòon rồi, mình phải về quê rồi không ra được, phải nhờ coi77 thôi. Và đây là hình của dhongphuc gửi trước để thành viên aqua biết mặt hôm đó ai ra được thì nhớ chỉ mặt điểm tên nhé

14. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hôm nay tại Cây Đa, các Hội viên Hội khuyên HN đã như thường lệ "mang Chim ra treo" Chính thức tại đây tháng tu mới bắt đầu tổ chức thi. Ngày mai Chủ nhật tổ chức thi tại Bách Thảo
    Hình ảnh

File video (Quay bằng Sony) có tiếng khuyên líu
    http://rapidshare.de/files/14649761/MOV03384.MPG.html
    Đây là chú chim của dhongphuc
    http://rapidshare.de/files/14650589/MOV03386.MPG.html
    Nếu không down đc bằng 2 link trên thì vào Walla.com , check mail: aquariumvn@walla.com ; pass: aquariumvn

15. dhongphuc

Thích đã nhận:
    41
    Mọi người ơi cuộc thi Bách Thảo ngày 5-3 bị hoãn lại 1 tuần rồi nhé. Lí do là trới mưa nên không thể thi. Cuộc thi sẽ được tổ chức vào tuần sau. Hẹn gặp lại mọi người nhé. Hy vọng hôm đấy anh em trên 4rum minh có thể giao lưu. Ai nhận ra nhau thì nhớ chỉ mặt điểm tên để em biết nhé, sau này có vướng mắc gì trong việc chơi chim nhờ mọi người chỉ bảo.

16. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Hôm thứ 7 thì trời đẹp thế cơ chứ, hôm qua thì tệ hại quá!! Em mang cả máy quay về để quay mà trời nỡ phụ lòng mình. Thôi chờ sáng tháng 4 vậy :)

17. hunterman812

hunterman812 Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy chính xác là CN tuần này 12/3 vẫn thi tại Bách Thảo hay là tháng 4 mới thi

18. dhongphuc

Thích đã nhận:
    41
    Chính xác là chủ nhật thi lại còn tháng 4 thì sẽ thi ở Cây Đa

19. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Spam:
    Trông đồng chí dhongphuc "trẻ" nhỉ, vậy mà đi thi đã có giải rồi, chúc mừng nhé!

Chúc đợt thi tới đoạt thứ hạng thật cao và có nhiều dịp chia sẻ niềm vui chơi khuyên với mọi người!

20. dhongphuc

Thích đã nhận:
    41
    Em cám ơm chị GC động viên và nói thật là em mê chơi khuyên lắm. Mong là em sẽ chia sẻ kinh nghiệm, niềm vui với anh chị được nhiều.