Thư Cảm Ơn

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi ChimKhuyenVang, 27/2/12.

1. ChimKhuyenVang

ChimKhuyenVang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    209
    Mình là ng mới tập chơi cu gáy, bước vào nghề bằng 2 bàn tay trắng, cũng ko biết hỏi ai vì ở quê mình chưa ai chơi cu gáy cả. Mình vào diễn đàn và nhờ AE trong diễn đàn chỉ dạy tận tình mà sáng nay mình đã bắt được một chú bổi bằng chính khả năng của mình, mình rất mừng nên vội vào diễn đàn viết lá thư này để chân thành cảm ơn những AE bao ngày qua đã tận tình chỉ dẫn.:x:x:x:x

2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    :crying::crying::crying::crying:người đâu mà hay thế mới đó đã:x:x:applause::applause:

Last edited: 27/2/12
    hungvcb and ChimKhuyenVang like this.
  3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Chỗ mà chưa có người chơi cu, mình mình đi bẫy thì còn gì bằng.

dong_pham, hungvcb, Hai viet and 4 others like this.
  4. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Các sếp to dạo này bu hết cả vào box cugáy rồi. Anh em box gáy chuẩn bị mài dao dần là vừa :D :D :D

GHT, Thu HY, hungvcb and 7 others like this.
  5. ChimKhuyenVang

Thích đã nhận:
    209
    Thì thầy hay có trò giỏi mà:laughing: Nhờ các bác mà mình thành tài

6. anchoichamcom

anchoichamcom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    Chúc mừng bác đã thành công:applause::D:D:D:D

7. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Chào bạn ChimKhuyenVang ,
    Không biết bạn ỡ Cà Mau nhưng thuộc huyện nào vậy ? chứ mình biết Huyện Phu tân có chú 4 Hill cũng là một nghệ nhân rất chuộn khách , và cháu Hiếu cũng ỡ chung Huyện ấy , hy vọng cháu lên Diễn Đan nhiều có ngày se gặp .
    Thân Hai Việt

8. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    anh ở đâu mà nói ở " quê mình chưa ai chơi cu gáy", thấy anh đến từ Cà Mau vậy anh ở Huyện hay ở Tp? Hi vọng có dịp gặp nhau, vì ở Cà Mau tham gia ở đây ít thành viên lắm!

9. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Bác chia cho em một ít cảm giác đi, em vừa nghe cú điện thọai báo tin của thằng bạn xong: hôm rồi em đi tập mồi lỡ gặp 1 em bổi sấm đồng, ngồi ngay gốc nên ngắm rõ dung nhan của em nó, lại nghe em nó về đấu thấy mê quá, đêm ngày mất ăn mất ngủ. thằng bạn trong hội thương tình lo em bị ốm đã mang đất vào xử, về đấu chừng hơn tiếng mới dính giò hắn a lê hấp phi ra tóm và kết quả mang về thì chim đã gãy lìa một bên đùi. ặc ặc chả biết ông tướng bắt thế nào nữa. huhu tối nay lại mất ngủ khi nghĩ về nó. Đau xót!

10. ChimKhuyenVang

Thích đã nhận:
    209
    Em ở X. Đất Mũi - H. Ngọc Hiển - T. Cà Mau nên chưa ai chơi cu gáy mồi cả. ở đây cu gáy nhiều lắm, vì em chưa có cu mồi hay nên chưa bắt được, sáng ra cu gáy đậu trên dây điện bo nhiều lắm có dịp nào mấy Bác qua em mà bẫy nghe. hôm nay ở gần nhà có con cu nó gáy bổ 2 và bo dài lắm nghe mà nao lòng nhưng con mồi của em thì chưa thành tài tiếc quá.

ltdhong thích bài này.
  11. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    ở Cà mau cũng khá nhiều anh em chơi mồi đó bác . Bác tìm hiểu xem - hy vọng anh em cùng đam mê tìm được đến với nhau - thú chơi phải có sự giao lưu học hỏi cùng nhau kiểm nghiệm . Như vậy mới vui . Chúc bác thành công và bắt bổi dài dài .

phutancamau thích bài này.
  12. phutancamau

Thích đã nhận:
    4,648
    được rồi, để em nói lại và bàn với Bác Tư HiL rồi cho Bác sắp xếp có thể qua anh 1 chuyến, vì thường thường đi xa do Bác khởi xướng vì đi hơi đông người, anh cho số đt đi, nêu đi xe được là đi nhiều người, nếu ở đó chưa ai chơi thì chim dễ bắt lắm anh an tâm, em cũng nghe đồn ở dưới chim cu nhiều lắm đi đâu cũng nghe gáy, chứ ở huyện em đang ở giờ cu hiếm lắm đi cả ngày dù có gặp cũng chưa chắc gì bắt đc.....vậy có gì mình gặp lại. Trân trọng!

vanthaohotel, BigBird and PHIOMON like this.
  13. ChimKhuyenVang

Thích đã nhận:
    209

uh khi nào qua thì alo 0916444451 gặp Bé nghe, mình rất hiếu khách qua nhiều thì vui mà.ở chỗ mình chỉ đi được võ thôi chứ ko có lộ. Mà A Hiếu làm nghề gì và ở ngay huyện Phú Tân ko

phutancamau thích bài này.
  14. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Nghe tả thấy mà ham quá đi. Mình mà ở chỗ này mình sắm con cu mồi xịn liền .

vanthaohotel and PHIOMON like this.
  15. ChimKhuyenVang

Thích đã nhận:
    209
    Mua mồi đâu phải chuyện dễ, muốn sắm cu mồi xịn là sắm được sao, mình cũng muốn mua mà kiếm gần 3 tháng ko thấy ko bóng nên đành xin ông anh con cu mới nổi để tập thành mồi nè.

16. phutancamau

Thích đã nhận:
    4,648
    Hiếu ko làm gì hết, nhà ở chợ Xã Phú Tân_huyện Phú Tân. Cách trung tâm TP Cà Mau khoãng 60km đường bộ. Đi xuồng hơi khó khăn, tuy nhiên để hỏi anh mấy chú bác lớn tuổi rồi liên lạc anh sau, chứ ko dám hứa trước. Có được " thổ địa" như anh là mừng rồi. vậy he anh em Hiếu!