THÚ CHƠI KHUYÊN NHƯ THẾ NÀO MỚI CẢM NHẬN LÀ HAY

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi leducthangls, 10/4/08.

1. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Xin chào toàn thể các bạn chơi khuyên,mình là người thích chơi chim nói chung.và mình rất thích chơi khuyên,thời gian vừa qua có đi xem thi khuyên ở HN và đã đem khuyên đi thi 2 lần.vì vậy mình có 1 cảm nhận như sau,nếu như bạn nào mà chơi khuyên mà ko đem khuyên đi dượt họăc đi thi đấu thì mới cảm nhận được 70% thôi.vì vậy mọi người mọi người cố gắng thành lập hay đăng ký vào 1hội nào đó để có cơ hội cho con chim của mình được thi thố trổ tài :laughing::laughing:hehehe.còn 30% nữa là các bạn đi bẫy chim trời ơi cảm giác khi được 1 em khuyên thì khỏi phải nói sướng lắm=))=)) trên đây có những gì chưa tả hết xin các ban thêm vàohahahahah

2. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác nói rất đúng , không chỉ nuôi chim mà chơi gì cũng cần có hội . Có hội để bàn luận , để chia sẻ , để đi nhậu nữa . Con chim hay chưa chắc đã là hót hay , nếu là chim hiếm cũng có thể cho là hay . Xem chú chim mình trổ tài trước quần hùng cũng có thể coi như nó đang chiến đấu để dành chiến thắng trong trận chung kết C1 (nghiện bóng) . Nghe người khác khen chim mình hay còn tự hào hơn rất nhiều khi họ khen mình . Cảm giác chú khuyên nhà bị chim khác ốp cũng ức chế không kém gì đi thi không làm được bài . Cảm giác sống trong 1 tập thể cùng đam mê lại càng hạnh phúc . Có những khi xách lồng khuyên đi dượt , ông anh hỏi thăm "làm gì lâu lắm không ra " cũng có thể coi là 1 niềm hạnh phúc vì được quan tâm . v...v....
    Chim khuyên number 1

3. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Bây h thi khuyên nhiều rồi, hôm nào anh Thắng đứng ra tổ chức thi bẫy chim đê. Tất cả anh em đến 1 vùng, mang khuyên mồi đi, sau 1 buổi xem ai bẫy đc nhiều chim nhất.

4. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Hien_architech;dạo này có khỏe ko em,đi bẫy chim cũng sướng lắm em à.nếu có dịp anh cũng muốn anh em mình tổ chức 1 chuyến,đi bẫy đủ các loại chim hehehe.bây giờ anh có khuyên mồi,chào mào mồi,chòe than mồi chiền chiện mồi ....vì vậy anh đi là có đủ chim để bẫy hahaha.

5. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Ai da, bẫy chim mà đi cả hội thì vui thật đấy ! Nghĩ mà đẫ thấy vui roài.

6. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các pác tổ chức đi.àh,thứ 3 tuần sau là giỗ tổ Hùng vương rùi chắc người nào cũng được nghỉ.đứng lên tổ chức đi cho ae nghiệp dư tham gia với.thấy thèm bẫy được em khuyên mơ quá=P~

Công tử chơi chim !!!

7. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Thứ 3 này chác sẽ nhiều người được nghỉ, nếu anh em nào cùng máu thống nhất nhau đi thì thứ 3 này tổ chức đi tụ tập đi chơi xa 1 chuyến. Đi chơi chơi và bãy chim thêm cho vui. Thực ra thì đi bãy cho đc số lượng là chính còn chất lượng thì không quan trọng.
    Nếu mọi người thống nhất thì báo lên đây nhé.

8. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Nghe anh em bàn luận thích quá nhưng nhà có cháu nhỏ không ngóc đầu đi đâu được có ngày nghỉ thì tranh thủ tắm táp, thay cát cho mấy chú chim đã hết ngày nghỉ rồi. Anh em có đi thì chụp mấy kiểu về post cho anh em không đi được xem cho đỡ cơn nghiền.

9. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hehe đi bẫy chim hay đấy tổ chức đi xa bẫy hay quá còn gì bằng chứ mua chim mộc h làm gì còn chim hay nữa có con nào đẹp nó bán hết cho bọn chủ hàng buon c him rồi

10. khuyenliu2

khuyenliu2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    bạn cho số đtdd để tiện liên lạc vì thứ 3 được nghỉ mà làm chuyến cho vui