Thư của Nguyen Ngoc Danh

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi tienbm, 9/10/04.

1. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Đây là Thư của bạn nguyenngocdanh Trà Vinh hỏi:
    chao bac tien va cac bac trong dien dan chim.
    em dang o tra vinh. cung la mot thanh vien rat thich nuoi chim. cung moi bat dau thich thoi. vai hom lai day con nhong cua em hom truoc bi benh e-coli (theo nhu loi cu bac si thu y noi) sau do emcho no uong thuoc va da khoe lai, cung bat dau bay nhay roi. nhung em thay no khong con hoat bat nhu truoc khi bi benh. no it an, va cung luoi hoat dong. em dang co gang cham soc no. nhung khong biet se cho no an nhung gi cho mau binh phuc va khoe lai nhu xua. hang ngay noi chi an thuc pham ban ngoai cho (nhu ho ga, chim, ut an) lau lau khi ranh roi em moi tim cao cao, chau chau cho an them, thinh thoang cungcho no an ot va an chuoi.khong biet cho an nhu the co hop ly khong,co thieu gi khong. em thay moi nguoi xung quanh dem treo no truoc nha gio tat lon nhung no khong sao. con cua em em de no trong nha va cung thuong xuyen cho tam nang va tam nuoc. ma sao thay no yeu qua long khong muot ma. em thay dien dan post lem mot con dep qua, thay ma me nhung sao con cua em khong dep nhu vay. log tren mo cu no mat mot it co le no dung vao nang long ma tro di. co cach nao khac phuc khong bac.
    cac bac co kinh nghiem hay bi quyet gi giup chau voi
    xincam on cac bac.
    em la nguoi thuong xuyen vao dien dan xem. hang ngay truoc khi bat dau lam viec em dieu luot xem dien dan chim va dien dan cay canh viet nam sau do moi bat dau lam viec cung hay hay.

Và hình con nhồng:

2. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    trước tiên xem lại cây cầu chim.......... sau đó xem lai đò uống của nó.... cho ăn thêm thit heo mỡ , ........

3. boy_nha_ngheo

boy_nha_ngheo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    trông cái cầu đâu gì mà tiết kiệm vậy! anh lấy cho nó hẳn 1 cái que to vào thi mới vừa chân của nó chứ@! anh cho ăn thêm cào cào ,và theo ý kiến của em thì anh nên trộn 1 ít mật ong vào thức an của nó rồi phơi khô!!! cho nó ăn có thể hồi phục đấy! em làm với con mi nhà em rồi anh cứ thử xem!!

4. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Theo mình thì Nhồng chỉ cần cho ăn cơm chộn với ớt là đã ok rùi.Nếu có đk thì bổ xung thêm các thức ăn khác cũng tốt vì giống này cũng ăn tạp thui mà:D

5. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    ý kiến của boy nha ngheo là dúng bạn nên thay 1 cay cầu lớn hơn và nên chọn cây tròn cho vùa với bàn chân của nó còn chế dộ ăn uống thì bạn cho nó an nhiều trái cây chín , dặc biệt bạn nên cho nó ăn thịt bò bằm nhuyễn với ớt tươi , khoang thời gian nữa là nó sẽ dẹp thôi