Thử độc...đệm lót sinh học ^^

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi vo_danh, 1/11/12.

1. vo_danh

vo_danh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Về quê gần cả tháng ngồi buồn ôm 3g online vào ABV mà chậm quá nên vodanh mò cái qua cái vụ chế phẩm này....giờ về lại sg trong lúc rảnh làm lại cái chuồng sẵn thử độc(vì ko biết nó có hại gì cho gà đá hem nên coi như thử độc hihi):-S.......những vật liệu cần thiết thì đã mua sẵn hết rồi,giờ chỉ đợi đúng ngày là quốc thử thôi hihih....hy vọng có thể áp dụng được với mô hình nhỏ hẹp(nuôi sân thượng...cũng vì lỡ đam mê:sick:)thử nghiệm bằng máng cách đất luôn....hy vọng sẽ thành công cho nó vệ sinh chứ đam mê mà bị bà già chửi hoài cũng nản lòng chiến sĩ quá hihih......
    Chế Phẩm BaLasa này đã có lâu rồi mà giờ mới thử....nên mong anh em,chú bác ABV mình đã có ai từng sử dụng qua rồi mong chia sẽ thêm chút kinh nghiệm cùng vodanh và những anh em chưa biết để có thể áp dụng hiệu quả hơn,cũng như để biết thêm về mặt tốt mặt xấu của nó nha...vì vodanh chỉ thấy ngươi ta áp dụng cho gà con,gà đẻ, và gà thịt thôi,chưa biết thế nào với gà đá......
    Vài tấm hình chuồng 1 mình lò mò mới làm lại #:-S......diện tích hơi nhỏ vì cái sân thượng có xíu hihi

Ké thêm em rớt 1 mắt trận cuối tính làm nọc,đi gần 1 tháng về lông rụng tè le...1k360 lên gần 1kg6 hix
    Vào chuồng mới em gà 4th cự mạnh em gà tơ ké bên cho nhấp thử luôn coi 2 ngón bị cong ảnh hưởng thế nào...chỉ đá ít chân vì gà tơ quá vodanh sợ hư gà,anh em xem cho vui sẵn oánh giá giúp vodanh chút hihhi
    4th 1k8 b-(vs gà tơ 1k1 tự quay có 1 mình nên cùi lắm anh em,chú bác thông cảm ^^
    Chúc toàn thể cả nhà ABV luôn thành công và nhiều sức khỏe...Thân

[video=youtube;VeiobQd51OM]http://www.youtube.com/watch?v=VeiobQd51OM&feature=youtu.be[/video]

fixalot, KOSHI, truy menh and 7 others like this.
  2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    lúc trước em cũng nghiên cứu cái vụ này , nhưng đệm lót này phải có nhiều phân gà nó mới tốt , chứ ít ít ko đủ phân cho mấy con vi sinh nó ăn thì chắc hơi khó nè :D

3. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    vodanh cũng có nghỉ tới vấn đề đó rồi anh taisao...và cũng có dt nhờ tư vấn thì nói là diên tích nhỏ nên có 1 hoăc 2 con thải ra có thê ok...vì đợi khi nào nhiều phân rồi mình mới rắc chế phẩm đó vào(giờ chỉ rãi chấu ko)lúc đó vi sinh đủ phân để ăn và theo chu kì gà tiếp tuc thải...thanks anh đã chia sẽ.Thân

4. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    vậy thì nếu dùng cái này thì ko còn mùi nữa hả a???

5. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    theo thông tin là như vậy đó hand à....hết mùi hôi....và có chất gì đó nữa tốt cho đường ruột luôn..anh xem clip này dể hiểu hơn ^^.........clip này đã lâu rồi giờ hình như có loại ko cần pha chế nước....đọc kĩ hưỡng dẩn sữ dụng hihi
    [video=youtube;gzrW5obTfmM]http://www.youtube.com/watch?v=gzrW5obTfmM&feature=related[/video]

Last edited: 1/11/12
    handsomeprince thích bài này.
  6. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    chắc mốt xây cái chuồng làm cái này cho tiện.
    trc đây có đọc quảng cáo một lần nhưng mà chưa có ý định dùng. hi` hi`..
    L dùng thấy như thía nào rùi?

7. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    Mới đang chuẩn bị à Ng hihi....rải chấu sạch trước được 1 ngày mấy rồi mà thấy phân gà chưa nhiều nên chưa rắc men vi sinh,chắc để 5,7 hôm nữa coi sao.....sân nhà Ng mà sửa chuồng lại coi bộ thoải mái lắm à....để L thử coi nó thế nào có gì cho Ng biết,1kg men có 70k,1bao chấu 40k(chắc tầm 10kg ko có cân hi,đựng trong bao 25kg),bắp say thì 1kg/12k....xài 50m vuông mình xài diện tích nhỏ thì men nhiều cũng tốt.....có gì L thông tin lên Ng và anh em tham khảo
    .............................
    Đây là video đã ngươi ta đã áp dụng rồi nhìn vodanh mới định hình sơ sơ thôi nên chưa biết sao nữa...anh em nào quan tâm thì tham khảo thử....thấy họ cũng nuôi gà thả vườn ^^
    [video=youtube;MsFHJ5ngBn0]http://www.youtube.com/watch?v=MsFHJ5ngBn0[/video]

Last edited: 2/11/12
  8. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Vô danh thật dũng cảm dám thử độc trứơc hehhe. Nói giỡn thôi vodanh xài thấy OK thì chia sẽ thêm nhé ,chỗ a ko có bán có gì nhờ e mua dùm a nhé.

vo_danh thích bài này.
  9. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    dạ anh L..........để em thử trước thế nào rồi đưa thông tin lên cho anh em cần tham khảo....em don dẹp hoài có 1 mình cũng nản quá anh nên quyết định thử độc luôn hihih....mà chắc để thời gian dài chút cho 9 xác ^^

10. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    Bạn có thể cho mình địa chỉ bán được 0? Mình ở TP.HCM và nuôi gà ở Củ Chi. Cũng quan tâm đến vụ này rồi nhưng chưa tìm được chỗ mua.

11. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Chuồng gà good quá, nuôi tàn tàn đi đá ngon lành luôn :p

12. vo_danh

Thích đã nhận:
    205

Last edited: 2/11/12
    gacuchi thích bài này.