Thử gà mồi !

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi babaqn, 16/11/13.

1. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Bẫy gà Miền Nam, miền trung đã vào mùa còn miền bắc thì gà chưa có động tĩnh gì. hôm nay thứ 7 ngày 16/11/2013 được nghỉ thấy gà mồi nhốt riêng gáy rất sung nên cho em nó ra sân thử tí xem thế nào,hy vọng sẽ giúp được chút gì đó cho ae xả stress cuối tuần. chúc ae xem clip vui vẻ sau 1 tuần làm việc căng thẳng.

Đối thủ mới nhập khẩu về được 1 tuần:

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:56 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:52 AM ----------

Đây là gà mồi đang thay lông nên lông cổ thưa thớt xấu trai
    [​IMG]Gayddaaus
    Gáy đấu phát !

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:59 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:56 AM ----------

Giáp lá cà !

Last edited: 16/11/13
  2. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Trời xanh mây trắng nắng lung linh mà không lên rừng à baba ơi?Chú gà kia là gà tre mới tuyển đó à?

babaqn thích bài này.
  3. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Đây là clip không biết sao mình tải lên youtube tự nhiên lại ra màu đen trắng thế này.
    [video=youtube;0GNyb1JdeVs]http://www.youtube.com/watch?v=0GNyb1JdeVs[/video]

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:18 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:16 PM ----------

@ AKAy :Gà rừng đã gáy đâu mà lên rừng hả AKAY. đúng đó AKAy con này mới tuyển về được 1 tuần. mặc dù mới về nhà mới nhưng không ngại gì chú gà mồi kia!

4. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Haha anh baba ơi gà anh giống y gà em , em cũng chơi gà tre cho dễ chơi , nọc ra là gáy , sức bền đi dc nhiều kèo , gà a gáy khá đấy anh , chúc anh thu phục được nhiều bổi . Tình hình là thấy nhà anh baba có ngan hay vịt gì đấy , anh em nào ra giao lưu thì thể nào cũng được ăn tiết canh vịt đây :p

5. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    heee, riêng món tiếp đón ae thì không phải ngĩ nguyenktcn ơi, ngan ta, ngan pháp có đủ cả. ae miền trong có điều kiện ra mình sẽ làm vài em để đánh tiết canh ae giao lưu. Con gà tre ở tấm hình trên mình mới tuyển thấy nó hay gáy và dáng dấp màu sắc cũng gần giống gà rừng nên mua về chơi không biết cản mái ra ga co lên cơm cháo gì không heee.

6. tuantuyenquang

tuantuyenquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Ây ra gà đại ka 3 đẹp gê à hehe lên rừng thử vài kèo xem thế nào anh ơi mấy em ngan kia oánh tiết canh thì ngon lắm đây ngan sạch hả anh hehe

babaqn thích bài này.
  7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Lâu nay không thấy chú tuấn online, chú gà mồi của chú vẫn khỏe chứ, anh chưa có dịp lên rừng thử kèo nào cả vả lại thấy gà rừng chưa gáy nên cũng ngại mag gà đi rừng. bây giờ đang bồi bổ gà mồi cho tới chính mùa thôi. Ngan nhà nuôi đó đảm bảo sạch sẽ chỉ trăn thóc nên thịt ăn rất ngon! không tin tuấn xuống nhà anh, anh cắt tiết làm vài món cho chú thử là biết liền heee

tuantuyenquang thích bài này.
  8. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261
    gà anh baba gáy được quá chắc mùa này bội thu rồi hihi
    em chưa được chiêm ngưỡng em gà rừng rặc tai đỏ nào của mấy anh miềm bắc cả hehe mấy anh mau mau lên rừng làm ít về cho anh em dđ xem nha

babaqn thích bài này.
  9. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    mình là mình ko chơi mấy con gà tre, tính mình khó lắm, chơi tre lai ác mới chơi, hehe

nam-hoabinh and babaqn like this.
  10. mr.gà

mr.gà Guest

gà gáy tốt quá a ơi@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@2

11. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Ở chỗ mình ít người chơi gà nên kiếm được gà hay để chơi khó lắm tí cua. đành chơi tạm gà tre bắc thôi heee. thấy tí cua nhiều gà đẹp mà thấy mê à, ước gì nhà mình ở trong nam thì có phải hay không.chẹp chẹp.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:08 PM ----------

cảm ơn bác đã có lời khen...............................!

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:19 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:10 PM ----------

gà miền bắc phải tầm 2 tháng nữa mới sung, thaidinhdung cố chịu khó chờ đợi 1 thời gian nữa là sẽ được chiêm ngưỡng gà rừng tai đỏ thôi. Mình đặt chỉ tiêu mùa này hót khoảng 10 em thôi không biết có được không heeeeee.

12. trungkien_qn

trungkien_qn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Chào babaqn bạn ở đâu vậy? mình tên Kiên cung đam mê gà rừng. Mình ở Đông Triều rất vui đc giao lwu cung mọi người.

babaqn and AKAY_QNINH like this.
  13. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    gà đẹp quá Ba ơi, giọng gáy tốt quá. Chịu khó huấn luyện e nó thành chiến binh thôi

babaqn thích bài này.
  14. minhthan

minhthan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    mấy hôm nay e đi làm nên it khi mới lên được diễn đàn. thấy các a trao trao đổi nhiệt tình quá. a baba mới thử gà mồi ở nhà thôi ak? khi nào rảnh cũng thử lên rừng xem sao chứ a,bết đâu lại bắt được "tù nhân" thì sao?
    @akay_qn: a dạo này sao rùi,có lên rừng được buổi nào không?đã sắp làm xong chuồng gà chưa? e đợt này phải ra Cẩm Phả cày,kiếm tiền để nhập khẩu 1 e mồi đây a ak.hihi

babaqn thích bài này.
  15. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    heee. thực ra anh đã đem đi rừng vài lần rồi nhưng chưa thấy gà rừng động tĩnh gì.nên cho ra è với con trống tre này xem thế nào. Vậy là em chưa đến được chỗ anh bảo xem gà à.mà giờ ở đó vẫn còn tơ có đi cũng không biết chọn làm mồi thế nào. cứ cày tiền cỡ gần tết là đàn gà đó biết gáy đến tuyển là vừa.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:47 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:42 AM ----------

chào trungkien-qn, mình ở Tiên Yên QN rất được giao lưu với bạn.nghe tên bạn đã lâu nay mới biết bạn ở Đông triều.lâu ko thấy bạn online, Bạn có gà mồi chứ mùa gà này mang ra ngoài miền đông này mấy ae đi rừng làm vài kèo.ở đây có mình và AKAY nếu mùa gà này thêm được Trungkien, minhthan nữa thì quá hay. ở ngoài này còn nhiều gà rừng lắm. tới mùa gà ở cánh rừng nào cũng có gà rừng gáy.

16. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    Babaqn ..... mùa này gà miền bắc chưa sung đâu .... nếu đánh đúng cội gà mồi gáy hay gà rừng có thể không gáy nhưng vẫn về mà đi hành quân cả một bầy luôn đó ,đánh giò xa gà mồi diện rộng , nấp thật kín đợi và đợi có thể hơi lâu xíu đừng nóng lòng là để lộ đấy , gà vào địa chận rồi từ từ lộ cho chúng nó chạy có thể bắt được bổi đó ......
    thử gà mồi vừa thôi nhé .... chỉ ốp cho nó sung thôi đừng cho đá mà nó quen thói căng dây ầm ầm đòi đá là khốn đó hihi ....
    nhốt gà vô cái túi đó nó có chịu không .... nó có quen gáy trong túi không ông ....cái túi đó bép bớt đít túi nhỏ keo 502 cho nó gọn lại

babaqn thích bài này.
  17. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Vừa nam ơi. mới đầu cho vào nó toàn đòi chui ra ngoài nhưng mình xách cao túi lên là nó cũng chịu nàm gọn trong đó hiiii. Mình mới thử lần này thôi, lâu lâu thử xem nó có giám đá không sợ như 1 số ae nói cho kè với con khác đứng cụp đuôi rỉa cánh thì chỉ có mang ra cắt tiết thôi.kaaaaa

nam-hoabinh thích bài này.
  18. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    @trungkien_qn:Nghe đồn Bác mới tậu em mồi hay lắm...có thời gian up lên cho ae chiêm ngưỡng nha.

19. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    Vậy là 33 có thêm em mồi nữa hả xin chúc mừng .... rảnh up chi tiết lên cho anh em chiêm ngưỡng với .......... tới mùa có thể cho nam mượn 2 tháng nhé hihi ... được bổi chia đôi hihi

20. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Nam nhầm rồi, mình làm gì có thêm em mồi nào chứ. AKAY đang hỏi trungkien-qn mà.nam đọc kĩ lại đi.