Thư giãn cuối tuần.

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi chimcudaklak, 13/12/11.

1. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    Tuần vừa rồi do anh Thuyết bận việc đột xuất, và vì ghiền rừng quá Chimcudaklak và Bìnhbaohiem có làm một chuyến đi thư giãn cuối tuần. Gần đến noel nên trời lạnh và gió đi hoài mà không thấy tăm hơi bổi đâu, và rồi Tổ Cu không phụ lòng.....:laughing:
    con mồi càlăm rặt của người bạn mới nhường lại lần đầu đi với chủ mới đã lập công, ngòai ra cái lụp của bác cugaythodong cũng mới bóc tem luôn.
    và đây là em thứ 2 .
    còn tiếp...

Last edited: 13/12/11
  2. chimcudaklak

Thích đã nhận:
    2,837
    sao up hình rồi mà không thấy ta , nhờ mod can thiệp dùm em....

3. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Chúc mừng Cụ binhbaohiem và chimcudaklak.
    To binhbaohiem: Hôm nào rảnh ghé xuống Đồng Nai làm kèo đi Cụ, đồng hương đồng khói mà chán, cụ có muốn về đến cầu Tân Đệ có người chặn Cụ lại không cho về không???? hả hả hả hả????? hehehehehe
    Cụ up bên Photobucket là được cụ ơi

Last edited: 13/12/11
  4. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Báo cáo bác Giáp, em cũng định xuống DN để đi cùng bác nhưng đường ngược gió quá! Nhứt định em phải xuống gác cu với bác một vài kèo. Bác cứ chuẩn bị mồi đi nhé.

binhbaohiem

5. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    Chúc mừng bác nhé. ngày đầu ra quân mà thắng lợi giữ quá, tình hình này tết về đaklak chắc là bổi bị bác tóm hết thôi. chúc mừng, chúc mừng.

6. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Thì Cụ cứ báo trước cho em 1 tuần, em tìm bãi rồi đón cụ. Mà cụ nói chuẩn bị MỒI là Mồi gì vậy Cụ?

Last edited: 14/12/11
  7. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Mồi cu gáy cụ có mấy em? nếu cụ cần thì tôi mang thêm để cụ dùng có gì đâu, còn khoản "mồi" kia thì lo chi, đến khu nào ngồi khu đó chứ sao phải chuẩn bị.
    Cụ cứ tìm bãi ngon ngon chút chứ các cao thủ với mồi dữ quần rồi thì anh em mình chỉ nó nước mà ngồi nghe gáy thôi.
    Có gì tôi báo bác nhé.

To bác: chimcudaklak bác nhớ giúp thằng kèm hôm trước làm anh em mình mất nguyên một kèo đầu với nó nhé, lần sau mà bác quay lại bác rinh về tặng tôi nha, tôi hậu tạ một thùng bia, hihi. Từ hôm đó về mà không ngủ được, cứ mơ màng và nhớ lại cái cảnh nó nhún vai nhảy....thằng ấy phải cho nó làm tù binh suốt đời mới đáng bác ạ.

binhbaohiem

Last edited: 14/12/11
  8. cugayvinhlong

cugayvinhlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    chúc mừng anh chimcudaklak đã chinh phục được bổi nha , từ đây phải gọi là cao thủ mới được .

9. leduyhung

leduyhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    Xin chúc mừng chimcudaklak đã có một ngày thư giãn cuối tuần thành công tốt đẹp!
    Thân chào!!!

10. Thuyet Truong

Thuyet Truong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,725
    TRời lạnh mà tóm tới 2 em thì quả là cao thủ rồi chú lính mới như vậy là quá tốt , cặp mồi quá hoàn hảo

Thân

11. chimcudaklak

Thích đã nhận:
    2,837
    anh Thuyết quá khen rồi, cu cò cũng hên xui anh ah. Binhbaohiem đang chờ anh Thuyết đó....còn về 2 con mồi, người mới chơi như em vậy là được rồi phải cám ơn người đồng hương.

12. CUGAYTHODONG

CUGAYTHODONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    525
    Chúc mừng chimcudakkak có con mồi vừa ý.Chừng nào đi nữa alo mình đi với giền quá rùi...hihi/

13. CUGAYTHODONG

CUGAYTHODONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    525
    Mời chimcudaklak up hình lên nhe.Tôi nghe đi cùng hai bác Thuyet Truong và bác Locct rồi đó,đưa sảng phầm lên cho ae xem...

takuku, đồngAK, loc ct and 2 others like this.
  14. chimcudaklak

Thích đã nhận:
    2,837
    cuối tuần vừa rồi có một dịp may mắn là đi gác cu chung với 2 cao thủ là bác Thuyết và bác Lộc ct. Dạo này thời tiết không được đẹp cho lắm chỉ đánh được buổi sáng
    một số hình ảnh bãi đánh, bãi thì đẹp nhưng chim rất trận nhập tàng mà thấy lụp là bung ra liền
    và chiến lợi phẩm...

theanhbmt, hoangan, hong sam and 30 others like this.
  15. đồngAK

Thích đã nhận:
    19,307
    chúc mừng bác thu phục bổi hay, dạo này tay nghề lên giữu quá rồi đó, tuần nào đi cũng có chiếm lợi phẩm mang về. ae ở đaklak đang đợi trời ấm lại để làm vài kèo, chứ để lâu tay nghề bị luộc hết trơn.

16. đồngAK

Thích đã nhận:
    19,307
    Bác Phương ơi. Chuyện là hôm nay cu Út đc nghỉ tết từ sài gòn về nhà, tranh thủ nghé thăm ae cu cò, sau bữa cơm trưa hai ae tranh thủ làm kèo mi ni, cho đỡ nghiền ai dè kết quả đạt được ngoài sự mong đợi.
    em bổi bị thu phục cũng khá khá, giọng đồng, bài bản, có phóng và đặc biệt là đôi mắt lé nhìn hay hay.
    Mời các bác xem cho vui. hehhee...

17. chimcudaklak

Thích đã nhận:
    2,837
    nghe nói trên đó trời gió và lạnh lắm, vậy mà 2 anh em đi gác mà có chiến lợi phẩm đem về là đại tài rồi , xin chúc mừng chúc mừng hôm nào tết về anh em làm kèo đầu năm lấy hên.

18. đồngAK

Thích đã nhận:
    19,307
    ok. Đợt tới hết lạnh chắc đánh sướng lắm, bác tranh thủ về sớm sớm đi.hehhhee....

19. chimcudaklak

Thích đã nhận:
    2,837
    Chủ nhật tuần rồi có dịp lại lên rừng , đích đến lần này là Lộc Ninh Bình Phước bao gồm chú Út TTra, a Thuyết , a Hùng ......
    Sau khi ăn sáng caphê xong chú Út đi với a Hùng vào bãi tìm con bổi được đánh giá là khá mà lần trước chưa có dịp bắt được, a Thuyết ghé nhà có chuyện và đánh các bãi xung quanh đó luôn, tôi liên lạc với chú em thổ địa mà không được nên đi một mình. và đây là kết quả
    đây là con bổi giọng đồng cũng tạm được ( thúc 1 tiếng kèm 2-3 tiếng ) nó về cội con đồng càlăm đấu chừng 30phút mà không phân thắng bại thì bay sang cội con thổ (ma) tôi treo ở hàng xà cừ cách đó 100m kiếm chuyện. con thổ ma liền tung 4-5 đạt gù xối xả làm con bổi xín vín chân tay đá cái rầm vô lụp , lụp sập đánh con bổi rớt ra ngoài , nó không sợ mà bay qua cây xà cừ kế đó thúc nhẹ nhẹ ( chắc nó muốn về SG ăn lúa miễn phí đây )tôi ra đuổi nó lại bay qua cội con đồng calăm . con đồng lại xả mấy đạt gù càlăm ngọng nghịu làm con bổi tức muốn chết, và chuyện gì đến phải đến.
    nhìn cái đuôi xơ xác của nó chắc con này là võ sĩ Mumay

theanhbmt, hoangan, hong sam and 25 others like this.
  20. mackimvinh

mackimvinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    nhìn các bác đi đánh cu gáy mà mình ghiền quá, chắc có lẽ thư bảy, chủ nhật tuần này mình đi đánh vài kèo cho vui hi hi hì, cảm ơn các bác đã cho mình xem những hình ảnh đẹp của chuyến đi bẩy cu gáy.