thử nghiệm vitamin do Akara cung cấp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi dungkcxanh, 7/4/08.

1. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    thời gian gần đây giới chơi la hán có thông tin về một loại vitamin giúp hỗ trợ cá lên đầu hiệu quả mà còn giúp cá khoẻ và chữa được một số bệnh nữa, nay mình mở chủ đề này cùng các bạn kiểm chứng đều này:
    sản phẩm:
    trộn với tôm:
    trộn với XO:
    để khô đi:

Last edited by a moderator: 27/4/08
  2. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    kết quả với anh hai:
    sau hơn 4 ngày sử dụng:
    có thể do tố chất em này tốt nên...

em thứ 2 (nghi ngờ là mái)
    trước khi sử dụng:
    sau 1 tuần:

hai em bột này chưa có dấu hiệu:

em này đang là thương binh hạng nặng cũng sử dụng vita min xem khả năng hồi phục đến đâu:

3. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    sao em thấy nó tiến triển dzi2 nhiều ấy nhĩ, theo anh nghĩ thì loại vitamin này co tốt không

4. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    cái gì cũng có hai mặt hết , sử dụng vừa phải làtốt nhất, bạn theo dõi tiếp nha, sau 2 tuần mình sẽ pót hinh tiếp.
    nếu anh em nào đang sử dụng xxin cho ý kiến luôn

5. rombios

rombios Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Theo mình thì : màu sắc, đầu cổ, vay, châu... của cá nó tùy thuộc rất nhiều vào Gen của bố mẹ, còn các loại vitamin thì theo mình nó là chất kích thích (hihihi giống thuốc phiện, gây nghiện... cá phát triển tốt) khi hềt "xiền" cho cá ăn các loại đó, coi chừng phản tác dụng.
    Tốt nhất, chọn 1 em giống "cực" tốt (tùy theo ý thích mỗi người), rồi cố chăm em nó theo phong cách tự nhiên sống (ngày 3 bữa tép, hồ nước đúng quy định(trong sạch, đúng pH, nhiệt độ...) chắc em nó sẽ phát triển tốt thui...
    Vài dòng tự chế của riêng mình, các bác đừng phiền nhé.
    THÂN......... :)

6. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    kg có gì phiền đâu bạn nhưng bài này nhằm mục đích chia sẽ kn với anh em, nếu tốt anh em cùng sử dụng nếu kg thì nên tránh mất tiền mua vì mình hi sinh cho anh em rồi hehehhehehehehe

7. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tôi chỉ sợ đây là 1 loại hormon tăng trưởng thì lợi bất cập hại cho mấy em cưng của mình, và lại trên bao bì không có để chi tiết rỏ ràng nhà sx, thành phần thuốc như thế nào, hạn xử dụng tới đâu, riêng tôi thì không dám thử vì cái nào bạo phát thì bạo tàn.AE nghĩ sao?

8. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    chi tiết nhà sx thì có chứ bạn, nguồn gốc của Bỉ còn cu thể thì kg in vì lí do làm ăn của Akara mà, chả phải hocmon tăng trưởng vì mình đã nhờ bạn mình làm bên thủy sản phân tích thử rồi, đã là thú chơi thì nên thử những yếu tố mới phù hợp chứ cài gì cũng sơ thì khó phát triển dc thú chơi lắm bạn ơi, bạn cố gắng theo dõi chủ đề này trog vài tháng tới thì bạn xem như thế nào, dàn cá nhà mình đem làm vật thử để anh em có Kinh nghiệm còn kg tiếc nữa.

9. 5bong

5bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,458
    bác bày ra cái chuyện này mà mai mốt các con Kingkamfa có đầu to đùng hết thì còn gì là KKF nữa ta. tới chừng đó KKF cũng rẻ như KC PLT thì chán biết mấy

10. rombios

Thích đã nhận:
    3
    OK, bác "hy sinh" đàn cá vì anh em, hoan nghênh!!!!!!!!!!!, mình sẽ theo dõi thường xuyên, cám ơn bác đã sưu tầm cho anh em trong ABV :).

11. rombios

Thích đã nhận:
    3
    Có gì mà mắc rẻ bác, chơi chủ yếu là thích thui mà!!! :d, mình đang có 1 em KKC bác nói vậy :( lắm.

12. hungcongtu

hungcongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cẩn thận vtamin này là hàng giả hàng tự chế mà....cho ăn thì không sao không cho ăn thì mầu như King rôpi thi chết...anh em bà con cẩn trọng.:angry:Tốt nhứt cho ăn những thức ăn tươi vừa bổ vừa mát kà..kà.

13. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    cẩn thận

bạn có bằng chứng gì về chuyện "là hàng giả hàng tự chế mà." nếu có xin cho anh em biết mình kg bênh vực ai cả và chủ đề mở ra để anh em chia sẻ kn chứ kg phải để quảng cáo cho cửa hàng nên bạn cẩn thận khi viết bài,
    mình hoàn toàn đồng ý với các bạn đồ ăn tươi là tốt nhất như sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ con nhưng vẫn cần bổ sung thêm bằng sữa bột đấy chứ hehehheheehehehe, nhân tiện mình cũng xin các bạn nếu có thông tin hay có kết quả sử dụng mà các bạn biết chắc thì cho mọi người biết chứ đừng tự suy luận thì anh em sẽ=))=))=))=))vì khả năng của chính bạn

14. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Vậy tôi hỏi bạn vitamim gì đấy có tem ''sicavi '' phản quang do bộ công an cấp không?Nó khác gì XO hay Viking đâu không tem tức hàng giả.Một đôi điều góp ý không bênh ai...........Thân!

15. LuckyRed

LuckyRed Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Đây chính là loại vitamin mình đang dùng cho Lucky Red, hiệu quả rất tuyệt, các bạn thử xem.

16. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    tem chống hàng giả do bộ công an cung cấp chẳng qua là do cơ sở sảm xuất yêu câu khi thấy xuất hiện hàng giả còn dựa vào tem này mà phân biệt thì hehhehehehehe, vì nó còn dc làm giả mà, qua khu Q8 vào xưởng in tư nhân thì bạn biết hehehehhehe

17. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mình cố gắng theo dõi cuộc thử nghiệm của bạn. Rất mong có kết quả tốt để mình học hỏi

18. hungcongtu

hungcongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    tem chống hàng giả do bộ công an cung cấp chẳng qua là do cơ sở sảm xuất yêu câu khi thấy xuất hiện hàng giả còn dựa vào tem này mà phân biệt thì hehhehehehehe, vì nó còn dc làm giả mà, qua khu Q8 vào xưởng in tư nhân thì bạn biết hehehehhehe
    như vậy là em hiểu bác như thế nào rồi, xin lỗi bác thật là thật mà giả là giả nhé mới nhìn cái "lọ thuốc" của bác em đã ko có cảm tình rồi
    xin thưa kô một hãng xuất khẩu nào lại có nhãn mác " thủ công " như vậy nhé còn nếu bác khẳng định là của Bỉ thì xin bác cho em địa chỉ trang web của nó mong bác đừng vì mục đích kinh doanh của mình mà nhâm đạp lên cá của anh em. em phát biểu có gì ko phải mong bác và anh em trong 4r bỏ qua

19. funnyboy027

funnyboy027 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nghĩ dungkcxanh không phải vì mục đích quảng cáo kinh doanh mà post bài này đâu, dùng hay không dùng là quyền của mình mà. Nhưng mà nói hàng có xuất xứ từ Bỉ thì không biết là đúng hay sai, còn cái hộp đó có thể do chủ cửa hàng không muốn ta biết tên thật của sản phẩm mà thôi, trích xuất thủ công ra từng hũ nhỏ để bán. Nhìn cái hũ này mà bạn nói hãng sản xuất làm chắc ma nó mua quá.

20. alithai

alithai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    xin lỗi bạn dungkcxanh, bạn có đảm bảo là hàng thử nghiệm này cũng sẽ là hàng sẽ mang ra kinh doanh ko???, AE ở đây chì vì tin tưởng nhau chủ yếu, với mong muốn vẻ đẹp cho thú cưng của mình (ko chỉ là ca LaHan)... nên ko ai muốn chỉ vì bạn nói "đây là sản phẩm tốt, tui thử nghiệm thấy tốt..." nhưng khi đưa vào kinh doanh thì sao???, rất cám ơn bạn đã dũng cảm thử nghiệm trên cá của bạn nhưng mình xin hỏi bạn 1 câu: 'Mục đích của vấn đề ở đây có phải là kinh doanh hay ko???' nếu ko là vì kinh doanh thì thật sự cám ơn bạn đã thông tin cho AE thêm 1 sản phẩm mới phục vụ cho mọi người, và như mọi người tui chỉ xin bạn cho biết thêm một số thông tin để kiểm chứng sản phẩm, hihihi. còn nếu ko dc thì.. ............ hic..hic...