Thử suy nghĩ coi hợp lý kg nhé

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi spirit, 22/3/07.

1. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ai nuôi cá la hán cũng sẽ ưng ý vài em nhất định thế còn những em nui lâu kg có đầu chúng ta thương bõ bê ít chăm sóc thậm chí cả tuần mới thay nước thế nhưng mấy em nó vẫn sống tốt và còn khoẻ hơn mấy em có đầu
    ví dụ nhá nhà mình nui cá bằng nước giếng mình có 1 con plt mỗi lần thay nc chỉ 1/4 thôi cũng chúi đầu nằm im
    fải ngâm nc cả tuần mới dám thay , còn con kia mình thay cả nửa hồ vẫn xung và dí tay mình ầm ầm khoẻ y như cá rô vậy hihi
    mình thấy cá la hán sống môi trường nào thì nó sẽ dần dần thích nghi thôi giống như con người vậy đó
    nếu bạn nui cá bằng nc giếng với ph=6 thì nó vẫn fát triển tốt thôi
    vậy câu hỏi thứ nhất mìh nghĩ đó là la hán có thể thích nghi với môi trường kg nhất thiết cứ đúng môi trường thì cá mới fát triển tốt (nước thôi nha)còn t độ thì dĩ nhiên fải ổn định
    câu hỏi thứ 2 là mấy con cá đẹp đầu to mình chăm chút thì hình như nó yếu hơn mấy con kg đầu thì fải và có vẻ
    quí tộc khó chịu lắm mình nui mấy con rùi thấy thế
    anh em nào ý kiến khác thì zô thảo luận cho vui ha

2. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bạn nói cũng chí phải, la hán nó thích nghi môi trường nước cũng tốt lắm, nhà mình cá cũng nuôi pH 9.0 mà vẫn oki ^^, cá vẫn lên đầu, màu, nhưng phải có thời gian để nó thích nghi mới được.