Thu Thập Thông Tin đánh Giá "rồng Vàng"

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi CONGVINH, 20/7/06.

1. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Chào tất cả anh em trên diễn đàn, như điều kiện đã nêu khi tặng "RÒNG VÀNG": sau 2 tháng mình mở topic này để anh em cho biết kết quả của những chú Rồng Vàng đã nhận được. Nay đã đến hẹn, mong các anh em ủng hộ để mình làm một thống kê nho nhỏ về tỷ lệ lên đầu, màu sắc của chúng. nếu có hình post lên càng tốt. Còn nếu lỡ có bạn nào bắt nhằm toàn hoa hậu hoặc bắt nhằm "RôPhi" thì "Chửi" 1 tiếng rồi huề nha. Cảm ơn các bạn.
    Mình mở màn nha: Đây là 3 trong số 4 em mình tặng cho 1 tay chưa biết gì về cá nhưng kết quả mình thật không ngờ:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Tay này là Quản lý của Trung tâm Ảnh màu Siêu Tốc Sóc Trăng, nước để nuôi cá là nước dùng để làm hình đã qua hệ thống lọc khử phèn, khử mặn và tạp chất. Đồng thời y ta cũng chăm sóc rất kỹ, ngày cho ăn tép 3 lần tối cho ăn thêm Azoo. hiện thời cá gần bằng 3 ngón tay.Hình do mấy tay thợ chụp ảnh chuyên nghiệp chụp.
    Còn đây là 2 trong số 20 em còn lại của mình. Trong đó có em 4 mái, 5 em không ra gì, số còn lại tương đương như em dưới đây.
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]

2. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em thấy con thứ 3 là okie nhất! lần trước anh tặng cá em vẫn chưa vào 4rum nên k bít gì!

3. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hừm cá anh cho vẫn sống tốt phát triển cũng khá nhưng mà đầu còn hơi yếu mỏ hơi dài nhưng ko sao em vẫn nuôi cho tới lớn lun đó.tiếc là em có máy chụp ko pót ( còn là SV nên ko có tiền sắm thông cảm).

4. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Rồng vàng của em màu nó hiện giờ ok lém, củng có đầu chút ít nhưng chỉ tội mỏ dài thui. Hôm nào có máy ảnh em chụp gởi bác Công Vinh xem. Nói tóm lại là good.

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    hổm rài em quên k báo anh nữa.....Em thả qua Phú nhuận rồi he he he thằng bạn em nuôi coi cũng được....vài bữa post hình anh coi... he he he quên.....
    giải quyết xong đám rồng đỏ ký gưi xong em qua lấy về vài con nui....thằng vulunnk nui chung hồ 80 nên có vài con xem được thôi còn lại đẹt rồi màu cũng chậm.....

6. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đẹp lắm bác công, em còn sống sót 2 con, cho bạn 1 con, giữ lại 1 con, đầu cao, hi vọng đầu hơi, có châu, chữ đều, nói chung là có tương lai lém. Cảm ơn bác nhiều nha, tại vì không có máy hình nên không đưa ảnh lên được. Tương lai lên giống rồng đỏ.

7. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Hehe, 5 chú rồng vàng "nhập trại BH" do CLH quản lí cách đây hơn tháng, nay xin báo cáo kết quả:
    - 1 cháu ra đi sau 1 tuần vì dị tật bẩm sinh: không có 1 bên mang.
    - 1 cháu ra đi 2 tuần sau đó sau 1 trận nhảy qua ẩu đả với thằng anh/chị nó bên cạnh.
    Còn lại 3 cháu:
    - 2 cháu lớn hơn ngón cái chút xíu, đã có màu mè hẳn hoi, nhưng nay bỗng xuất hiện thêm 2 cái kì đen trên vây lưng...
    - 1 cháu còn lại nhỏ bằng ngón cái, chữ đen rõ chạy dài từ mang xuống đuôi, hy vọng duy nhất đây!

8. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    LahaBH còn nhiều lắm đấy qua trnh thủ bù lại đi ? he he he BH thu gom rồng vàng nhiều lắm...
    Hiệp ơi (LahaBH) vào báo cáo tình hình đi

9. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Em được 4 con thì 2 con đã "lên đường" vì không chịu nổi hai em kia, hai em còn lại to cỡ 2,5 ngón đầu nhú cao , màu mè cũng tạm ổn nhưng mỏ dài và có kỳ đen trên lưng.

10. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    đây có hình rồi đây...
    Có giống bon sia k ?
    cho ý kiến đi anh Công

11. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh sơn vác về rồi ah?bữa nào em fong wa xem mới đc!

12. minhNT

minhNT Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá của bác CV tuyêt thật! em ở Nha Trang nhưng luôn dõi theo thông tin về bầy cá của bác mong các anh em khẩn trương nộp báo cáo để cùng nhau thảo luận.

13. huynhtuanlotus

huynhtuanlotus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác Công tặng Anh Em trên 4r

Hôm bữa bác Vinh gửi em 4 con, em đưa thằng bạn 2 con, còn 2 con, có 1 con trông rất đẹp e đưa hình lên cho Anh em xem, có ai có con giống mình không, lúc đầu nghe bác Vinh nói nó là Rồng vàng, sau em kô thấy vàng mà thấy đỏ hoe đẹp lăm, chữ chũng rất rổ, đầu nhú to lên rồi, con này khoảng hơn 2 ngón tay.
    :applause: :-*
    Còn 2 con này khoảng 1 ngón em mua bên ngoài ,mấy bác xem dùm nó có tương lai kô ??? sẵn cho em biết tên của nó luôn.
    =)) :laughing: b-( ~X(

14. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Em này coi được quá. Mình có mở toipic: "Thu thập thông tin đánh giá Rồng Vàng" trong mục này đấy bạn post vào đấy dùm nha để tiện việc tổng hợp. cám ơn.

15. kimlonghungvi

kimlonghungvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con cuối cùng có tương lai đó bạn mình nhìn nó giống king kam fa.nếu ai biết chính sát xin chỉ thêm

16. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Mình gom các bài viết trong chủ đề: Cá của bác Công tặng Anh Em trên 4r của bạn Huynhtuanlotus vào đây cho xôm tụ nhé.

17. huynhtuanlotus

huynhtuanlotus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    E có ý tưởng này hay lắm, mấy bác xem xog đánh giá và cho điẻm cá của từng người dùm dc kô? em thấy lúc đăng ký có nhiều người lắm sao đưa lên ít hình quá.

18. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    @CV:cá của bác thật là tuyệt cú mèo luôn,đầu ghê thiệt chứ,con nào cũng lên 1 cục hết,mà e thấy ức nó màu đỏ ghê gớm,nhìn là thấy thích ngay,đợt đó vì nhà em ko có hồ nuôi nên ko thể lấy cá của bác được,ko biết sau này bác còn tặng cá ko nữa,nếu bác có tặng cá thì em xin đứng đầu danh sách đó nhé

19. kamfamalau

kamfamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bác,bác cho em hỏi này 1 tí với,nếu có sai xót gì mong bác bỏ wa cho e,hihiohihiihih
    em thấy mấy con la hán dược bác gọi là RỒng VÀNG hình như là giống cũ rồi hả bác,theo em dc bít thì chỉ là TRÂN CHÂU thuờng thôi fải ko bác,mà cá bác hình như đầu XƯƠng hay sao áh

20. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    RỒng VÀNG là cái tên mà bác CONGVINH đặt cho bầy cá của bác ấy ép ra, tặng 1 số cho anh em trên 4 rum í mà.