Thu thập trứng tôm, tép

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi powerfullvn, 2/6/08.

1. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    Bay giờ đang là mùa sinh sản của tép và tôm. Bạn nào đang nuôi cá bột hoặc có ý định ép cá, thì mau di chọn những con có nhiều trứng nhé

Mình đã mua và cho vào dông lạnh rồi, khi nào đễn bữa mới láy trứng ở bụng tôm , tpes ra cho vào bể cho cá con ăn (tất nhiên phải ngâm nước truóc)

2. hoangbboy

hoangbboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    cũng hay đấy nhưng mình không làm như vậy mình thu nhặt những con có trứng rồi đem về nuôi --> nhà mình có cả 1 hồ tôm , tép , lâu lâu vớt ra cho em nó ăn ---. cool he he , mình nuôi có thể đẻ nhiều lần và nuôi cực dễ chỉ cần có 1 cái hồ (kính hay xi măng đều dược ) bỏ vào vài cục đá (làm chỗ ẳn nấp cho tôm kiếm mồi) 1 ít cây rongvà có sục oxy nữa nhé cho ăn bột của cá (loại nào cũng được , rẻ nhất í) sau thời gian sẽ có cả 1 hồ tôm tha hồ cho em nó ăn he he he

3. BANGTUYET

BANGTUYET Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    không cần mất công vậy đâu bạn ơi vì mình đâu cần trứng tôm tép mà cá vẫn đẻ, cá con vẫn phát triễn bình thường đó thôi

4. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hy sinh khoảng 180k mua lon trứng Artemia 0,5kg đem về áp cho cá ăn mệt nghĩ luôn.

5. MinhNgocst

MinhNgocst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    cho nó ăn trứng xong hôm sau nước bốc mùi đáng sợ lắm

6. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    Ý kiến các bác đều hay, tại em chưa nói hết ý. Chẳng là em vừa nuôi cả la hán to nữa, nên mua tép vè, 1 công đô việc, con thì cho ca toăn, còn ttruwngs thì cho cá nhỏ ăn, chẳng có hôi nuớc hay gì đâu, chỉ có bể nhỏ, nuôi nhiều mói bị thôi

7. FreeFish

FreeFish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn mình thì chỉ cho ăn lồng đỏ hột gà với các viên XO cà nhuyễn ra như cám rồi rãi vào cho các chú cá bột ! các bác thấy có ok kg??

8. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :applause::applause::applause:Cho cách cách này thì "tuyệt",,,cá bột mau lớn,nhanh lên màu nhưng cho ăn lượng vừa phải tránh dư thừa làm dơ nước.