Thủ tục ???

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi Aquamarie 001, 13/5/07.

1. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hè này em định đi Thái Lan cùng với gia đình!Sẵn tuyển vài em la hán :x nhưng ko biết thủ tục ra sao?Có khó ko các bác ?Ai có đi qua Thái Lan mua cá rồi thì chỉ em với!Em chỉ sợ đem cá tới sân bay sẽ bị tịt thu ko cho mang về nước=((

2. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em co ý kiến, hùi đó em cũng we Sing, và mua cá bảy màu, lúc em về nước, em bỏ chúng trong bình nước uống và để trong tuối lúc đi qua cái máy. em sợ gần chít lun. Nhưng seo em hong thấy cái máy nó kiu? Đó la ý kiến của em ( sự thật 100% đó)

3. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình đã có 1 lần hỏi một người bán cá ở malaysia,họ nói là nếu mua cá của họ thì họ sẽ làm một cái gọi là medical certificate ( mình phải trả thêm cho cái đó nữa) rồi đến đó mua và đem cá về dến sân bay VN và trình cái đó lên cho hải quan thôi. Mình kô biết ở Thái thì thể lệ như thế nào,có lẽ để khi nào được mình hỏi bà nội mình coi thế nào vì bà định cư ở Thái lâu rồi nên có lẽ rành lắm. Mình cũng hay đi Thái lắm mà mấy lần trước đi chưa có chơi la hán cho nên ko biết. Lần sau chắc nếu được hốt một mớ về. Chúc bạn đi thành công nha,nếu có thông tin gì hấp dẫn thì nhắn mình nha. Cám ơn

4. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Tất cả những chuyện "lọt lưới" hải quan Thái như các bạn nói ở trên diễn ra khá lâu rồi. Trước đây mang cá mú, tôm tép về thoải mái. Nhưng theo mình biết thì việc đó bây giờ gần như là không thể...... Các bạn nên tìm hiểu kỹ để tránh mất tiền vô ích nhé.

Thân.

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bây giờ người ta không cho mang nước lên máy bay vì sợ đánh bom. Có 1 loại bom bằng chất dẻo + nước gì đó mà máy không phát hiện được, lên pha chế chút là " booom" --> nhảy dù :D
    Nếu là sữa của em bé thì người mẹ phải uống cho nhân viên an ninh xem.
    Nhưng nếu bỏ vào hành lý thì không sao. Có điều sợ nó chết thôi.

6. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hu hu vậy tan mộng tuyển vài em la hán bên Thái rồi!!!Chỉ tại bọn đánh bom mà ra nông nỗi này !!!....

7. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    ặc tưởng anh muốn mua tép hay cây TS thì còn dễ dấu chứ LH thì fải làm thủ tục thôi anh ơi,ko thể nào mang wa dc,ngoài lí do khủng bố ra còn lí do nữa là "sợ mang vi khuẩn gây bệnh từ nước này sang nước kia" nữa đó