thử up hình

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi lua boi, 7/8/08.

1. lua boi

lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chụp hình cá khó qua thấy mọi người chụp đẹp quá tính bắt chước mà sao chụp chuối quá dòm thấy ớn

Last edited by a moderator: 7/8/08
  2. Koi59

Koi59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    # "lua boi": Đã chỉnh sửa hình lại cho Bạn... tuy hình hơi mờ, nhưng cá đẹp quá. Chúc mừng Bạn - Thân Chào ! Koi59.

3. tamthu

tamthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    756
    Chào lua boi.
    Cá của bạn có mặt trắng, mình đỏ rất đẹp, có phải red không? Đã có cá bột rồi chưa vậy bạn?
    Rất tiếc, hình chụp bị mờ đã làm giảm đi ít nhiều nét đẹp cá của bạn. Mình xin ý kiến để bạn có ảnh đẹp cho lần up sau. Bạn chọn máy ảnh kỹ thuật số có độ phân giải cao.Nên chụp ảnh vào lúc trời còn sáng, ánh sáng trời làm ảnh đẹp tự nhiên.
    Lưu ý, trước khi chụp bạn nên thay nước mới thật trong, tăng thêm đèn cho sáng ngay tại hồ cá.Chỉnh chế độ chụp ảnh có độ phân giải cao, tắt bỏ flash để chống chói sáng ảnh .Tốt nhất bạn nên chụp ảnh ở chế độ macro cho ảnh chụp nét nhất ( chế độ macro có biểu tượng hình bông hoa). Chờ cá đến gần ống kính nhất thì chụp, canh chụp nhiều góc độ khác nhau, sau đó chọn lại tấm nào ưng ý nhất thì up lên.
    Vài lời góp ý, chúc bạn thành công.
    Thân

4. lua boi

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn Anh Vương và bạn tamthu rất nhiều sẽ rút kinh nghiệm lần sau hy vọng sẽ chụp đẹp hơn. cá mình mới ra được 2 bầy. Tuy nhiên bầy đầu tiên vì không có kinh nghiệm nên chết sạch rồi, bầy này -(đang bám giá thể bạn chịu khó nhìn kỷ vì hình mờ quá)- có kinh nghiệm hơn 1 chút nên chết hơn phân nửa còn khoảng 50 con thôi (buồn không muốn đi làm luôn),hy vọng bầy sau sẽ khá hơn

5. Koi59

Koi59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    # Hihihi... làm gì mà đến nỗi "buồn không muốn đi làm".. thua keo này ta bầy keo khác - Lứa thứ 2 mà "lua boi" đạt được 50% là quá Thành công rồi còn gì. Theo tầm nhìn của tôi, thì bầy con sẽ đẹp lắm đó. Xin Chúc mừng nhé ! Thân Chào.

6. BaLang

BaLang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn là người mới thế mà bầy thứ 2 đạt như thế là quá hay rồi đấy, bạn muốn cố gắng hơn cũng ko được đâu vì cá bố mẹ chưa có kinh nghiệm chăm sóc trứng và cá conn mà.

7. tamthu

tamthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    756
    Chúc mừng bạn luaboi.
    Chúc mừng cá bạn đẻ trứng và đậu với tỉ lệ cao. Vì cá bố mẹ còn tơ chưa nhiều kinh nghiệm nên cá bột nuôi được 50% là tỉ lệ rất cao rồi đó bạn. Rất mong cá của bạn bám tốt bố mẹ, khỏe mạnh và mau lớn.

8. lua boi

Thích đã nhận:
    1
    các bạn hiểu lầm rồi cá cha mẹ nuôi con rất ok không cho đứa nào xé rào đi bậy,chỉ có mình là thiếu kinh nghiệm thôi,vì khi còn ở chung với cha mẹ thì không sao chỉ khi tách bầy khoảng 1 tháng là bắt đầu buy buy mà không có see you again

9. phongthanh

phongthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    thôi anh để em hốt bầy bột này về nhé..................................

10. tuananhvienngoc

tuananhvienngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cặp bông xanh em đang nở không biết đậu nhiều như của anh không nữa. Bữa giờ cứ tới ngày cá con bám bố mẹ tư dưng cá con cứ xa đáy mà chết dần. Buồn quá, không biết làm sao nữa.Hichic. Nhìn cá của anh thấy thèm quá.

11. lua boi

Thích đã nhận:
    1
    ráng đợi đàn sau đi Thanh ơi mới được 1 bầy thôi.hôm kia đã đẻ rồi hôm nay đã có tín hiệu vui rồi tuy không nhiều chỉ khoản 100 em thôi .ai chứ Thanh thì thoải mái ,một vài hôm nửa mình sẻ ghé Thanh chơi ủng hộ vài con red mái