thừa cái bình bếp gas có chế đưng co2 dc ko các bác

Thảo luận trong 'Góc sáng tạo' bắt đầu bởi trungboyvtpt, 25/8/14.

1. trungboyvtpt

trungboyvtpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    nhà em thừa cái bình gas liêu có chế đựng co2 dc ko các bác,và làm như thé nào các bác bảo giúp em với nhé

2. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Bình này chế tốt, nhưng quá áp nó nổ to phết đấy..................................................................................................

3. hung_mai

hung_mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,660
    Ko nên tiết kiệm sử dụng bình to đến mức này, cái này lại phải kiếm cái đồng hồ có áp lực lớn tý. Nhìn quả này sợ ra chỗ bơm.khí chẳng chỗ nào dám bơm đâu. @@ bác nên mua cái bình chuyên dụng.mà sài

4. trungboyvtpt

Thích đã nhận:
    55
    vâng ,em định tiết kiệm tí nhưng ko an toàn thì thôi bán sắt vụn mua bình co2 vậy hihi,thank bác hung_mai tư vấn nhá

5. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Cứ cho là chế được đi, nhưng khi có bất trắc thì hậu quả sẽ lớn hơn rất nhiều so với việc sử dụng bình Co2 chuyên dụng hoặc bình cứu hỏa
    Hai nữa là nó sinh ra không phải để chứa khí CO2, nên nếu không hiểu rõ về nó thì mọi người chớ nghĩ đến phần tiếp theo

6. Tronghieuvn

Tronghieuvn Member

Thích đã nhận:
    3
    Bán sắt vụn đi bạn ơi. Những gì đụng vào áp suất nguy hiểm lắm.mình còn 2 bình co2 mt5 chưa dám dùng

7. trungboyvtpt

Thích đã nhận:
    55
    hôm nay em vừa đầu tư 1 cái bình chữa cháy ,do ko để í nhầm sang bình bột buồn thối ruột,các bác cho em hỏi là lấy cái van bình gas lắp sang làm van tổng cho bình chữa cháy(bình khí ko phải bột) dc ko,tại em thấy nó nhìn cũng na ná nhau chưa có bình cc khí để ướm thử nên em hỏi trc,thấy bảo bình cc mua về phải tiện lại ren mới lắp van tổng dc đúng ko ạ..............

8. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    đang định tư vấn cho bác ra trường trinh thì nhìn lại thấy bác ở việt trì.
    nếu không muốn thay van vặn thì bác cứ mua bình cứu hỏa co2 về, mua van tinh chỉnh có ren lắp được vào đầu van bóp là sài ok (chú ý cái van tinh chỉnh có hai loại, một cho van bóp, một cho van vặn bác nhé. ko chắc thì cứ mang bình đi ướm thử). trước e sài một bình mt3 như vậy được hơn 1 năm