thức ăn Azoo?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi dangtam, 21/11/05.

1. dangtam

dangtam New Member

Thích đã nhận:
    0
    thức ăn Azoo?mình mua hộp Azoo (155 ngàn)về cá không ăn,có con an thì cũng nhè ra,có cách nào không,hổng lẽ bỏ uổng.

2. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Azoo theo mình quan sát thì tất cả cá la hán khi ăn loại này đều phun ra mang, loại này có màu đỏ vì vậy nước sẽ mau dơ hơn, nếu được hãy đổi thức ăn khác như tetra chẳng hạn, vì giá cả không hơn nhau là mấy

3. xemca

xemca New Member

Thích đã nhận:
    2
    anh Duong Nguyen thích nói đùa, azoo(150k) và tetra(250k) vậy mà ko hơn nhau là mấy

4. hoangdelahan

hoangdelahan New Member

Thích đã nhận:
    40
    Đó là điều dĩ nhiên . Bởi vì cá lâu nay mình cho ăn tôm tép, trùn chỉ, cá con, bây giờ đổi món đột ngột thì "ai" mà chịu ăn liền . Bạn phải tập cho cá ăn quen dần, khi mà nó chịu ăn rồi là bạn bạn sẽ thích cho xem (lúc nào chúng cũng đòi ăn hết):D .
    Chúc bạn có 1 chú cá đẹp với món Azoo:x .

5. d2d3

d2d3 New Member

Thích đã nhận:
    1
    @xemca:anh dn nói vậy cũng đúng chứ bác,chỉ hơn nhau có 100k mà cho cá ăn đồ có chất lượng hơn thì tốt rồi , bác nghĩ xem có đúng không ?
    @hoangdelanhan: bác nói vậy là không đúng rồi , em cho cá ăn gần hết hộp azoo mà chẳng thấy tiến bộ mấy , tốt nhất vẫn là thức ăn tươi , chúc bác dangtam có được thức ăn tốt cho cá của mình .

6. huylemusic

huylemusic New Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nghĩ thì thức ăn tốt nhất vẫn là thức ăn tươi (tôm, tép, ròng ròng . . .) Mình nghe một người chủ trại cá bên Q.8 nói là cho cá ăn thức ăn đóng gói thì lâu ngày cá sẽ bị tuyệt tự, vì khi cá ăn thức ăn này thì thức ăn có tác dụng làm cho cơ quan sinh dục của cá bị teo dần (các bạn nên quan sát 01 thời gian xem sao), đồng thời kích thích cho cá lên màu, lên đầu (điều này cũng cần phải kiểm chứng lại). Ở đây chỉ là mình học hỏi kinh nghiệm lại từ 01 người đáng tin cậy.Nhưng theo mình nghĩ thì nên cho cá ăn thức ăn tươi lẫn thức ăn đóng hộp (ít thôi) để tập cho cá quen ăn nhiều thứ, để sau nay giả sử cá có lỡ bị sưng mồm thì vẫn còn có thức ăn đóng hộp cho nó ăn thay thế thức ăn tươi.

Thân!

7. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở nhà tớ cũng co một chú rồng xanh khoai ăn mấy viên azoo lắm bỏ vào là nó đớp cái 1 à ( cá chừng 3 ngón tay a)

8. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi New Member

Thích đã nhận:
    287
    Thực sự theo Muội thức ăn viên ăn nhiều quá không tốt cho cá
    Nếu các bạn có điều kiện mua thức ăn tươi như : cá con,tép
    Nhà mình thì mua 1KG tép 35.000 về bỏ đầu,lột vỏ,xong bỏ tủ lạnh,cho ăn dần vừa tiện,tiết kiệm tiền lại không dơ nước mà màu cá lại đẹp
    chúc các huynh 1 ngày vui vẻ

9. hoangdelahan

hoangdelahan New Member

Thích đã nhận:
    40
    @d2d3: Dĩ nhiên là ko rồi . Thức ăn Azoo ko làm con cá của mình lên màu liền mà lên từ từ, ăn nó kết hợp với tép thì hết 1 hũ nó mới bắt đầu lên, thế thôi, hì:D .
    Thức ăn nào mà làm cá chóng lên màu sau vài lần ăn là coi chừng nguy hiểm đấy nhé . Bởi nếu mà ngưng ăn là cá xuống màu ngay, nhìn trông thảm lắm lắm:( .
    Và cũng như Nuhoangbaduoi đã nói là ko nên quá lạm dụng thức ăn khô, chúng ta hãy biết kết hợp thức ăn cho hợp lý, có vậy mới tốt cho chú cá cưng của mình .
    Chúc tất cả mọi người có 1 chú cá đẹp .:x

10. dmb

dmb New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hầu hết là do tố chất của cá nữa ấy. Nếu mà cho ăn đồ kích thích thì giống như người uống rượu thôi. hết ăn là bị xuống màu như người nhã rượu rứa.
    em nghe đồn là dùng các thức ăn chứa nhiều canxi như Tôm, ...đồ biển thế thôi thì sẽ có được màu đẹp và đầu to

11. hien ca canh

hien ca canh New Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi thấy cá la hán cũng thích ăn loại thức ăn khô JBL của Đức lắm đấy

12. nhoccan

nhoccan New Member

Thích đã nhận:
    2
    cho em hỏi 1 câu nha. hồi trước em cho cá LH ăn cá chép con em cũng thấy no phun ra bằng mang các vẩy cá chép phun như vậy nghĩa là sao hả các anh

13. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    có nghĩa là cá nhả ra bớt vẩy cá đó ....có gì đâu mà khó hiểu em ...vì khi vẩy vào miệng thì sượng cứng khó nuốt cản trở ...nên cá nhả ra là thường .

14. nhoccan

nhoccan New Member

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn anh nhìu :D giờ thì em hiểu rùi :D :D ( em ngố quá hiiiiiiii:D.)

15. caotang

caotang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cho an trùng vĩ thấy nó cũng lên màu nhanh lắm,bây giờ mình muốn cho nó ăn Azoo nhưng nó ko thèm ăn kể cả mình bỏ đói nó 2 ngày trời,..con cá mình chảnh quá!!Làm sao cho nó ăn thưc ăn khô?
    Làm sao phân biệt thức ăn Azoo là dỏm hay thiệt??

16. riskyhoang

riskyhoang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì vua cho đồ an tươi, vừa cho an đồ hộp nữa, cá của mình 1 ngày cho ăn tép, 1 ngày ăn ròng ròng, chiều mình cho ăn theo SUMO

17. heoquay

heoquay New Member

Thích đã nhận:
    84
    theo mình thì anh dn nói đúng đó.lúc trước mình có cho cá mình ăn azoo nhưng ca cứ phun ra hoài dơ lắm.nhưng chỉ có 1 con chịu ăn nhưng tập lâu lắm.nếu cá chịu ăn vào mình thấy cá màu và đầu đều đẹp cả.hay ban cho cá ăn thử thức ăn của trung quốc đó mình thấy cá lên đầu rất nhanh cũng 150k.mua ở cao quý đó bạn.còn màu thì mình thấy có nhiềuloai5 hay lắm.

18. caotang

caotang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể nói rõ tên loại thức ăn đó là gì ko? (đánh thêm cho đủ ký tự)

19. binhmytho

binhmytho New Member

Thích đã nhận:
    0
    Sau 1 thời gian cho an thức ăn Azoo cá của mình bị béo phì? mất màu hết trơn ah , nên mình thấy tốt nhất là cho ăn thức ăn tươi cá vừa khỏe ma nước sạch nữa

20. finalshara

finalshara New Member

Thích đã nhận:
    2
    Vậy còn thức ăn hiệu IPA thì sao vậy mấy anh?????? Ai cho em biết với