Thức ăn cho cá Mao Tiên + giá thành

Thảo luận trong 'Cá nước mặn' bắt đầu bởi _ThienYet_, 7/10/12.

1. _ThienYet_

_ThienYet_ New Member

Thích đã nhận:
    1
    Mọi người ai đã nuôi cá Mao Tiên có thể cho em hỏi cho cá Mao Tiên ăn mồi gì vậy ạ? Em đang tìm hiểu về các loại thức ăn và giá thành thức ăn cho mấy bé Mao Tiên để cải thiện bữa ăn cho mấy em ấy.

Mong nhận được chỉ dẫn từ các anh chị! :(

2. maotien

maotien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    Bạn ra hàng cá cảnh nước ngọt mua mấy con cá nhỏ,hoặc tôm đồng còn nhảy tanh tách thả vào là ...KHỢP

3. _ThienYet_

_ThienYet_ New Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn maotien nhiều nha!

Vì hiện nay em chỉ mới tìm mua được mỗi Hồng Kim là thả vào hồ nước biển mà nó còn bơi thôi. Mà Hồng Kim đem cho Mao Tiên ăn....... thì đến 8k/con Hồng Kim, nên em muốn tìm thêm Mao Tiên còn ăn được những mồi nào nữa ấy?

Hôm rồi định nuôi Hồng Kim để nó sinh sản dần mà cho mấy em Mao Tiên ăn, nhưng lại nghe là Hồng Kim nuôi đến tận 3 tháng mới lớn. Phiền mọi người chỉ giúp em lần nữa vậy. hic.. :(

4. maotien

maotien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    Mình hay cho mao tiên ăn cá vàng size nhỏ,hoặc tôm (tép)nước ngọt còn sống mua ngoài chợ thực phẩm về thả vào 1 bể nuôi rong nước ngọt sống khỏe re,mà lại rẻ nữa.Ngoài hàng bán cá nước ngọt họ có bán cá mồi cho cá la hán đó giá rẻ bèo mà.

_ThienYet_ thích bài này.
  5. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    Bác rảnh,tối ngồi câu cá,nhớ lắy vợt hốt cho BácThienyet 1 ít là được,không cần phải mua

maotien thích bài này.
  6. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Mao tiên ăn cá mồi, nên cứ ra hàng bán cá nước ngọt hỏi cá mồi là có mà! Mỗi lần chỉ nên thả từng con một vào. Cũng có thể cho ăn bằng tôm sống hoặc tôm nõn. Cứ cái gì tanh tanh và di chuyển là nó lừ lừ tiếp cận và đớp đến rụp 1 phát cực kỳ nhanh! Kể các các bạn sống cùng bể kích thước với nó! Vừa miếng là xơi! Tốt nhất là không thả cá nhỏ hơn cùng mao tiên

@maotien: phải chẳng bác chọn mao tiên làm Nick vì đặc tính ăn mồi của nó =))

Last edited: 8/10/12
    yeuchimthucanh and _ThienYet_ like this.
  7. _ThienYet_

_ThienYet_ New Member

Thích đã nhận:
    1
    >"< Mà mọi người gọi tên em được rồi. Các vấn đề em hỏi mọi người ... đều là hỏi dùm bạn em. Năm nay em mới 23 tuổi thôi hà! Hic

8. trunglannhi

trunglannhi New Member

Thích đã nhận:
    3
    Hay quá chắc sắp tới em chuyển sang chơi mao tiên.không biết mao tiên có kén nước không các bác nhỉ.nuóc trong bể em nỏ và po 4 cao quá

9. famtruong.pl

famtruong.pl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Em nuôi thì thấy mao tiên rất khỏe dù nước của bể e cũng chả sạch sẽ gì. Chỉ có khó khăn mỗi cái là thức ăn cho mao tiên phải là thức ăn sống do tập tính săn mồi của nó thôi ạ

VŨDUYKHOA thích bài này.