Thức ăn cho cá nào đừng làm dơ hồ ????

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi sakakura, 27/3/08.

1. sakakura

sakakura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Hôm bữa tôi ra 1 tiệm bán cá gần nhà mua trùng chỉ về cho cá,bà chủ ở đó nói nuôi thủy sinh thì ko nên cho cá ăn bằng trùng chỉ....(hichic ko bít vì sao),bả nói là nuôi thủy sinh thì nên cho ăn bo bo.Các bác thấy sao,tôi thấy bo bo dơ hồ lắm mà.
    Àh sẵn tiện cho hỏi lun là thủy sinh nuôi hỏa tiễn dc ko vậy,mới mua 1 cặp về,ko bít loài này dữ ko nữa,có làm "hại" mấy con các khác vả cây hay ko đây??

2. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    1. Bà bán cá nói đúng. Hồ TS thì không nên cho cá ăn trùng chỉ. Vì cho trùng chỉ vào, cá ăn không hết trùng chỉ chui xuống nền.
    2. cá trong hồ thủy sinh nên cho ăn thức ăn khô loại bobo hạt nhỏ như hạt kê ngày cho ăn 1 - 2 lần sáng và tối. Mỗi lần cho ăn 1 chút xíu thôi, mỗi em khoảng 4 - 5 hạt là vừa. Cá chỉ chết vì cho ăn quá nhiều (bội thực) chứ chúng không thể chết đói đâu mà sợ!
    Cho nhiều quá cá ăn không hết mau dơ hồ là phải rồi. Cá nuôi trong hồ TS nên chọn loại nhỏ, hiền đi thành bầy...

3. sakakura

sakakura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    có loại bobo khô ah`....mình mới bít đó nha,mình toàn cho ăn bobo mà ra mấy cái ao vớt ko ah`,ở ngoài cửa hàng cá cũng có bán.Loại bobo vớt này có dơ hồ ko vậy,có thể dùng cho cá ăn dc hem

4. dylan150cm3

dylan150cm3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285