Thức ăn cho cá ngựa vằn - Help me

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi bedo, 16/2/08.

1. bedo

bedo New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh chị, các bạn thân mến !
    Hiện mình đang nuôi 1 bể cá ngựa vằn làm cảnh. Loại cá nhỏ như cá bảy màu, có sọc vằn đen. Mình đang gặp rắc rối vì thức ăn không hợp với cá nên nuôi lâu rồi mà chẳng lớn được bao nhiêu và sinh sản rất kém. Mình có hỏi mấy người nuôi trước họ nói nên tìm mua loại thức ăn Moina hoặc Lucifer là tốt nhất cho cá. Nhưng mình tìm hoài ko được. Có ai có loại thức ăn này, hay biết nơi nào bán chỉ giúp mình với.
    Thanks mọi người

2. gatobeoi

gatobeoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào bạn,cá ngựa vằn là 1 loài cá rất dễ sống và phát triển.Bạn chỉ cần cho ăn loại thức ăn dạng lá rồi bóp vụn ra rồi cho chugn ăn.Loại này mình đã dùng rồi rất hiệu quả cá mập mạp do cho ăn nhiều phát triển rất nhanh.Do loại này bơi nhanh nên cho vào bể thủy sinh không hợp lắm nên mình đã chuyển cho người quen nuôi 5 đôi .Mình đã nuôi chúng được 5 tháng.Tên thức ăn là aquafin professional bán tại các hiệu cửa hàng cá cảnh.khoảng 30k 1 lo bé thì phải .chúc vui.

3. duclam

duclam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    104
    cá này nuôi dễ lắm, m nuôi chung với cá đĩa ăn trùn chỉ, con nào con đấy béo núc ních, mỗi tội ko có cây rong hay bèo cho chúng đẻ trứng bám vào đấy

4. lehoangkhang

lehoangkhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Bạn cho nó ăn thức ăn viên ấy loại này dễ nuôi lắm