Thức ăn cho cá nước ngọt

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi pampuong, 22/11/11.

1. pampuong

pampuong Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình toàn dùng viên bán hộp đóng sẵn, 10k một hộp. Thấy cá dần có vẻ chán ăn. không biết còn loại thức ăn công nghiệp nào cho cá ăn không nhỉ. ai bít chỉ mình với.

Namç thích bài này.
  2. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    nhiều loại lắm bạn ah, la hán có đồ dành riêng cho la hán, cá vàng có đồ cá vàng, cá đĩa cũng thế, mình thì nuôi cá cỏ nên toàn dùng loại như bạn thôi

Namç thích bài này.
  3. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    nói chung thỉnh thoảng vẫn phải cung cấp mồi sống với thức ăn tươi cá mới đỡ chán ăn

Namç and netonly like this.
  4. thodan

thodan Active Member

Thích đã nhận:
    2
    bột gạo mình rang với lòng đỏ trứng gà cho chim yến, đem thả vào bể thì cá cũng đớp lia lịa đấy, bạn thử đi,

---------- Post added at 01:47 AM ---------- Previous post was at 01:37 AM ----------

lúc cho cá ăn là những thời điểm giúp mình giải tỏa căng thẳng nhiều nhất bạn ạ,
    dùng cái dĩa nhỏ gẩy từng tẹo giun đỏ rùi thả xuống bể, hehe, bạn có tin là cá thần tiên thò cả mõm lên trên mặt nước để đớp giun hông?
    xong rùi thả thế nào để tất cả đều có phần, thích nhất là dí giun tận miệng cá, nài đớp đi em anh dâng tận miệng nài, hã hã zui phết,

Mr_guns and Namç like this.
  5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Ăn mãi một món cũng chán , nếu cá bạn là giống săn mồi thì tại sao không cho chúng vài con sâu , con chép ,con côn trùng gì đó , cẩn thận với cá rồng nhé, nếu chúng đã ăn rồi thì lẹ nghiện tụi sâu hay côn trùng lắm , khó mà bắt chúng quay đầu , mà giống này chỉ ép chúng ăn thức ăn viên khi bé tẹo thôi .
    NẾu là giống thường thì bạn cứ cho chúng trùn chỉ , lăng quăng ( có hại nếu ko xử kịp) hay bobo , cứ thay đổi vậy vừa đủ chất vừa kích thích vị giác hihihi và cũng đừng quên khẩu phần '' thức ăn xanh '' rất có lợi cho cá ( mà thường mình lại ''quên'')

Mr_guns thích bài này.